สาวค่ะรู้จัก ผลิตภัณฑ์ของ spa bkk กันมั้ยคะ

อยากรู้ว่ามันดีหรือป่าว

พอดีไปเดินห้างแล้วพนักงานเค้าสาธิตให้ดู

เหมือนจะดีเลยอยากถามสาวๆว่ารู้จักกันมั้ย

แล้วมันดีอย่างไร

ขอบคุณค่ะ
 เราเคยใช้อ่ะค่ะ รู้สึกว่ามีบางตัวดีอยู่
ของเราก็ สบู่สครับสีฟ้าอ่ะค่ะ แล้วก็ล้างหน้าสีชมพูๆ
แต่ว่าไออันที่เป็นกรดผลไม้ขัดผิวน้องแอลแรงมากมายค่ะ เพลีย
ปล.เค้าขายของ attack มากเลยค่ะตอนเราเจอก็แอบตกใจ
รู้จักค่ะ ไปเดินที่ไหนมาคะ เราเจอที่โรบินสัน ศรี่ราชา
น่าเบื่อม๊ากกกกกก เดินผ่านหน้าร้าน ขอเวลาสัก5นาทีนะคะ แล้วก็จับเราไปขัดๆ นานอ่ะ
แนะนำตัวนั้นนี้ให้ แบบยัดเยียด บอกว่ายังไม่เอา ก็มาแบบเอ่อมีงบมาเท่าไหร่คะ
ลดถึงเท่านี้ๆเลยนะคะ ให้แค่วันนี้นะคะ
เคยซื้ออยู่ทีนึงแค่นิ๊ดเดียว หยิบๆมาวางๆ คิดเงิน เฮ้ย.....ยังไม่ได้บอกเลยว่าจะเอา
คือเราจะเอาพอดีไงวันนั้นอ่ะ แล้วถ้าเราไม่ได้ตั้งใจเอาล่ะ  เรียกว่ายัดเยียดมะ
เคยถึงขั้นไม่อยากเดินผ่าน เดินอ้อม เดินหลีก เดินเร็วๆ
ไม่รู้ว่ามีดีอะไรมาแพงนะแต่ก็ไม่เจ๊งซักที คงมีลูกค้าประจำมั้ง
ที่เราซื้อมานี้แบบแอลแรงมากกก(ตัวขัดหน้าอะไรซักออย่าง)
แล้วก็เจลแต้มสิว ดีป่าวไม่รู้ เฉยๆแหละ ไม่แพ้ ไม่หาย แพงนะ ถ้าเทียบกับของดีๆ
เก็บไว้ไม่เท่าไหร่เปลี่ยนจากครีมเป็นน้ำแล้วอ่า
ลองดูๆ ที่จริงเราไม่ได้บอกว่าไม่ดี ก็แอบสนใจอีกหลายตัวนะ เช่น อาบน้ำน้ำตาล
กับสครับขี้ไคลชาเชียว
ลองคนที่ใช้เยอะกว่าเรามาบอกต่อไปเน้อ
อือ เคยซื้อมาใช้ค่ะ 2 ตัวเกือบพันอ่ะ

วางกองอยู่ที่บ้านค่ะ เราว่าของเค้า แอลกอฮอล์เยอะไปนะ

ตัวที่ขัดผิวกระปุกสีชมพูเหมือนจะดี แต่ไม่ได้เรื่องค่ะ กลิ่น แอลกอฮอล์แรงมาก

และที่มันหลุดออกมาไม่ใช่ขี้ไคลด้วยแต่เป็นปฏิกิริยาของผลิตภัณฑ์เท่านั้นเองค่ะ

ส่วนอีกตัวเป็นเจลสีฟ้า ๆ ขวดสูง ๆ อ่ะ เราว่ากลิ่นหอมเลยซื้อมา

แต่ แอลกอฮอล์เยอะเหมือนเดิม ทาแล้วต้องทาตัวอื่นด้วย ไม่งั้นผิวแห้งมาก

แนะนำว่า ใช้ยี่ห้ออื่นดีกว่าค่ะ

และที่นี่ ยัดเยียดขายแบบรุนแรง เราบอกเอาแค่ 2 ตัวเพราะเกี่ยวกับผิวหน้าเรารักษาพรเกษมอยู่แล้ว

