ใครรู้จักยาทาแผลเป็น Mederma บ้าง ซื้อได้ที่ไหนถูก

เราเพิ่งผ่าตัดมาอ่ะ (จากอุบัติเหตุ) ตอนนี้ขาเป็นแผลเป็นหน้าเกลียดมาก แต่ก็ยังทำศัลยกรรมมะได้ต้องรอไปอีกสามเดือนค่อยว่ากัน

คุงหมดแนะนำให้ใช้ยาตัวนี้ทาไปก่อนในระยะนี้ Mederma แต่เราหาซื้อมะได้อ่ะ เห็นว่ามีที่ Watson แต่แพงโครต พันกว่าบาทหลอดจิ๊ดเดียว เห็นเพื่อน ๆในเนทบอก ร้านขายยาข้างนอกบางแห่งขายแค่ 7-800 บาท (ค่อยยางชั่ว) แต่มะรู้ว่าร้านไหนอ่ะ

ใครรู้ช่วยแนะนำที มีเบอร์โทรได้ยิ่งดีจ้า มะอยากไปเก้ออ่ะ เดี๋ยวแฟนบ่น เพราะตอนนี้ไปไหนเองยังไม่ได้อ่ะ

แย่่จาง

โรงพยาบาล กรุงเทพให้มาใช้ เหมือนกัน หลอดจิ๊ดเดียว พันกว่าแหนะ ใช้ไปใช้มา ก็ไม่เห็นจางเลย

มันเอาไว้สำหรับ แผลนูน นี่นา ไม่ใช่รอยดำ
เราเคยเป็น ไวรัส คล้ายๆงูสวัดค่ะ พอหาย แผลจะกินลึกลงไป และแดงๆๆๆ น่าเกลียดมาก ใช้ยี่ห้อนี้แหละค่ะ ประมาณ4-5เดือน แผลตื้นแล้วก็สีจางลงมากๆ ผ่านไปปีนึงคือ ดูไม่ออกแล้วค่ะ

ตอนนั้นมันเพิ่งเข้ามาเมืองไทยใหม่ๆ เราแบบ อยากรีบทา เพราะแผลยิ่งใหม่ยิ่งมีโอกาสหายมากกว่า เลยกัดฟันซื้อไป รู้สึกจะ 1300ค่ะ แต่เพื่อนเราบอกว่า เค้าดูที่ ศิริราช ถูกกว่าประมาณ200

ส่วน 7-800นี่ ไม่เคยเห็นเหมือนกันค่ะ

ไม่รู้ว่าแผลใหญ่มั้ยนะคะ แต่เราว่าเจลมันไม่เหนียวค่ะ พอทาลงบนผิวแล้วออกแนวเหมือนน้ำๆ คือใช้ทีละน้อยมากอ่ะ เราใช้ยังไม่ทันหมด แบบว่า มันหมดอายุซะก่อนแล้วน่ะ
ร้านจำหน่ายยาโดยไม่ใช้ใบสั่งแพทย์ของ รพ.จุฬา ก็มีขายค่ะ
แล้วก็มียี่ห้อ erase ที่ราคาถูกกว่าให้เลือกด้วย

ส่วนตัว คุณแม่ผ่าตัดเข่า พอแผลแห้ง ก็ทา mederma เลย ตอนนี้ก็แผลสวยงามดีคะ

เราใช้ทารอยแผลเป็นจากสิวเลยแหละค่ะ ทาแล้วจะคันๆ สักผักก้ลอก แล้วแผลเป็นก็จางลงเรื่อยๆ เราซื้อหลอดเล็กอ่ะค่ะ 550 หลอดใหญ่ 1100 มั๊งค่ะ

