ถามสาวๆ เรื่อง ครีม กวนอิม ค่า

ว่าด้วยเรื่อง ครีมกวนอิมอ่าค่ะ
เป็นคนอยากขาวมากมายอลังการ จึงสรรหาของมากมายเพื่อโบกหน้า
แล้วกิตติศัพท์ของครีมกวนอิมก็โด่งดังมากมาย อุ่วะฮะฮ่า เสร็จโจ๋
แต่.......ก็มีคนที่ใช้แล้วบอกว่า พัง - -"
เลยถามสาวๆ ให้แน่ใจก่อน ก่อนที่จะคัดกรองครีมที่จะเอามาประทินหนังหน้าเรา
ถ้ามันพัง !
ไม่งั้นจะทาเข่าแขนไรงี้ได้ไม้
คนที่ตอบขอให้สวยวันสวยคืน คร๊า ^^

ไม่แนะนำค่ะ มันแรงมว๊ากกก ก !
แต่เพื่อนพั้นซ์บอกว่าใช้แล้วดีนะเออ
สงสัยเอ็งจะด้านแล้วล้ะ -*-
เพราะว่ามันมีสารปรอทหรืออะไรนี่แหละค่ะ
ใช้ทาเข่า ทาศอก แก้ด้านแก้ดำยังพอไหว
แต่ทาหน้าไม่แนะนำจริงๆค่ะ 
มีคนเตือนมาเหมือนกันค่ะ เค้าเอามาทักจั๊กกูแร้กัน แต่เราเองก็ไม่เคยใช้ ^^''
เป็นครีมที่ใช้ตัวเเรกเลยในชีวิต ใช้ตอนม.1
เเต่ไม่เห็นเกิดอะไรขึ้นเลย เเหะๆสงสัยจะด้าน
เราทาจั๊กกุแร้อะค่ะ ใช้ตลับเดียวก้อเลิกเลยไม่รู้ว่าได้ผลรึป่าว
 ใช้ทาจั๊กกุแร้ เจ๋งมากๆค่ะ ใช้ตอนอยู่ม.ต้น ทาตัวนี้แล้วทาแป้งทับ ขาว + ดับกลิ่นค่ะ แต่แอบล้างยาก
เราซื้อทียกโหลอ่ะ อาม่าเราชอบเอาไปทาหน้า 5555555
เพิ่งรู้นะเนี่ยว่ามันแรงง  (มันสายไปแระละแก!)
    ขออณุญาตแก้ไขข้อความค่ะ 
          ต้องขอโทษ คุณ ifake เจ้าของกระทู้ด้วยนะคะ ที่เราเข้าใจผิดไม่ได้มาช่วยตอบแต่ยังมาตำหนิอีก เรารู้สึกผิดจากใจจริงค่ะ
เจ้าของกระทู้คงไม่ได้หมายความอย่างที่เราเข้าใจ  ขอโทษจริง ๆ ค่ะ 
- คุณ khemsai
เราก็เพิ่งรู้นะ ว่า มันเป็นคำหยาบ
ถ้ามันหยาบหรืออะไรก็ขอโทษด้วยค่ะ
แต่หน้าปก ครีมมันอ่ะ มันก็รูปเนี้ยนะแหละ
ก็ไม่เคยใช้อ่ะนะคะ เห็นซองแวบๆ จะไปให้รู้ชื่อ แน่ชัดก็คงจะไม่รู้หรอก
ถึงตั้งกระทู้ถาม เพราะถ้ารู้แล้วก็คงไม่มาถามอ่าค่ะ
เลยตั้งหัวเพื่อไว้ มันจะกวนอิมแบบมีหรือไม่มีเจ้าแม่ คนก็จะได้รู้ไงคะ เพื่อผิดตัว
เพราะเท่าที่หาข้อมูลดู บางกระทู้เค้าก็เขียนอย่างเราอ่ะ
บางกระทู้มีบางกระทู้ไม่มี
เราก็เขียนเพื่ออ่ะค่ะ
อ๋อ ถ้าไม่สมควรก็ขอโทษเป็นอย่างสูงค่ะ มันเป็นเรื่องใหญ่มากค่ะ  
ขอบคุณทุกคนที่ตอบเพราะ"เข้ามาเพื่อ"ให้ความรู้กะ เด็ก(หน้า)ตาดำนะค้ะ 55555
 เมย์ไม่กล้าใช้เลยอ่ะค่ะ
เพราะเคยเอามาแต้มๆจุดดำๆที่หน้า แล้วมันลอก --*

