ผมสีบรอนด์อ่อนๆ

อยากจะทำผมสีบรอนอ่อนๆอ่ะคะ แนะนำหน่อยได้มั้ยคะ ว่าใช้ของอะไรดี แร้วต้องกัดหรือฟอกยังไง ให้ไม่เสียมาก อยากทำมั๊กมากกก

ใช้ที่มันเป็นโฟมก็ดีนะ ถ้าผมตัวไม่ยาวมาก ได้ทั่วหัวดี ของ liese หรือ schawarzkopf ที่มันตุ๊กตาบลายน์อ่ะค่ะ แต่ส่วนตัวแล้วชอบ schawarzkopf มากกว่า เพราะสีสวยกว่า

อยากทำสี
http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=107099
แบบบเนี่ยอ่คะ ระดับที่4  จะต้องทำยังไงอ่ะคะ สีตอนนี้ก้อบรอนเขียว ฟอกมารอบนุงต้องฟอกอีกมั้ยอ่ะคะ
ใช้สี  lemon Blond  ของ Freshlight สิค่ะ  (ที่หน้ากล่องเป็นตุ๊กตาบลายธ์อ๊ะค่ะ)    สีสวยดี นะค่ะใช้ง่ายด้วย
เพราะมันเป็นแบบ โฟม
ถ้าแบบตามลิ้งนี่ฟอกๆๆๆอย่างเดียวเลยค่ะ ยังไงผมก็เสีย มากน้อยแล้วแต่สภาพก่อนทำ

น่าจะลองพวกผงฟอกอ่ะค่ะ ของ lolane หรือ d cash อะไรประมาณนี้

หลังทำบำรุงหมักผมจัดหนักเลยนะคะ
เค้าใช้ของ แฟนตาซีสีติดดีเชียวแหละ :D
น่าจะลองทำไฮไลท์ ทั้งศรีษะ ดูน๊ะค๊ะ เคยทำ โดยให้ช่างจับเป็นช่อเล็กๆ จะได้ดูเป็นธรรมชาติ ไม่หลอกตา และจะได้สีตามใจเรา ถ้าฟอก ผมจะเสียมากๆๆ เลยเคยทำมาแล้ว ไม่ไหวกว่าจะ กลับมาเหมือนเดิมนานมาก ถ้าทำไฮไลท์ พอทำสีไปเรื่อย ก็จะได้สีดั่งที่เราต้องการเองค่ะ  ต้องทำเป็นช่อเล็กเท่านั้นน๊ะค๊ะ ถ้าช่างจับช่อใหญ่จะกลายเป็นสี เด่นเป็นบางช่อ สีจะโดดเด่น เป็นบางส่วน อาจจะต้องเน้น ช่างด้วยค่ะว่าทำเป็นไหม เพราะช่างบางคนอาจจะไม่ถนัดด้านนี้
สหหหหหห

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again