เลเซอร์รอยแผลเป็นที่ไหนดีและสมราคาบ้างคะ แผลเป็นที่ขาเยอะมากกก ดำด้วยY___Y มีรูปค่ะ

นี่ค่ะรูปแผลเป็น

เป็นแผลเป็นจากผิวอักเสบ แพ้ยุงค่ะ!!!!!!!!!!!!
ตอนนี้เชื่อแล้วจริงๆว่ายุง ร้ายกว่าเสือ Y__________Y

จะทำเลเซอร์ที่ไหนดีบ้างคะ ตอนนี้ใช้ยาทาแผลเป็นแทบจะทุกยี่ห้อแต่มันช้ามากๆเลยกว่าจะจาง

ใครเคยทำเลเซอร์บ้าง อยากรู้ว่าเค้าทำยังไงอะค่ะ เจ็บมั้ย แล้วใช้เวลานานมั้ยกว่าจะหาย

แต่เราต้องทำแน่ๆละไม่ไหวละ

มีที่ไหนบ้างคะที่ทำดีๆ แล้วสมราคาอ่ะค่ะ ไม่ต้องถูกมากก็ได้ แต่เอาหายอ่ะ T___T อยากหายมากๆๆๆ

ใส่กางเกงขาสั้นไปเที่ยวไม่ได้เลย TT____TT

สาวๆ ช่วยหน่อยนะคะ

โห กัดเยอะมาก จนไม่เหมือนยุงเลยค่ะ น่ากลัวๆ ลองไปสยามเลเซอร์ดูมั้ยค่ะ ราคาไม่รู้อ่ะค่ะ แต่เห็นน้าว่าดี
เท่าที่เคยทำ เจ็บค่ะ เจ็บมากเจ็บน้อยขึ้นอยู่กับความแรงของเลเซอร์ค่ะ ซึ่งหมอจะเป็นผู้วิเคราะว่าควรใช้ความแรงขนาดไหนค่ะ แต่เจ็บแน่นอน (แต่แปปเดียวก็เสร็จค่ะ)

นานไหมกว่าจะหาย อันนี้เราไม่ทราบค่ะ เพราะไม่เคยไปยิงรอยแผลอ่ะ บางกรณีจะต้องไปยิงหลายครั้งกว่าจะหาย กรณีนี้เราเลยไม่ทราบ

หลังจากยิงเลเซอร์จะรู้สึกร้อนที่บริเวณแผลที่ยิงค่ะ ประมาณ2ชั่งโมงก็หาย หลังจากยิงแล้วควรหลีกเลี่ยงแสงแดด และห้ามถูสบู่ค่ะ   ถ้าไปรักษาหมอคงจะให้เอกสารในการรักษาแผลหลังยิงมาให้ หรือปรึกษาหมอให้ละเอียดอีกทีนึก เพราะแต่ละกรณีอาจมีวิธีที่รักษาแผลหลังยิงแตกต่างกัน 

เราเคยศึกษาเกี่ยวกับสถานที่ยิงเลเซอร์ มีที่
ตามคลีนิคสวยๆงามๆทั่วไป อันนี้ไม่แน่ใจเรื่องราคาเท่าไหร่
ตามโรงบาลเอกชน เช่น โรงบาลยันฮี  โรงบาลวิภาวดี  ราคาพอสมควร
ตามโรงบาลรัฐบาลต่างๆ  ที่เราทำอยู่ คือที่ โรงบาลรามา ค่ะ ราคาถูกแต่ ครั้งแรกที่ไปยุ่งยากสุดๆ ต้องตื่นแต่เช้าและคนเยอะมาก ไปครั้งต่อไปก็จะสบายขึ้น

ราคาของการเลเซอร์ขึ้นอยู่กับขนาดของรอยที่จะลบค่ะไม่สามารถบอกราคาที่แน่นอนได้ ต้องปรึกษาแพทย์และถามราคากับแพทย์ผู้รักษาอีกทีค่ะ แต่ถ้าที่รามา ราคาที่ประมาณ ขนาดเล็ก อยู่ที่1250  ขนาดกลางอยู่ที่2500 ประมาณนี้หล่ะค่ะจำไม่ค่อยได้แล้วอ่ะ
 ว้าวววววววววววว มาเต็มมากๆ ขอบคุณมากๆนะคะ ทุกคนเลย^^
เราก็เปนแบบนี้คะ ขาลายๆๆ แพ้ยุง แต่จางกว่านี้คะ เราทำทุกวิถีทางเลยคะ

อยากให้หายยยย ตอนนี้ก้อดีขึ้นคะแต่จางลงอีกอยากใส่ขาสั้นบ้างอะคะ

ยังไงก็คุยกับเราได้นะคะ เข้าใจคนหัวอกเดียวกันอะคะว่าเปนยังไง คนไม่ได้เปนจะไม่รุเลย

punk_boxz@hotmail.com  แอดมาได้คะ  

เราเป็นที่ขา ทั้งสองขาประมาณ 10 กว่าจุด แต่ของเราแย่กว่า จขกท
ตรงที่มันเป็นแผลที่เกิดจากการซนและโก๊ะ ของตัวเองคะ
เป็นมานาน และหายยากกว่ารอยยุง  ทั้งรอย ท่อรถ รอย โน่นนี่ บาด ขูด ถาก 555+  Y_Y

