ถามสาวๆที่เคยฝังเข็มรักษาสิว+หน้าเด้งหน่อยนะึค้า

ได้ผลไหมเอ่ย?? ช่วยเรื่องหน้ามันไหม หงะ เราอยากไปรักษาบ้างจังเลย เเล้วมีใครไปฝังเเบบจริงๆจังๆไหมค่ะ ผลเป็นไงบ้าง ราคาเท่าไหร่ เเล้วเราหน้าจะเป็นสิวฮอโมนด้วยมั้งหน้าเเพ้ง่าย ง่ายๆคือสิวอ่ะ เเล้วหน้าก็เหียกมาก อยากหน้าเด้งด้วย ไม่ทราบว่าถ้าไปรักษา หน้าเด้งกะรักษาสิวฮอโมนมันอันเดียวกันไหมอ่า ฮ่าๆๆ โอเค ขอบคุณมากค่ะ
เราไม่เคยฝั่งเข็มรักษาสิวค่ะ เคยแต่ฝั่งเข็มลดน้ำหนัก  อยากจะบอกว่า ตอนฝั่งเข็มไว้ที่หู  เหมือนว่าทำให้เราไม่
อยากทานอาหาร  ถ้าหิวก็ทานได้นิดเดียว ประมาณนั้นค่ะ แต่พอเอาเข็มออก ก็เหมือนเดิมอ๊ะ จากที่อาทิตย์นึงลด
มาสองโล กลับมากินปกติ  น้ำหนักก็เท่าเดิมค่ะ   เราคิดว่าช่วงรักษาสิวด้วยเข็มก็คงจะช่วยได้บ้างนะค่ะ  ถ้าจะให้ดี
ลองใช้   Vichy  ตัว นอร์มาเดิร์ม รักษาสิวควบคู่ไปด้วยสิค่ะ รักษาทั้งภายใน - ภายนอก คู่กันไปเลย ค่ะ  ตัดสินใจยังไง
บอกกันด้วยนะค่ะ
ยังไม่เคยไปรักษาอ่ะค่ะ แต่รู้สึกว่าที่ รพ.เวชศาสตร์เขตร้อน แถวๆอนุสาวรีย์
ค่ารักษาต่อครั้งอยู่ที่ 300 บาทค่ะ ผลเป็นยังไง ไม่ทราบค่ะ อยากลองไปดูเหมือนกัน ^^
ตอนนี้ฝังได้ 3 ครั้งแล้ว...แต่สิวดิฉันเกิดจากสิวฮอร์โนค่ะ....เนื่องจากว่า
ประจำเดือนไม่ปกติ...ฝังวันเว้นวัน...สิวอักเสบแห้งและยุบเร็วขึ้นบวกกับ
ใช้ยาแต้มสิวด้วย....ได้ผลดีมากค่ะ...ฝังหน้าเด้งด้วย...หน้าใสขึ้นด้วยค่ะ
แต่ต้องทนเจ็บหน่อย.....แต่สวยขึ้นก้อยอม...อิ...อิ
ไปฝังเข็มมาเหมือนกันค่ะ ฝังเข็มรักษาสิว แต่หน้ายังไม่เป็นสิวนะค่ะ ไปรักษาที่คลีนิครักษาสิวมา แต่กลัวมันกลับมาเป็นอีก เลยไปฝังเข็มปรับฮอร์โมน ไปครั้งแรกค่ะ ตอนปักไม่ค่อยเจ็บ แต่ตอนที่ปักอยู่บนหน้านานๆ นี่ดิ เจ็บเหมือนกัน แต่เพื่อความสวย ทนได้ค่ะ อิอิ เดี๋ยวถ้าได้ผลยังไงจะมาแชร์อีกนะค่ะ ออลืมบอกไปฝังเข็มที่โรงพยาบาลเวชศาสตร์เขตร้อนค่ะ 300 บาท
อยากฝังเหมือนกัน แต่กลัวเจ็บ
รักษาฝังเป็มเหมือนกันค่ะ ตอนแรกกินยาจีนก่อน สองอาทิตย์แล้วรู้สึกดีขึ้น เลยฝังเข็มควบคู่กันไป เพราะรู้สึกว่ารักษาจากภายในดีที่สุด ได้ผลด้วยค่ะ รักษากับคลีนิกรักษาสิวหมดเงินไปเยอะ มาที่นี่ได้ผดดีมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again