สเปร์น้ำแร่ฉีดหน้า ยี่ห้อไหนดีคะ ?

เราอยากรู้ว่า สเปรน้ำแร่ฉีดหน้าระหว่างวัน ที่ฉีดเพื่อ freshed up หน้าน่ะค่ะ... ของอะไรดีบ้างคะ?

คือเราซื้อของ No.7 มา ตอนที่ Boots ลดราคา...
อย่างอื่นของ No.7 ก็ใช้ได้นะคะ... แต่ spray เนี่ย ไม่ได้ช่วยเลยจริงๆ... แถม เราว่า ค่อนข้างเหม็นด้วยค่ะ
(คือ กลิ่นน้ำยา หรือน้ำหอมที่เค้าใช้น่ะค่ะ ไม่ค่อยหอมเลย กลิ่นแปลกๆ)

เหมือนเคยเห็น comment ว่าของ Cute Press ดี... ใครเคยใช้ รบกวนบอกต่อความเห็นหน่อยนะคะ
หรือถ้ามียี่ห้ออื่นแนะนำ ก็จะดีมากๆเลยค่าาา

ขอบคุณมากนะคะ ^_^

ของคิวเพรสเคยใช้สีฟ้าๆ ก็ดีค่ะ แบบน้ำๆ อิอิ
แล้วต่อมาก็ใช้ของวัสสัน เราว่าหอมดี ระอองเล้กกว่าคิวเพรส
ตอนนี้ใช้ evian อันนี้ไม่มีกลิ่นแต่ก้ดีค่ะ

ของคิวเพลส ก้อดีนะคร่าไม่เหม็น ดูไม่เหนอะด้วย ( แต่แอบเหมือนฉีดน้ำเปล่าเร้ย555 )

แต่ตอนนี้เราใช้ ตัวขวดฟ้าๆ ในวัตสันอยู่อ่ะ จำยี่ห้อไม่ได้ราคาแร๊งๆๆๆอยู่ในตอนนั้น

ซื้อเกือบขวด 300 แต่เป็นโปรซื้อชิ้นที่2 1 บาท

ก้อโอเช่นเดียวกัน แต่แอบเหนอะๆๆๆ ไม่สดชื่นเท่าคิวเพลสอ่ะนะ
laroche-posay จ้า ดีมากๆ :)
 La Roche-Posay ดีสุดค่ะ เพราะน้ำแร่จะมีแร่ selenium ที่ดีกับผิวด้วย
 ของ La Roche-Posay มีขายที่ไหนหรอคะ?
หือเป็น counter brand? พอดีไม่ค่อยคุ้นชื่อ นึกไม่ออกอ่าค่ะ ><"

ขอบคุณมากๆๆ ทุกความเห็นนะคะ ^_^
La roche Posay ยังไม่เคยลองตัวน้ำแร่ เด๋วไปหอบมั่ง อิอิ ซื้อบ้านเราแพงกว่าถึง 60 เปอร์เซ็นต์ เวอร์มาก 
Evian ค่ะดีืีที่สุด
ธรรมชาติสรรค์สร้าง ไม่มีน้ำหอมชัวร์
ใช้แล้วหน้านุ่ม สิวยิบๆลดลงด้วย (อันนี้ไม่น่าเกี่ยวมั้งคะ) อิอิ
ที่ watson ขาย 149 ขวดเล็ก
แต่ได้ข่าวมาว่าที่งานกาชาดมีขายถูกมากๆ
ใครเคยใช้ของvichyมั่งค่ะ ใช้แล้วดีมั๊ย
ใช้ของวิชี่เป็นประจำค่ะ ฉีดแล้วทิ้งให้แร่ธาตุซึมลงผิวแล้วใช้กระดาษซับน้ำออก เวิร์คมากๆ หน้านุ่ม เหมือนครีมเห็นผลดีขึ้น (ฉีดก่อนทาครีม) ถ้าฉีดก่อนลงแป้งแต่งหน้าก้อติดทนมากขึ้นด้วย เชียร์ตัวนี้ค่ะ
เราใช้URIAGEฉีดก่อนทาครีมเช้าเย็น ส่วนระหว่างวันฉีดLA ROCHE (เยอะไปป่าว)
ไฮโดรของ Sol ใช้ดีมากค่ะ ใช้อยู่ทุกวัน
ไฮโดรของ Sol ค่ะ ใช้ดีค่ะเห็นผลเลยและซึมซับเข้าหน้าได้เร็ว เพราะเป็นนาโนค่ะ ทดลองใช้ของน้องชาย และตอนนี้ก็มาเป็นสมาชิกของ Sol เรียบร้อบแล้วค่ะ
น้ำแร่แทยอน หน้านุ๋มนุ่ม 300 กว่าบาท
..

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again