มีใครรู้บ้างไหมค่ะว่า ราคา ของ  vichy normorderm ที่อเมริกา ญี่ปุ่น   ไทยอ่ะ ที่ไหนถูกกว่ากันและต่างกันมากไหมค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
เข้ามารอดูด้วยคนจ้า ใครใช้อยู่บ้างดีไหมค่ะ อยากลองใช้ vichy ดูบ้างนะคะ
ใช้ vichy อยู่ค่ะ ตัวนี้เลยแหละ

ใช้ดีนะคะ แต่ว่าเห็นหลายคนบอกแพ้เยอะ แต่ที่เราใช้มาก็ไม่มีปัญหาอะไร
ยังไงถ้าจะใช้คงต้องลองก่อนอ่ะค่ะ เผื่อแพ้

ส่วนราคานี่ไม่ทราบแฮะ แต่ว่ามันเป็นเครื่องสำอางค์จากฝรั่งเศส
เขาว่า ไปซื้อที่ฝรั่งเศสถูกสุด 555

เอ่อ  เคยลองใช้อ่าค่ะ  (เมื่อนานมาแล้นตั้งแต่มีขายใหม่ๆ)

เจลล้างหน้าที่ขวดปั๊มสีเขียวใสๆ  อันนี้เฉยๆ ขวดเดียวเลิก เหยียบๆพันแน่ะ

แล้วก็มีพวกครีม  รองพื้น  แล้วก็ตัวกันแดด

ชอบสุดก็ตัวกันแดดอ่าค่ะ

ตอนแรกๆที่เราใช้ก็ดีนะ แต่พอมาช่วงหลังๆสิวอุดตันมันขึ้นอะ มันอาจจะไม่ใช่เพราะวิชชี่ก็ได้นะ แต่ตอนนั้นเราหยุดทุกตัวที่ใช้อยู่เลยอะT-T
normorderm day 17$
normorderm night 20$
gel ล้างหน้า 14 $

มันคงถูกกว่ากันไม่มากเท่าไหร่ ^^
อันนี้ราคาที่เมกานะคะถ้าจำไม่ผิด
ตัวเจลล้างหน้าเราใช้แล้วดีนะ
มันดูเกลี้ยงขึ้น แล้วก็ไม่ค่อยเป็นสิวด้วย
แต่อันนี้ก็แล้วแต่สภาพผิวของแต่ละคนด้วยนะคะ
^^
เราเคยใช้ เราว่าเฉยๆนะ
ไม่มีอะไรดีขึ้น หรือว่าเลวลงค่ะ
vichy ซื้อที่ยุโรปถูกค่ะ โดยเฉพาะฝรั่งเศษ ดูตามร้านขายยานะ
มันเป็นของฝรั่งเศษน่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again