แป้งดีๆที่ต้อง "เอ๊ะ!"

9 27

เอาหล่ะค๊า  กลับมาพบกันอีกครั้งนะคะ  กับการรีวิวสกินแคร์และอะไรที่แคร์ๆทั้งหลายสำหรับชะนี

ที่เลสเบี้ยนอย่างเจ๊ต้องเอามาให้เชยชมกันถึงหน้ามอนิเตอร์  หวังหว่าพวกหล่อนคงยังจำได้กันนะคะ

ว่าฉันเป็นชะนี  และสอง  ฉันเป็นชะนีที่ชอบชะนี

หลังจากที่เมื่อวานฉันเสียเซลฟ์ของตัวเองไป 30 นาทีจากกระทู้ก่อน

คราวนี้ฉันกลับมาอีกครั้ง  ด้วยความเป็นตัวเองแบบสุดๆ

แต่ก็ยังคงความสนุกไว้ในแบบของเจ๊พยูน

(ถ้าสงสัยกันหล่ะก็ กรุณาไปดูหนังเรื่อง หอแต๋วแตกแหกกระเจิงค่ะ!!!)

รีวิวฉบับนี้จะเป็นการเทสงานเขียนว่าถ้าเจ๊ไม่ใช่  "ยะ"  แต่เปลี่ยนมาใช้ "คะ หรือ ค่ะ"  จะเป็นยังไง

แต่เวลาพิมพ์ไปก็ติดคำว่า "ยะ" มาจริงๆ  ไม่ชินค่ะ

และเนื่องด้วยจากว่าฉันว่างม๊ากกกกกกกกก

ด้วยการงานของฉันที่ไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านชาวช่อง เข้าสิบโมงได้

แต่เลิกงานอีกทีอาจจะหกโมงเช้าของวันรุ่งขึ้น

เพราะฉะนั้นฉันก็อยากจะให้ผู้ชายแถวนี้เข้าใจฉันบ้างนะคะ 

ว่าหนังหน้าของชะนีก็มีวันหมดอายุค่ะ

เพราะฉะนั้นพวกเราก็เลยต้องบำรุงกันอย่างเต็มที่ ชิมิคะ

(ห้ามบ่นค่ะ จะหอมก็หอมไป แต่อย่าให้ครีมเลอะค่ะ !!!)

สำหรับวันนี้ฉันอยากบอกพวกหล่อนม๊ากมากว่า

ฉันครี่มา 3 รอบด้วยมะม่วงพริกเค็มที่กินเมื่อเช้า

มันเป็นอะไรที่เลิศมากค่ะ จ่ายเริ่มต้นแค่ 10 บาทแต่ได้รับความคุ้มครองเรื่องมะเร็งลำไส้ถึง 100%

(ปลวก  โดนเซ็นเซอร์แง่มๆ  อดออนแอร์ค่ะ 
เพราะโฆษณาอาหาร  ห้ามใช้พวกคำว่า ที่สุด ดีที่สุด มากที่สุด 100% อะไรพวกนี้นะคะ)

โฮะๆๆๆ  รู้สึกเหมือนแพ้ท้อง  เข้าใจอารมณ์คุณแม่ฮ่ะ ว่าเวลาแพ้ท้องเป็นอย่างไร

ไม่พูดพล่ามทำเพลง มาสวนกระแสแบรนด์หรู ด้วยแป้งคูลๆอีกซักตัวนะคะ

แป้งราคาสบายๆ  ที่ให้คุณผู้หญิงจ่ายเริ่มต้นแค่กระปุกละ 27 บาท  โฮะๆๆๆๆๆ

ขอเสียงปรบตรีน เอ้ย ปรบมือต้อนรับ  "ผงหอมศรีจันทร์ จันทร์ จันทร์ ..."

(กรุณานึกภาพ น้องเอ๊ะ ลอยสลิงลงมาจากฟากสวรรค์ ...)

วิธีใช้ก็ง่ายมากค่ะ  เพียงแค่หล่อน  เทลงบนฝ่ามือ  จะผสมน้ำหรือผสมอะไรก็เรื่องของหล่อนนะคะ

แต่ถ้าผสมวอดก้าพอกทิ้งไว้  ได้ผลยังไงบอกด้วยแล้วกันค่ะ

(ใครไปรัสเซียซื้อวอดก้ายี่ห้อปูตินก้ามาฝากด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ)

แล้วก็พอกไว้ค่ะ  หลังจากนั้นก็เอาผ้าสีขาวมาคลุมศรีษะ  ถือไฟฉายไว้ในมือ

แล้วเอามาส่องหน้าตัวเองค่ะ (แอร๊ย  ไม่ใช่แล้ว...)

สรุปอยากพอกนานเท่าไหร่  ก็พอกไปค่ะ  แต่เจ๊เคยพอกยันเช้า 

ล้างออกลำบ๊ากกกก  ลำบาก  ล้างรอบแรกโฟมล้างหน้าธรรมดา

ต่อด้วยโฟมสครับ  เช็ดกลับด้วยโทนเนอร์  ส่องกระจกเสล่อๆ ก็รู้สึกเหมือนจะยังล้างไม่หมด

ต้องให้ปั๋วมาช่วยล้างด้วยน้ำสีขาวขุ่นๆ  ถึงจะออก

(หอก! คิดกันไปถึงไหนแล้วคะ  ปั๋วเจ้มาช่วยล้างด้วยโฟมน้ำนมจากบิวตี้บุฟเฟ่ต์ค่ะ!!!)

เพียงเท่านี้  ผิวหน้าของคุณก็จะขาวขึ้นประมาณ 0.5 เปอร์เซ็นต์

(อย่าใจร้อนเซ่ะ อะไรมันจะขาวเร็วขนาดนั้น อยากขาวเร็ว ก็เอาน้ำกรดสาดหน้าค่ะ จบ!)

เรื่องความขาวต้องใช้เวลา  แต่เจ้ว่า  ผิวชะนีแบบเราเอาแบบบอร์นทูบี

อย่าไปPEEกับมันมาก  สวยธรรมชาติๆ  หัดเข้าใจกันบ้างเซ่ะคะ  เอะอะอะไรๆก็ขาว

(แอบเหลือบสก๊อยหน้าปากซอยเมื่อเช้า ขอ 1 ที  "E VORK!!!")

นอกจากขาวเล็กๆ  ยังสุดเขตสเลดเป็ดด้วยการรักษาผดผื่นคันสิวสำหรับโปรดักของน้องเอ๊ะตัวนี้

ที่อยู่คู่คนไทยมากว่า 60 ปี  ของดีอย่างนี้  มีไว้ติดตัวเหมือนมีปั๋วติดถุงยางนะคะชะนีไทย

สำหรับวันนี้พอแค่นี้ก่อนค่ะ  คืนนี้เจ้จัดหนักค่ะ  ลาไปก่อน  สวัสดีค่ะ พี่น้องชาวไทย

(อ้าว! พี่วู๊ดดี้  สวัสดีค่ะ  มาได้ยังไง???)

เจ๊พยูน

mazda3

mazda3

คุณหญิง พยูน

FULL PROFILE