เรื่องผ่าฟันคุดค่ะ T^T ใครเคยผ่าช่วยเข้ามาทีนะคะ

1 27
แบบว่าวันนี้ไปหาหมอฟันมาค่ะ
ก็เรื่องจัดฟัน ไปพิมพ์ฟันไป x-rays มา

แล้วผลออกมาคือ เราต้องผ่าฟันคุด!!!
กรี๊สสส =[]=^^^ ได้ข่าวว่ามันแหกเหงือกเจ็บแบบสุดๆ

ตอนนี้รู้สึกหดหู่มากค่ะ จะยกเลิกก็ไม่ได้ จ่ายตังค์งวดแรกไปแล้ว อยากสวยด้วย

สรุปคือ ฟันเรา ผ่าฟันคุด2ซี่ + ถอนฟัน 4 ซี่ = เอาออก 6 ซี่!!
ชะนีมีกรรมแล้วงานนี้ T_T

เราอยากจะถามเพื่อนๆ ที่เคยผ่าฟันคุดน่ะค่ะ ว่ามันเจ็บมั้ย( ต้องถามว่ามากมั้ยมากกว่า )
แล้วมีวิธีไหนทำให้มันหายเจ็บมั้ยคะ
ระบมนานกี่วัน

เรากะว่าจะไปผ่ามะรืนนี้ซี่นึง แล้วก็หลังสงกรานต์ซี่นึง
พอไหวมั้ยคะ คือหมอบอกว่ามันต้องผ่าทีละซี่

ที่สำคัญคือ ไหนจะถอนอีก4ซี่อีก งานนี้จะได้ใส่เหล้กก่อนเปิดเทอมมั้ยคะ =_=
( เราเปิดประมาณเดือนมิถุนาน่ะค่ะ )

ขอบคุณทุกคนมากนะคะ

praewpraew

praewpraew

ชื่อแพรวนะคะ ^^

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนน้าา
แพรวเขียนบล็อกด้วย ยังไงก็ตามไปคุยกันได้นะคะ

FULL PROFILE