ก็ยังผิวเป็นแบบนู้น แบบนี้นะคะ พูด ๆ ๆ ๆ จนเราบอกว่าเอาแค่นี้ค่ะ

ตัวอื่นไม่สนใจ ก็ยัง พูด ๆ ๆ ๆเราเลยบอกไปเลยค่ะว่า เราก็เป็นเซลล์เหมือนกัน

ของแบบนี้เรารู้จักดี ต้นทุนไม่ถึง 200 อยู่แล้ว และก็ไม่ได้เริ่ดเลอด้วย

ถ้าไม่ขายก็ไม่เอานะ รีบหยิบใส่ถุงเลยค่ะ ^^

เราเจอที่ซีคอนนะ ตรงซีซันอ่ะ ถ้าไม่จำเป็นอย่าเดินผ่านค่ะ

เพราะน่ารำคาญมาก และ เทคนิค เซลล์ของเราดีกว่า เค้าเลยจูงใจเราไม่ได้

แต่ของเค้าดมตอนแรกหอมอ่ะ ไม่มีกลิ่นแอลกอฮอล์เลย ไหงพอซื้อกลับมามันคนละกลิ่นไม่รู้
เคยใช้เกลือสปาอาบน้ำก็โอเคจ้า

ตัวที่เป็นเจลขัดขี้ไคลก็ดีสมราคาอ่ะ  แต่เราชอบตัว peeling ของ celebon มากกว่าอ่ะ
เกลือสปาสีฟ้า โอเคค่ะกลิ่นหอม
ครีม AHA อ่ะหน้าใสขึ้นจริงๆนะ แต่มันแพงเกินไป = =
สำหรับนักเรียนอย่างเรา
อยากจะถามว่าตกลงมันดีหรือเปล่าคะ บางคนก้บอกดีบางคนก้บอกอยางนู้นอย่างนี้ ไม่กล้าจะใช้เลยอ่ะค่ะ ขอรายละเอียดอีกทีเอาแบบชัดเจนเลยนะคะ
อยากจะบอกว่าเพิ่งจะโดนเค้าฉุดวันนี้เป็นวันที่สองล้ะ
ไม่ไหวจิงจิงค่ะ เพราะว่าดูพนักงานสิ่ค้ะ ขอเวลาห้านาทีน้ะค้ะ
แล้วก้ยืมแขนเรามาทำนู่นนี่นั่น แล้วก้ให้เอามาเปรียบเที่ยบกัน
ว่ามันเป็นอย่างไร แต่เราว่าที่มันขาวเพราะว่าเค้าทาครีมรองพื้นให้เราไงคะ พอมาดูมันก้เลยแตกต่าง พอทดลองเส็ดก้ แนะนำสินค้าค่ะ ว่าอย่างนั้นดีอยางนี้ก้ดี ไอเราก้เออ ออ ไปกับเค้า ผลสุดท้าย ก้ได้เป็นสมาชิกเค้าจนได้ค่ะTT ไม่ไหวเลยจิงๆ เค้าถามเราว่าเอาตัวนั้นดีมั้ยค้ะ ตัวนี้มั้ยใช้ดีอย่างนั้นอย่างนี้ เอาไปเลยค่ะ เราตกใจเลยค่ะ ไอเราก้ปฏิเสธคนไม่ค่อยจะเป็นเพราะเกรงใจเขาน่ะค่ะ
ผลสุดท้ายเค้าเลยหยิบชุดใหญ่มาให้ เราตังก้ไม่ค่อยมี ตอนนั้นเหลืออยู่500 เศษ กว่าๆ ผลสุดท้ายก้ต้องซื้อค่ะกับไอความที่ขี้เกรงใจและปฏิเสธไม่เป็น กลัวมากค่า พนักงานหวกนี้ มาถึงก้ฉุด ฉุด ฉุด ฮือ ฮือ กลัวค่า กลัว
คนอื่นเป็นอย่างไรบ้างคะบอกหน่อย

