วิธีแต่งหน้าแบบดาราเกาหลีที่มีสีขาวๆตรงแก้มยังไงคะ

คือแต่งหน้าแบบดาราเกาหลีส่วนใหญ่ที่มี สีขาวๆตรงแก้ม กับจมูกยังๆงอ่ะค่ะ
คือลองสังเกตุที่แก้มกับจมูกของดาราเกาหลีจะเป็นสีขาวนวลๆอ่ะค่ะ แต่งยังไงอ่ะค่ะ
มันไม่ได้เป็นวิ๊งอ่ะค่ะ
อยากทราบวิธีแต่งแบบนี้อ่ะค่ะ

ช่วยตอบทีนะๆคะ

เอาอายชาโดว หรืออายไลเนอร์ สีออกขาวๆวิ้งๆมาทาจ๊ะ

เราเห็นของอีทูดี้มีไฮไลท์ ที่เอามาเน้นตรงสันจมูกกะริมฝีปากอ่ะค่ะ แต่ยังไม่ได้ลองเลยว่าดีมั้ย
ลองใช้ปัดแก้มแบบมีซิมเมอร์ดูสิคะ
ใช้แป้งไฮไลท์ ปัดเน้นเฉพาะบริเวณเลยค่ะ หลายๆแบรนด์ตอนนี้มีหมดนะค่ะแต่อย่าปัดหนักมือนะค่ะ ไม่งั้นจะเห็นรูขุมขนชัดขึ้นมาแทน

ลองหาแบบแป้งไฮไลท์เนื้อโปร่งๆดูนะค่ะ
ไฮไลท์ค่า
อยากสวยยยยยยยยยยยยยย
ต้องศัลยกรรม คนเกาหลีทำจมูกเยอะมากกกกกกกกก
นั่นสินะ คนเกาหลีทำศัลยกรรมกันเกลื่อนเลย ขนาดผู้ชายยังต้องลำบากทำเพื่อความหล่อ
แต่ถ้าไม่อยากเจ็บตัวก็ลอง make up แบบสีเบาๆ ออกแนวพาสเทล มีวิ้งเล็กๆ บวกกับสีแก้มกับปากสีชมพูอ่อนน่าจะช่วยได้แล้วค่า
ช่าย ๆ คนเกาหลีทำศัลฯลฯ เยอะมาก

และที่งงไปกว่านั้นอีก คือ ผู้หญิงเกาหลี อยากมีผิวสีแทน

ฮ่วย  เราสาวไทย อยากขาวเฟ้ย!!!!
ใช้ พวกเบสและแป้งที่มี วิ้ง หรืออาจจะใช้พวก finish powder ก็คือแป้งไฮไลต์นั่นแหละค่ะ

อย่างเราก็ใช้ เบสมะนาว(base lime) ของ skin food ใช้ทาเฉพาะจุดที่อยากให้ขาวๆวาวๆวิ้งๆ

และก็มีแป้งวิ้งของ anna sui เปนแป้งฝุ่นเบอร์ 002
ถ้าราคาย่อมเยาหน่อย ก็แนะนำ แป้งฝุ่นของ tiffa ฝาขาว ที่วัตสันมีขายค่ะ ใช้ทาเฉพาะบางจุดของหน้า ถ้าลงทั้งหน้าจะ วิบวับเกินไปหน่อย

มีอีกเยอะเลยอ่ะค่ะที่ทำให้หน้าวาวๆขาวๆได้
ตอนนี้มีเกือบทุกยี่ห้อ
ฉีดไฮยาลูรอนสิ.....เห็นเค้าว่าปลอดภัยและออกมาสวยดูธรรมชาติ
เราเอาอายเชโดว สีออกครีมๆ มีวิ้งๆ มาทาที่จมูกอ่ะ
เป็นสัน ขาวนวล สวยมากเลยค่ะ
ทำให้จมูกดูเด่นขึ้นทันดี
หันไปทางไหน ก้อแวววับ 555
ไม่เห็นต้องใช้อาไรมากเลย
ก็แค่ทาอาไรที่มันเป็น BBนะ
เช่นแป้ง หรือครีมทาหน้าอะคะ
คือที่ใช้อยู่ก็มีคนถามเยอะนะ
ว่าทำไมถึงวิ้งแถมไม่ต้องตบแป้งอีกเลย
รับรองจนถึง2ทุ่มก็ยิ่งเนียนกิ๊บ
(บอกให้ก็ได้ใช้ฟูจิครีมอยู่ แต่ก่อนใช้บาชิแต่เลิกแล้ว
เพราะหนาไป ไม่เชื่อลองหามาทดลองใช้ก็ได้)
ปัดแก้มสีเบรชก็ดีนะ
ปัดสีเบรชบางๆเบา
แล้วฟูจิครีมที่ว่าน่ะ คือไรหรอ แล้วมีขายที่ไหนคะ นิว

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again