ถามน้ำยายืดผมโลแลนหน่อยค่ะ

ตัวหลอดสีดำเป็นยายืดผมค่ะ  ส่วนหลอดสีเทาเป็นน้ำยาโกรกผมค่ะ ในฉลากคืดใช้ตัวแรกก่อนแล้วค่อยใช้ตัวที่สองคืองงว่าตัวหลอดสีเทาที่เป็นน้ำยาโกรกผมนี่ใช้เพื่ออะไรค่ะถ้าโกรกแล้วผมจะเปลี่ยนสีหรือเปล่าค่ะ ส่วนตัวคือซื้อมายืดเฉพาะปลายผมอ่ะค่ะแล้วผมก็สีดำธรรมชาติอยู่แล้วกลัวว่าถ้าใช้ตัวโกรกผมมันจะเปลี่ยนสีหรือว่ามันต้องใช้คู่กันถึงจะอยู่ตัวอะค่ะใครเคยใช้ช่วยหน่อยนะค่ะตัวสีเทาเขียนภาษาอังกฤษว่า (Neutralizing)

อ๋อ เคยถามที่ร้านเหมือนกันตอนเรายืดผมอ่ะนะ น้ำยาตัวแรกจะเป้ฯตัวเปิดเกร็ดผม ให้ผมมันยืดหยุ่นสุดๆ พอสระออก จากนั้นเค้าถึงใช้วิธีการรีดผมหลังจากลงน้ำยาตัวนี้เพื่อทำให้มันเรียบตรง ต่อมาน้ำยาตัวที่สองที่เรียกว่าน้ำยาโกรกไม่ได้เปลี่ยนสีหรอกค่ะ แต่มันจะเหมือนเป้ฯตัวที่ปิดเกล็ดผมมั๊ง คือคงสภาพความตรงนั้นไว้น่ะจ้ะ

สีผมไม่เปลี่ยนคะ แต่ถ้าทำสีมา อาจเปลี่ยนนะเพราะน้ำยามันกัดจ้า
ตัวที่สองเอาไว้ล๊อกให้ผมมันตรงอะคะ
พอใส่น้ำยาตัวที่สองแล้วห้ามให้ผมเป็นรอยอะไรเลยนะคะ
ห้ามงอ ห้ามขยับเลยอะคะ หวีไว้ตรงๆเลย ไม่งั้นปมไม่ตรงน้า
เราก็ยืดเองจ้า แม่ยืดให้ แต่เราใช้ของแกลสอะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again