ปล. แต่ละอย่างแพงโฮกก~~ ไม่ต่ำกว่า 200 อย่างแน่นอน จะเป็นลมค่ะ * () *
หมดไป3พันกว่าจ๊ะที่เซ็นฯพระราม2 อันนี้ตั้งใจเดินเข้าไปเพราะไปกับน้อง เห็นน้องบอกว่าตัวขัดผิวมันโอเค พนง.ก็เหมือนที่อื่นคือพูดๆๆๆๆ แล้วก็ยัดนู่นยัดนี่มา รวมแล้ว3พันนิดๆ ต้องจ่ายซื้อให้น้องด้วยเลยหมดเยอะ ตอนนี้ใช้ครีมแต้มสิวก็เฉยๆ ไม่ยุบ แต่ก็ไม่แพ้ แต่โลชั่นทาผิวขวดทองๆโอเคอยุ่ ทาแล้ววิ้งๆดี^^ เจลล้างหน้าขวดชมพู ลื่นและล้างออกยากหน่อย แต่ก็โอเค ใช้แล้วสิวไม่ขึ้นเพิ่ม เจลขัดผิวกลิ่นแอลฯแรงจิงๆค่ะ ขัดแล้วเป็นขุยๆเราก็นึกว่ามันจะขัดผิวจิงๆ มันเป็นแค่ปฏิกิริยาของเจลหรอกหรอ แต่ผลิตภัณฑ์ทุกตัวไม่มีอย.จ๊ะ กะใช้ให้หมดก็พอล่ะ ไหนๆก็ซื้อมาแล้ว ^^
ก่แร้วแต่ผิวคนน่ะค่ะ ถ้าตัวที่ดีดีที่สุดใช้ประจำก่มีโคจิกอ่ะ เปนครีมหน้าใส แพงที่สุดไนร้าน แต่ถูกน่ะ ถ้าซื้อที่อื่น แพงโครตๆๆๆๆ