ร้านขายยาแถวๆ ศิริราชค่ะ เคยฝากเพื่อนซือ้นานแล้วประมาณ 700-900เนี่ยค่ะ ราคาเต็มประมาณ พันสอง ถ้าจำไม่ผิด
ลองไปถามร้านยาหนึ่งดูนะคะเพราะที่นี้ราคายาค่อนข้างถูกกว่าที่อื่นนะคะ ใช้อยู่เหมือนกันคะ
ร้าน Boot เลยค่า หกร้อยก่าบาทน๊า ^ ^
ซื้อร้านขายยาแถวบ้าน (พันธุ์ทิพย์พลาซ่า) เป็นร้านยาร้านใหญ่จะขายยาถูกกว่าที่อื่น ๆ เราซื้อมาใช้เพราะคุณหมอแนะนำมา (ทาแผลผ่าคลอด) 770 บาท ราคาที่กล่องจริง ๆ แปะไว้ 1100 บาท ลักษณะเป็นเนื้อเหลว ๆ กว่าเนื้อเจลคล้าย ๆ น้ำเลย ทาปุ๊บต้องนวด ๆ ให้มันซึมลงไปใช้จะหมดหลอดแล้วแต่แผลมันนูนมากคงต้องใช้ต่อไป
ที่ศิริราชเราก็เพิ่งไปซื้อมาค่ะ 2 วันเห็นเลยว่าแดงน้อยลง 700กว่าบาทค่ะ
เป็นแผลหัวแตกอะคะ ตรงหน้าผากเรย เย็บมา 3 เข็ม
เพิ่งตัดไหมมาไม่ถึงอาทิตย์ สะเก้ดยังหลุดไม่หมด
ใช้ mederma มันช่วยลดรอยนูน หรือรอยดำกันแน่คะ
คือมันเป็นรอยดำๆอยู่อะคะ ไม่รู้ว่าจะใช้ตัวไหนดี
(ร้าน Boot หมายถึงที่ไหนคะช่วยบอกหน่อยคะ หกร้อยกว่าบาทน่าสนใจ)
ซื้อร้านขายยาแถวศิริราชค่ะ ข้างร้าน KFC ตรงข้ามคณะพยาบาลศิริราช
700 ค่ะ เพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้เอง
ซื้อร้านขายยาแถวบ้าน หลอดเล็กซื้อมา 360 บาท แต่ข้างกล่อง เขียน 600 บาท
เราเป็นแผลเป็นนูน ก็ใช้อยู่แต่ไม่รู้ว่ายาตัวไหนกันแน่ เพราะเราใช้ mederma+cicacare แผลที่นูนก็จางลงเยอะ
ซื้อที่ร้านฟาสสิโน 10 กรัม 441 บาทค่ะ
เป็นแผลนูนยาวเพราะผ่าคลอด เมื่อ 2 ปีก่อนใช้ได้มั๊ยคะ แนะนำหน่อย ขอบคุณค่ะ
แถวอ่อนนุช 28 ร้านพรเพสัช ราคา 390.- ขนาด 10 ml.
เราเคยถามที่ร้านบู๊ทส์มีนะ ประมาณ500 อ่ะ
หลอดเล็ก 600 บาท ไช้ ดีมาก ครับ ..แผลเป็นจาก สิว ที่หน้ อ่ะ...จางลงมาก
ลองดู อีลีซิน่าครีม ซิคะ ลดรอยแผลเป็นได้ ดิฉันเป็นบริเวณที่ขา ใช้เวลาหน่อย
ลอง Scar Esthetique กันดูหรือยังเราเป็นแผลนูนโดนมีดบาทตอนเด็กพอโดนแดมากๆๆกำดำด้วยใช้ตัวนี้มา2เดือนแล้วแผลกลับจางลงเยอะมากสีก็กลืนมาเป็ฯสีแบบเดียวกับผิวเราด้วย ซื้อที่ร้านยากรุงเทพ 199 เอง
เราขอแนะนำ ซื่อที่คลังยา ตลาดบางปะกอก ถ.สุขสวัสดิ์ แถวๆ พระประแดง ร้านหาไม่ยาก อยู่ติดถนนเลย ตรงป้ายรถเมล์ตลาดบางปะกอก ที่นี่คนเยอะมาก ขายส่ง เปิดทุกวัน9.00-20.30 น่ะ เราซื้อยาหลายอย่างแล้ว ถูกจริงๆ คอนเฟิร์ม
หลอดใหญ่ ข้างกล่อง1100 แต่ที่นี่ 650 บาท หลอดเล็ก 270 บาท
ก็วันนี้เราได้ไปซื้อยาแล้วน่ะ ถูกด้วย แถวอ่อนนุช 28 ร้านพรเภสัช ราคา 390.- ขนาด 10 ml พี่เขาใจดีน่ะ ................
และถ้าเป็นรอยด่างดำแต่ไม่นูนเป็นมานานแล้วจะหายไหม ใครรู้บ้างช่วยบอกที

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again