แต่เพื่อนใช้แล้วมีแต่คนบอกว่าดีมากกกก
เราก็ใช้ทาหน้าอ่ะตอนนั้นหน้าดำหยั่งกะก่อสร้างเลยเมื่อ7ปีที่แล้ว ตอนนี้หน้าขาวขึ้นมากกกกกก
ถึงตอนนี้ก็ยังทาอยู่เหมือนขาดไม่ได้แล้ว ไอ้ที่ว่าอันตรายอ่ะไม่จริงหรอกนะคะ เพราะถ้ามีวางขายในเซเว่นได้ก็แปลว่าเค้าต้องตรวจสอบส่วนประกอบของครีมมาอย่างดีค่ะ  ถ้ามีสารอันตรายเซเว่นคงไม่ให้วางขายหรอกค่ะ แต่เราก็ทาจนทุกวันนี้ไม่เห็นจะมีอันตรายอะไรเลย ทาได้ทุกส่วนในร่างกายอีกต่างหาก
เราเคยใช้ตอนสิวบุกๆ หัวหนอง สิวอักเสบ รอยดำ ยุบ หาย เกลี้ยง แต่บางทีโดนแดดแล้วแสบหน้าเหมือนกัน สมัยวัยรุ่น 18-20 เอามาทาบางๆแทนรองพื้น หน้าเนียนมาก ตอนนี้ สามสิบกว่าแล้ว ไม่ค่อยได้ใช้ค่ะ เคยเห็นเค้าเอาไปทาแก้ฝ้า หน้าก็ขาวขึ้นด้วย

มันแร๊วงส์ เกินไปสำหรับหน้าอะค๊ะตานว่า

แต่ตานเอามาทาพวก เข่า ศอก ตาตุ่ม พวกนี้
ขาวขึ้นทันใจเห็นดีจริง ๆ

อย่างที่ คุณ PreawHappen ก็มีเหตุผลคะ เป็นครีมที่สามารถวางขายได้ทั่วไปตามท้องตลาด เข้าใจว่าน่าจะปลอดภัยพอสมควร แต่ เท่าที่ได้ยินมานั้น ครีมกวนอิมมีความไวต่อแสงมาก เนื่องจากมีสารปรอท (สารปรอทหากใช้ในปริมาณที่เหมาะสม ก็ไม่อันตราย ลองทาตามท้องแขนดูก่อนแล้วตากแดด อาจมีอาการแสบเล็กน้อย - ปานกลาง) ถ้าอยากทาจริง ๆ ก็ ลองทาตอนกลางคืนมั๊ยคะ กับบริเวรผิวที่บอบบาง เช่น คาง (ใกล้หน้าหน่อย) ก่อนที่จะไปลงกับหน้าจริง ๆ หรือ ถ้าจะทากลางวัน ก็ ใช้ควบคู่กับครีมกันแดด น่าจะพอไหวนะคะ
ใช้มา 2 ตลับแล้ว ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลยค่ะสงสัยหน้าจาหนา ปกติเป็นคนที่ไม่เคยใช้ครีมเลยค่ะ ผิวดำง่ายมาก หน้างี้ดำกว่าแขนอีกค่ะ มีแต่คนคิดว่าเราเป็นคนดำ เพราะหน้าดำ เพิ่งลองใช้ครีมกวนอิมเป็นอย่างแรก ไม่มีอาไรเกิดขึ้นเลย 55+
มันไม่มีสารปรอทนะจ้ะ สาวๆ
ครีมกวนอิมสมัยนี้ไม่มีสารปรอทจ้ะ
ครีมกวนอิม จะมีสวนผสมของ ซาลิไซลิค แอซิด ไม่ใช่ปรอท อย่างที่คุณๆเข้าใจกันนะคะ ในทางการแพทย์ ก็ใช้กันอย่างกว้างขวาง คลีนิค ดังๆยังใช้กันเลย
2. ซาลิไซลิค แอซิด ในความเข้มข้นสูง
- สำหรับแพทย์