เราถูกกับโคจิก กับ นาโน เปนเชลั่มอ่ะ
แต่พนักงานพูดไม่ ค่อยโออ่ะถ้าเราไม่ซื้อ

แต่มีคนนึงอ่ะ ชื่อ พี่ไผ่ ที่ เชนทรัลพระราม 2

พูดดีไม่ค่อยยัดเยือด และที่สำคัญน่ะ

เค้าดู ผิวเราว่าควรชั้ยตัวไหนบ้าง

เอามาใช้ ใช้ แร้วโดนทุกตัวเลย ชอบอฃๆๆๆๆ

เราอ่ะเปนลูด
กค้าประจำเลย ของพี่เค้า

แต่บางทีไปก่ไม่เจอ เจอคนอื่นยัดสุดๆๆๆๆ

จนตังหมด หุหุ
ใช้ดีนะส่วนของผิวหน้า...แต่อยากรู้ว่าถ้าใช้ไปนานๆ จะมีผลเสียอะป่าวอะ...เพราะเท่าที่ดูจากผลิตภัณฑ์ไม่มี อย. รับรองอะ
อืม...วันแรกโดนไป 5 พันกว่าๆ....อึ๋ย.ย.ย..ย.ย.
เราใช้มาได้2เดือนแร้วตัวที่เป็นสปาอาบน้ำสีฟ้าอ่ะใช่ดีและตัวสีเขียวที่แอลกอฮอลล์แรงๆอ่ะถ้าขัดบ่อยๆผิวก้อเนียนขึ้นนะเพราะเราใช้มา2กระปุกแร้วอ่ะแต่ต้องทนกับกลิ่นแอลกอฮอลล์อ่ะเพราะว่าแรงมากจิงๆส่วนไอ้ตัวที่เป็นเจลล้างหน้าเราไม่ค่อยชอบเท่าไหร่อ่ะเราว่าล้างหน้าแร้วก้อยังมันๆอยู่แต่เราอยากแนะนำตัวนึงนะใช้ดีใช้แล้วหน้าใสซึมเร็วด้วยมันจะเป็นเซรั่มขวดสีชมพูอ่อนๆที่ใช้ทาหลังจากล้างหน้าเสร็จและก่อนทาครีมบำรุงผิวทุกๆอย่างอ่ะอันนี้ใช้ดีจิงๆแต่เราก้อไม่รู้นะว่าคุณจะใช้ถูกกันหรือเปล่าแต่ถ้าสำหรับความเห็นของฉันนะฉันว่าสรรพคุณก้อโอเคอยู่แต่ราคาก้ออาจจะแพงไปจิงๆเพราะเราก้อยังเปนแค่นักเรียนม.ปลายเองอ่า...
พึ่งไปเมื่อวานนี้เองโดนไป2050กำลังจะเดินกลับบ้านอยู่แล้วเชียวมาถึงก็ดึงมือบอกขอเวลาแป๊บเดียวไม่รู้ว่าดีหรือเปล่าเลยเข้ามาหาข้อมูลมีหลายความคิดเห็นจะลองใช้ให้หมดก็พอแล้วเพราะว่าไม่มีอย.แต่ทำไมเข้ามาขายในห้างได้เมื่ออย.ไม่มี
น่าเบื่อจริง ร้า่นนั้นนะ บอกว่าช่วยพี่หน่อย พี่จะได้คะแนนจากผู้จัดการหนึ่งคะแนน ถ้าน้องเข้ามาทดลอง พอทดลองเสร็จก็แนะนำสิ่งที่เราควรปรับปรุงที่ใบหน้าของเรา แล้วก็เอาผลิตภัณฑ์มาวางไว้ตรงหน้า แล้วบอกจะลดราคาพิเศษเพราะเจ้าของร้านอยู่ แล้วก็คิดเงิน เขียนเงินที่บัตรสมาชิกเรียบร้อย บังคับให้ซื้อชัดๆ และก็็บัตรสมาชิกนะเป็นกระดาษธรรมดา ไม่เห็นหรูเลย แล้วเอาบัตรของคนอื่นมาอวด ว่าซื้อไปเป็นหมื่น ไม่รู้ว่าเขียนเองป่าว ไอ้ครีมแตงโมอะนะ เหมือนเป็นเนื้อเจล ขนาดเอามาละเลงเล่นๆ ยังมีขลุยออกมาเองเลย เสียเงินไปโดยใช่เหตุ
เจอมากับตัวเหมือนกันตอนแรกก้อบอกไม่ซื้อไม่เป็นไร ทำไมไปมาเสียไปตั้ง 500 เพราะพูดโน้มน้าวให้เราเกรงใจจนต้องซื้อไปเอง ราคาของแต่ละตัวแพงเกินคุณภาพไปไหมค่ะ แล้วเอาของตัวเองไปเปรียบเทียบกับ Amway, Lancome
แต่ถูกกว่า ไม่มีของดีแล้วถูกหรอกค่ะ
เสียดายที่เราเป็นคนโง่
เจอมาเหมือนกันตอนแรกเดินออกมาบอกว่าช่วยให้คะแนนหน่อยสาธิตขัดแขนแล้วก็พูดๆๆๆ พร้อมกับเอาผลิตภัณฑ์มางงมากแต่ก็หลงเชื่อคิดว่าจะดีแต่พอใช้แอลกอฮอล์เยอะมากไม่สมกับราคาเลย บอกอย่างไม่อายเลยโดนหรอก 3000 บาท เสียดายเงินมากเอาไปทำอย่างอื่นดีกว่า เตือนอย่าได้หลงเชื่อนะแล้วจะเสียความรู้สึก
ใช้ดีนะบอกตรงๆเราใช่อยู่หลายตัวเลยแหละ
ดีจิงๆนะขอบอกถึงจะดูแพงไปหน่อยแต่ถ้าใช้ดีมันก็โอไม่ใช่เหรอเพราะมันก็ใช้ได้นานหลายเดือนอยู่นะเพราะใช้ครั้งละนิดเดียวเอง
โดนมาเหมือนกันที่ซีคอนค่ะ 2000 กว่าบาท ลากไปทดลองแล้วหยิบนั่นหยิบนนี่ คิดเงินเสร็จสับ บอกหน้าเราเป้นอย่างงั้นงี้ สุดท้ายเสียตังค์ค่ะได้มาหลายอย่าง แต่พอใช้แล้วบางตัวก็งั้นๆ นะ ทาผิวขวดสีฟ้าทาแล้วผิวแห้งจริงๆนะ ไม่สมราคาแพงเวอร์เกือบพัน จากที่ได้มา มีAHA หน้าใสขึ้นจริงค่ะแต่ไม่รุ้นานไปจะมีผลข้างเคียงรึเปล่านะ
เจอที่ seacon เหมือนกันค่ะ พึ่งเจอมาเลย ก้อเลยมาดูว่าผลิตภัณฑ์มันใช้ดีจริงหรือป่าว โดนมา 2100 ค่ะ พี่เค้าพูดเก่งเราเลยหลงเชื่อซื้อมา
ตอนนี้ใช้กันแดดอยุ่ค่ะ ยูวี ฟาวนด์เดชั่น+ ไวท์เทนนิ่งอ่าค่ะ
450 บาท (ดูแพงนะ หลอดนิดเดียว) แต่จะบอกว่าสำหรับคนผิวแพ้ง่ายใช้ดีค่ะ คนผิวปกติก็ดี เป็นครีมกันแดดที่ ไม่เหนียวเนอะหนะ เนื้อเนียน เกลี่ยง่ายอ่า ชอบมากเลยค่ะ