สองข้างรวมกัน หมอยิงให้ประมาณ สิบกว่าจุดได้คะ ใหญ่บ้าง เล็กบ้าง

ที่ราชเทวี ราคา เหมา 2000 บาท Q-stwich นะคะ 

แต่...!!! ขอบอกก่อนนะคะ ว่าหลังจากทำมาแล้วมันจะคล้ำกว่าเดิมมากพอสมควร
จขกท ต้องทำใจว่าในเดือนแรกนั้น อาจจะ น่าเกลียดกว่าเดิม
จากนั้นมันจะค่อย ๆ จางลงคะ ตอนไปยิงแรก ๆ ก็จิตตกคะ เพราะคล้ำกว่าเดิม
(ขุดกระทู้เก่าข้าพเจ้ามาอ่านดู 555+ ขำตัวเอง เครียดสุด ๆ)
ตอนนี้ผ่านไปประมาณ สองเดือน มันจางลงเยอะคะ ว่าจะไปซ้ำอีกรอบ แฮ่ ๆ

หลังยิงใช้ชีวิตปกติเลยคะ เจ้า Q-stwich นี่ไม่ต้องไรมาก หมอบอกมา  ของเรา ทำที่หาดใหญ่นะคะ 

ปล. เราเป็นคนที่ชอบมองขาสาว ๆ คะ โรคจิตหน่อย อยากให้ตัวเองขาสวย
ใช้มาหมดแระ วาสลีน นีเวีย เภสัช สมูธอี เคเอ อัลลาโน มิสทีน จอห์นสัน ฮีรูสการ์ ฯลฯ
อะไรที่เค้าบอกว่า ช่วยเรือ่งแผลเป็น แต่ว่ามันไม่ค่อยจางเลย ... ก็เลยเก็บเงินไปเลเซอร์

เข้าใจนะคะ สู้ ๆ คะ เพื่อขาสวย  (หมอบอกไม่ต้องซื้อครอส เลเซอร์คะ ไม่พอใจค่อยมาทำใหม่

เพราะบางคนครั้งเดียวก็จางเกือบหมดแล้ว แหะ ๆ หมอดีคะแต่ดุหน่อย)

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่จางกว่านี้ ตอนนี้ใช้สบู่อิงออนที่ขายตามเซเว่นค่ะ
จางลงเหมือนกัน อยากไปเลเซอร์เหมือนข้างบนพูดอ่ะเก็บตังก่อน ยุ่หาดใหญ่เหมือนกันค่ะ

เราเปนเหมือนกันค่ะ เปนรอยแมงกะพรุน น่าเกลียดมาก 2ปีแล้วยังไม่จางเลย
เพราะหมอคนแรกที่ไปรักษาด้วยเค้ารักษาไม่เป็น รักษาแบบมั่วๆ จนอาการแย่กว่าเดิม
แล้วต่อจากนั้นเราไปที่โรงพยาบาลผิวหนังอโศกอ่ะค่ะ รักษาเกือบปี แผลแทบไม่จางลงเลย
แถมราคาโหดมาก รอนานมาก หมอก็ไม่ค่อยใส่ใจ พูดจากำกวม แบบ ดีขึ้นแล้วๆ เนี่ยมันจะจางลงอีก(เราไม่คิดงั้นอ่ะ-_-) ฉีดยา ให้ยามากิน(ไม่ช่วยเลย เห็นว่ายาเป็นอันตรายด้วย)
เราก็เลยไปapex ตอนนั้นไปเลเซอร์ขนรักแร้ แล้วคุณหมอดูใจดี ก็ถามเค้า เค้าก็บอกมาเลยว่าเลเซอรมันก็หายได้50%ไรงี้ จะลองมั้ย? ก็ลอง ครั้งแรกจางเยอะกว่าที่ฉีดยากับอโศกมาทั้งปีอ่ะค่ะ ราคาพอกัน
แต่ตอนนี้ไม่ได้ไปแล้ว มันก็ยังเห็นชัดอยู่ แต่ดีกว่าตอนแรกมาก ตอนนั้นรังเกียจขาตัวเองเลยอ่ะค่ะ

เราก็แพ้ยุงเหมือนกันค่ะ แต่น้อยกว่าจขกท.
แล้วก็เรามีแผลเป็นตรงขาด้วย ไปเลเซอร์ที่ยันฮีค่ะ ก็ดีขึ้นนะค่ะ
ไปหาหมอเค้าจะเป็นคนดูให้ว่าต้องใช้เวลานานแค่ไหน ครั้งละประมาณพันกว่าบาท
เราไปทุกเดือน เดือนละครั้ง พอไปเราก็ให้หมอดูแผลยุงที่ขา หมอเค้าก็ให้ยามาทา ก็จางลงนะค่ะ
ลองไปปรึกษาหมอดูนะค่ะ
ส่วนเรื่องใส่ขาสั้น เราว่าถ้าเราอยากใส่ก็ใส่ไปเหอะ ขาเราก็ไม่ได้สวยมาก แต่เราก็ใส่นะ
ในเมื่อเรามั่นใจ เราอยากใส่ เราใส่แล้วมีความสุข ก็ใส่เถอะค่ะ:)
 เราก็เป็นแผลเป็นที่ขาเหมือนกัน เป็นมานาน6ปีแล้ว ไปหาหมอมาหลายที่เหมือนกัน เคยปรึกษาหมอเรื่องศัลยกรรมแต่คุณหมอก็ไม่แนะนำให้ทำเพราะจะทำให้แผลน่าเกลียดกว่าเดิม ท้อมาก เวลาใส่ขาสั้นก็ไม่มั่นใจเลย รู้สึกเหมือนมีคนมองที่ขา เศร้ามากเลยตอนเน่ใส่แต่ขายาว ตอนนี้เริ่มมีกำลังใจขึ้นแล้วหลังจากได้อ่านโพสต์ จะกลับมาสู้ใหม่อีกครั้ง รบกวนแนะนำด้วยนะค่ะ 

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again