- แพทย์ผิวหนังใช้ในการลอกผิว ให้คนไข้
-มีประสิทธิภาพสูงในการผลัดผิวทั้งที่พื้นผิว และในรูขุมขนที่อุดตัน
-อาจก่อให้เกิดการระคายเคืองบ้าง
-แพทย์ใช้ลอกหน้ารักษาสิว และแผลเป็นจากสิว อย่างได้ผลดี

ในครีมกวนอิมจะมีส่วนผสม อยู่ซึ่งไม่ได้เป็นสารอันตรายแต่อย่างใด

ถ้ามีปรอทคงมาขึ้นห้างขายไม่ได้หรอกคะ เราว่าครีมหมอจุฬา ครีมบาชิ ยังน่าจะอันตรายซะกว่าอีก

อ่านต่อ : http://www.dek-d.com/board/view.php?id=914770#ixzz1Ip9dBPs0
 เพิ่งถอยมา ว่าจาลองทาเข่ากะศอก ถ้าโอ เดี๋ยวจาเข้ามารีวิวนะค่ะ^^
เราเป็นคนผิวแพ้ง่ายมาก ใช้ครีมทายี่ห้ออะไรกะเเพ้ สิวขึ้นตลอด

เเม่เราบอกให้ลองทากวนอิมดู สิวยุบคะ หน้าขาวขึ้น

ถ้ากวนอิมไม่ดีจิง คงอยู่ไม่ได้มาถึงปัจจุบันนี้หรอก
ถ้าตัวครีมมีสารปรอทอยู่จริง คิดว่า 7-11 หรือ lotus ฯลฯ คงไม่อนุญาตให้วางจำหน่ายบนแผงสินค้าของเขานะคะ ไม่งั้นคงเกิดคดีฟ้องร้องกันให้วุ่น ผ่านอ.ย.แล้วด้วย คิดว่าคงไม่เป็นอันตราย .. แต่จะใช้ได้ผลหรือไม่ขึ้นอยู่สภาพผิวของแต่ละคน บางคนอาจจะแพ้ บางคนจะใช้แล้วดี .. "เขาบอกว่าครีมกวนอิมแรงมากกก" เขา คือ ใครคะ? .. ต้องลองใช้เองก่อนค่ะ ลองที่ท้องแขน หรือช่วงคอ ถ้าแพ้ก็ไม่ต้องใช้โยนทิ้งหรือให้คนอื่นไป ราคาไม่แพง ไม่น่าเสียดาย .. อย่าเพิ่งเชื่อในสิ่งที่คุณไม่ได้รู้มาด้วยตัวเองค่ะ .. เราก็ได้ยินหลายคนบอก(ต่อๆกัน)ว่าครีมแรงมาก ซึ่งคนที่บอก(ส่วนใหญ่)ก็ฟังเขามาอีกที และมีอคติว่าครีมนี้เป็นครีมฮิตของสาวโรงงาน .. แต่สุดท้ายเราก็ลองใช้เองค่ะ ตัดอคติทิ้ง เพราะทดสอบแล้วว่าไม่แพ้ ทั้งที่เราผิวแพ้ง่ายมาก แพ้ครีมของ mus ด้วย เราทาแค่ตอนก่อนนอนบางๆ โบะแป้งเด็กกลิ่นนมทับ ผิวที่เคยมีรอยดำจากสิวก็หายไป .. ดีกว่าครีมราคาแพงที่กัดฟันซื้อมาอีกอย่างไม่น่าเชื่อ ทั้งนี้ทั้งนั้นอย่าลืมทากันแดดก่อนออกจากบ้านทุกครั้งด้วยค่ะ --------- ความเห็นส่วนบุคคลนะคะ
