น้ำยายืดผม ดีๆ

คือใกล้เปิดเทอมแล้วอ่าคะ แล้วอยากได้ผมตรงสวยๆ แบบว่าทำเอง เลยอยากถามผู้รู้มากประสบการทั้งหลาย ช่วยแนะนำทีคะว่ายี่ห้อไหนใช้แล้วดี ราคานักศึกษาเจ้าคร่า  ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ นะคะ
Shiseido ค่ะ ทำแล้วผมไม่เสีย แต่กลิ่นเหม็นหน่อยนะคะ
หรือจะเอา L'Oreal กล่องม่วงๆ ราคา500+ เห็นเพื่อนใช้อยู่ก็โอเคเลยจ้า
และก็มีของ PALTY ราคาที่ไทยไม่รู้เท่าไหร่ แต่ที่ญี่ปุ่นไม่เกิน 250 จ้า อันนี้ไม่เคยใช้นะคะ แต่เห็นคนอื่นใช้ เค้าบอกว่าใช้ง่ายมาก แต่ไม่ค่อยทนเท่าไหร่ค่ะ มันจะตรงแบบธรรมชาติ ไม่ตรงแด่วๆอ่ะ

ชิเซโด้ โลดค่า

รุสึกว่าจาดีสุดตั้งแต่ยืดมาอ่ะค่ะ

เพราะยืดผมนี่ผมเสียสุดๆค่ะ

แต่อันนี้ก็เสียแต่ไม่มากเท่าอันอื่นอ่ะค่ะ ^^

วันนี้เพิ่งไปยืดมา ของ ซิเซโด้

ปกติ เปงคนผม หยิกมาก

จะรอดู ตอน สระ เนี่ย 5555+
แนะนำ wella กล่องเทาค่ะ มีสองสูตรนะจ๊ะ ลองเลือกดูที่เหมาะกับสภาพผมนะ

ราคาเบาๆ 155 - 200บาท แต่คุณภาพดีค่ะเพราะพี่เปิดร้านขายพวกอุปกรณ์เสริมสวยอยู่ ตัวนี้พวกช่างนิยมซื้อไปยืดให้ลูกค้าค่ะ (คิดราคาตั้ง 800-1000 บาทเชียวนะ)

ขอให้สวยๆค่ะ
D cash
ดีมั้ยอะค่ะ
>___________________<
-วันนี้ไปดูราคา น้ำยายืดผม shiseido มาค่ะื (แต่ยังไม่ซื้อน่ะ 555+)

ราคาส่ง 1000 บาท แต่ ปริมาณตั้ง 400 มล.

ทำได้ 4-5 ครั้งเลยอะค่ะ ... ตาลุกวาว อยากสอยใจจากขาด

เพราะ ยืดเป็นเองอยู่แร้ว ฮิฮิ ....