ส่วนตัวอื่นๆยังๆม่เคยลองใช้นะคะ กะว่าจะไปซื้อ อะไรนะที่ทาหลังอาบน้ำอ่าค่ะ ที่ขวดสีฟ้า กับสีชมพูอ่าค่ะ คัยใช้ขวดฟ้า หรือ ขวดชมพู อยุ่ บอกกันบ้างนะคะว่าดีมั้ย จะได้ดูว่าควรซื้อรึป่าวอ่าค่ะ

แบบว่าเราอยุ่ม.ปลายไง ตังไม่ค่อยมี ซื้อทีเหงื่อตกเลยค่ะ ช่วยแนะนำกันด้วยนะคะ ^^

ปล.เราซื้อที่ เดอะมอลล์งามวงศ์วาน จ้า
i think spa bkk very good.i want you go try one time i think you like
for sure i do too before and i like shop beautiful
เราใช้ ที่ล้างหน้าสีชมพู,เจลขัดหน้าสีชมพู,ครีมทาสิวอยู่ค่ะ ไม่ได้ตั้งใจซื้อเหมือนกัน แต่เราใช้แล้วหน้าดีขึ้นนะ สิวอุดตันกับสิวผดหายเลย แต่ไม่รู้ว่าใช้ไปนานๆจะเป็นไรไหม มีสารอันตรายรึเปล่าไม่รู้ ใครรู้ ช่วยบอกทีนะ
ซื้อมาใช้เหมือนกัน ตัว peeling สีชมพู กะ สครับอาบน้ำสีฟ้า
peeling สีชมพู กลิ่นแอลกอฮอลแรงมากก กะซื้อมาขัดตัว ไม่ได้กะมาใช้กะหน้า ลองเอาแต้มตรงจมูกทีหนึ่ง เหม็น แสบ มากก ต้องรีบล้างออกโดยด่วน
ขัดตัวก็เฉยๆ ถ้าจะขาวขึ้นคิดว่าน่าจะมาจากแอลกอฮอล แอมโมเนีย พวกนี้มากกว่า ส่วนผสมอื่นๆ แย่มากๆๆๆ ให้ 0 เต็ม 10

สครับอาบน้ำสีฟ้า เค้าบอกว่ามีส่วนผสมกาละบู กะน้ำแร่
ก็เหมือนเกลือขัดผิวใส่กาละบู ทั่วๆ ไป ไม่ได้มีอะไรเลย ส่วนผสมแบบนี้หาซื้อได้ทั่วๆ ไป ตามท้องตลาด ให้ 1 เต็ม 10

จริงๆ ไม่ได้จะซื้อเลย กะจะมาอ่านรีวิวก่อนซื้อ
แต่เซลล์ ตื้อจริงๆ ถ้าไม่ซื้อคงมีเรื่อง ไม่ให้ออกจากร้าน
ก็เลยซื้อมาลองใช้ดู อีกอย่างก็ไม่แพงมาก ซื้อ 2 ตัวนี้ 580 บาท
แต่ต่อไปคงไม่ซื้อแน่นอน สครับของ Boots หลายๆ ตัวมีดีกว่ายี่ห้อนี้เยอะแยะเลย

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again