' รีวิว หลังจากใช้ผลิตภัณฑ์ thlos.

4 11
' รีวิว หลังจากใช้ผลิตภัณฑ์ thlos.

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า สภาพผิวเป็นคนผิวมันช่วง T โซนแถมบริเวณแก้มจะผิวแห้ง ที่สำคัญ "ผิวแพ้เหงื่อ แพ้แง่ายมากๆ"
แพ้ขนาดตากแดดอ่อนๆ เหงื่อออกเล็กน้อยที่หน้า ก็จะมีอาการคันๆ แสบๆ ทั่วใบหน้า พอแสบๆ คันๆ เราก็จะล้างหน้าด้วบน้ำสะอาด หวังจะให้หายแสบๆ คันๆ
ที่ใบหน้าก็ประโคมทาผลิตภัณฑ์บำรุงชั้นนำที่มียี่ห้อเข้าไปกันหลากหลายยี่ห้ออยู่
หวังเผื่อให้อาการดีขึ้น แต่ก็ไม่ดีขึ้นเท่าไหร่เลย
รูปก่อนใช้

จนมาเจอกับ ผลิตภัณฑ์" thos"  ก็ตัดสินใจลองใช้แป้งน้ำก่อนค่ะช่วงแรก เพราะคิดว่าตัวเองคงแพ้สารเคมีจากผลิตภัณฑ์อื่นๆ แน่ๆ เลย แล้วผลก็ออกมาอย่างนี้ค่ะ
รูปหลังใช้

อาการอักเสบของผิวหน้าลดลงอย่างมาก ผิวหน้าเวลาเหงื่ออก + เจอแดดก็แสบและคันลดลงอย่างมากคะ
( ขอบอกว่ารูปหลังใช้ไปแป้งน้ำ แค่ขวดเดียวนะคะ )
  หลังจากแป้งน้ำขวดแรกหมดก็เลยมาใช้แป้งน้ำ+มอยส์เจอร์ของ thos ควบคู่กันไป ตามที่คุณอังคณาแนะนำคะ

ปรากฎว่า ผิวหน้าลดอาการแสบได้+กับบริเวณแก้มที่เคยแห้ง ทาบรัชออนก็ไม่ค่อยติด เกลี่ยไม่เรียบ ก็ชุ่มชื่นขึ้นตามลำดับคะ
ลืมบอกไปเลยคะว่า ลูกสาวมีสิวผดขึ้นที่หน้าผาก ก็เลยให้ลูกสาวลองใช้ แป้งน้ำ+มอยส์เจอร์ดูบ้าง หน้าลูกสาวดีขึ้นตามลำดับเช่นกันคะ
รูปก่อนใช้                                                                            

รูปหลังใช้

ต่อไปดิฉันคงไม่ต้องพึ่งผลิตภัณฑ์บำรุงผิวแพงๆ แล้วหละคะ                                                                                                                                      
 ต้องขอขอบคุณคุณอังคณา และผลิตภัณฑ์ thos มากๆคะ ที่ช่วยให้สภาพผิวหน้าดิฉันและลูกสาวดีขึ้นคะ
จะอุดหนุน thos ตลอดไปค่ะ

yaberry

yaberry

FULL PROFILE