เลยต้องหาึคนหุ้นมายืดผม 555+อ่ะ

เพราะเห็นว่ายายืดผมหมดอายุ ภายใน 2 ปีหลังจากที่เปิดอ่ะ

-แล้ว BA ยังแนะนำยี่ห้อ Q8 ของญี่ปุ่น อ่ะ ราคาประมาณ 550-650 บาท

ปริืมาณ 400 มล. เหมือนกัน เห็นว่าอันนี้ก็ยืดดีแหะ
เราก็สนใจจะยืดผมเหมือนกัน

ไปถามราคาที่แถวสยาม เค้าบอกว่า ใช้น้ำยาจากญี่ปุ่น 4500 แน่ะ

ทำไมแพงจังเลยง่ะ

หรือว่าน้ำยามันดีจริงๆ ยืดแล้วผมไม่เสีย
ผมใช้ Shiseido หลังทำคุณภาพออกมาดี แล้วผมก็ไม่เสียมากอ่ะคับ ใช้มาหลายยี่ห้อเอาไม่ค่อยอยู่อ่ะคับ ส่วนราคาร้านส่ง ผมซื้อมา 950 อ่ะคับ
อยากยืดผมมากก ค่ะ
เป็นคนผมชี เเล้วก็หัวมันมากๆ้ 
เคยใช้ของ L'oreal ผมนิ่มดี แต่พอใช้ของ ชาวคอฟ ผมเริ่มแห้งมากเลย บอกวิธีบำรุงหน่อยจ๊ะ
ยืดผมมาหลายปีแล้ว ช่างยืดให้ ใช้น้ำยาของ ชิเชโด ไม่มีกลิ่น แล้วก็ผมไม่เสียด้วยแถมเงามีน้ำหนัก แต่ต้องบอกก่อน เป็นคนผมเส้นเล็กเบาไม่มีน้ำหนัก ฟู เกือบเป็นสิงโต ยืดที่ร้าน The sun ฝั่งเดียวกับ ม. สยาม ถ้ามาจา ท่าพระ ก็เลย ม.สยาม มานิดหน่อย ใกล้ยูเทริน ถ้าใครอย่างยืดผมนะ ดีจริง แต่เค้าคิดค่า ยืด 1000 ยืนยันว่าดีเพราะยืดแล้วอยู่ทนเป็นปี ถ้าให้เค้าทำให้เรียบๆนะ แล้วขึ้นอยู่กับความหยิก อาจจะอีกราคาหนึ่ง ตัวเองผมไม่มีน้ำหนัก แต่ถ้าสระผมบ่อย ก็อาจไม่ถึงปี ร้านปิดวันจันทร์ค่ะ แล้วแต่เพื่อนสนใจ ถ้าซื้อน้ำยามายืดเองก็ ใช้ยี่ห้อนี้แหละ ยี่ห้ออื่นเคยใช้โดยทำเอง ก็อยู่ไม่นานถ้าทำไม่มีอาจหยิกมากกว่าเดิมต้องรอผมยาวจึงหายหยิกคือตัดทิ้งไป
ไม่มีน้ำยายี่ห้อไหนเลย ที่ผมไม่เสีย ยืดมาตั้งแต่อายุ 16 ปี และก็ยืด 6 เดือน/ครั้ง นี่ อายุ 27 ปี แล้วยังไม่เคยเจอยี่ห้อดีจิงๆเลย ตั้งแต่ราคา 400-1500 ก็ไม่เห็นดีสักยี่ห้อ ต้องทำใจ ไปไดร์ดีกว่าอีกผมไม่ค่อยเสียด้วย
ชิเซโด กะลอรีอัล ที่เรายืดมานะจากผลที่เราเห็นจากสภาพผมตัวเอง
สภาพผมเรา เส้นใหญ่ ดำ หยักโศก
พอเรายืดผมมาสองครั้งแล้วคร๊
ครั้งแรก โดยตัวดิฉันเองยืดปีละ1ครั้งคร๊
ชิเซโดคร๊ ผมตรงนาน เปนปีเรยคร๊ ครีมยืดของชิเ้ซโดตรงนานนนนมากกก เเบบธรรมชาติ ผมไม่เสีย แต่กลิ่นไม่หอม
ลอรีอัล ผมตรงธรรมชาติคร๊ ไม่ค่อยเสียเหมือนกันแต่ยุได้ประมาน 7เดือนก็คืนแล้ว กลิ่นหอมมาก
สรุปชอบชิเซโดมากว่าคร๊ เพราะผมสวยธรรมแบบชาติ ไม่คืนตัวง่ายด้วยคร๊
ยี่ห้อ glatt (สเตรท สไตลิ่ง แกลทท์ นิวทราไลท์ซิ่ง บาล์ม) ดีน่ะซื้อมาเป็นแบบถุง 280.-/2 ถุง ใช้ได้ 2 ครั้ง อายุน้ำยายืดอยู่ได้ประมาณ 2 ปี แต่ปิดให้สนิท ให้ร้านยืดให้ 400 บาทจ๊ะ เค้ายืดดีมาก ตรงเลยน่ะ แต่ว่าขึ้นอยู่กับสภาพเส้นผมเราด้วยน่ะค่ะ ของเราก็ยืดมาได้ 2 ปี แล้วค่ะ
เมื่อวานเราไปยืดมา 2000 บาท เค้่าแถม WAX เงาให้ + ทาเล็บมือและเท้า ผมเราหนา เยอะ ยาวประมาณเสื้อใน ตอนนี้ยืดมายังโออยู่นะ สระแล้วว่าไงจะมาเล่าให้ฟัง
ความคิดเห็น
อยากยืดผมค่ะ แต่ไม่รู้ว่าน้ำยายี้ห้อไหนดีมั้งอ่ะค่ะ
อยากยืดผมเหมือนกันไม่รู้จะเลือกยี่ห้อไหน
ชิเชโดที่บอกว่าเหม็นนี่เหม็นแต่ตอนแรกหรือว่ามีกลิ่นตลอดเลยคะ
ใครพอจะรู้จักน้ำยายืดผมยี่ห้อลาบูชบ้าง ช่วยให้ข้อมูลหน่อย
อยากยืดผมแต่ยังมีข้อมูลไม่พอ คืออยากได้แบบเป็นหลอดที่ใช้ครั้งเดียวหมด แต่ไม่รู้ราคาอยากดูหลายๆยี่ห้อใครพอจะรู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ
ของเวล่ล่าค่ะใช้ดีผมเงาด้วยราคาไม่แพงแต่มีคุณภาพ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again