ใช้ครีมกวนอิมแล้วมีคนทักว่าหน้าเนียนผ่องมากเลยและขาวขึ้น แต่ก่อนหน้าหมองคล้ำมาก จุดด่างดำก้เยอะ หายไปล่ะ ช่วยได้มากเลย ได้ผลดีกว่าครีมราคาแพงอีก เราว่าไม่อันตรายเลยหากทำตามฉลาก อย.ก้ผ่านนะ มีคนชอบถามว่าไปทำไรมาหน้าวิ้งค์จัง บอกว่าใช้ครีมกวนอิมก้มีแต่พูดต่อว่าไม่กลัวปรอทหรอ เราเคยเอาเลขที่การผลิตไปตรวจเว็บอย.ก้เห็นว่าผ่านนะ ทีบางคนใช้ครีมหมอจุฬาไม่รู้ว่าจริงหรือก๊อบ เห็นแผ่นพับเครื่องสำอางอันตรายมีภาพครีมเหล่านี้ไม่เห็นจะพูดกัน ผลการใช้ก้แตกต่างกันไปนะมันแล้วแต่บุคคล เราเคยให้เพื่อนใช้ก้ไม่ได้ผลเท่าเรา แต่เราก้ใช้ครีมมะขาม น้ำผึ้ง น้ำนม และขมิ้นผสมพอกหน้าบ่อยเหมือนกัน มันก้ช่วยทำให้หน้าดูมีน้ำมีนวล สวยได้อีกค่ะ เริ่ด
ใช้ครีมกวนอิมเหมือนกกันพึ่งเริ่มใช้ก็ดีนะแต่ใช้เป็นครีมรองพื้นด้วยไม่รู้ใช้ได้หรือป่าวช่วยตอบด้วย
จะลองใขช้ดู
เป็นคนที่เป็นสิวที่แก้มเยอะมากใช้ครีมแพงๆไม่หายสักที่เลย ลองใช้ครีมกวนอิมใช้ไป2อาทิตย์เพื่อนถามว่าใช้ครีมอะไรหน้าขาวจังแล้วสิวก็เริ่มหาไปเหลือไว้แต่หลุมแต่ก็ชื้อยาทาแผลเป็นมาทาด้วยหน้าก็เริ่มเนียนขึ้นขาวขึ้นค่ะตอนนี้ก็ยังใช้อยู่ค่ะตอนแรกเพื่อนบอกว่าใช้แล้วหน้าจะเป็นฝ้าแต่ลองถามป้า (ป้า)บอกว่าใช้มาตั้งแต่เป็นสาวแล้วไม่เห็นเป็นฝ้าเลยค่ะเพราะสมัยนั้นเขาก็ใช้ครีมกวนอิมกันทั้งแหละค่ะ
เราก็ใช้นะ หน้าขาวเนียนด้วย ใช้ดีมากๆเลย
ต้นข้าวก็ใช้น่ะ ใช้มานานเเล้วไม่เห็นเกิดผลข้างเคียงเลย
ใช้เเล้วมีแต่คนทักว่าใช้อะไรมา เมื่อก่อนเคยใช้บาชิด้วยหน้าบางมาก โดนแดดหน้าจะแดด พอเลิกใช้สิวขึ้น หน้าดำกว่าเดิมด้วย
กำลังจะใชเหมือนกันค่ะ...แม่ก้อบอกว่าแม่ใช่ตั้งแต่แ่เปนสาว ตอนนี้แม่อายุ 48 แล้ว ฝ้า สิว ไม่มีเลย แม่ยังบอกอีกว่าเอาทาจักกะแร้ได้...เลยจะลองใช้ดู ค่ะ ^^

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again