ไล่ระดับ สีผมเข้ม ดำ จนไปบอร์นทอง เทา ขาว เย่

3 32
เป็นการรีวิวแบบไล่ระดับสีผม ตั้งแต่เข้มสุด คือ สีดำ นั่นเอง
ไล่ระดับ สีผมให้อ่อนลงเรื่อยๆ เรียกว่า เป็นการรีวิว ที่ถวายหัว กันเลยทีเดียว

สภาพผมก่อนทำ  ผ่านการดัด ย้อม มาหลายๆสีหลายๆรอบ
จนรอบสุดท้าย ย้อมดำมันซะเลย มาแล้วหลายปีดีดัด

ก่อนทำ

น้ำยาฟอกสีผม  ที่ใช้ เบอริน่า ราคา 30 - 40 บาท
ไฮโดรเจน 12 เปอร์เซ็น
กลิ่น ไม่เหม็นมาก
สภาพผม  ไม่เสียทารุณจนเกินงาม

1. ระดับ
ทำสีผมน้ำตาลคาราเมลมาก่อนแล้ว 1 รอบ หลังจากนั้นฟอกผมด้วยน้ำยาฟอกผม 3 ซอง
1 รอบ แต่ลืมไปว่า ต้องแช่ผมตรงส่วนปลายไว้ก่อน สีผมตรงส่วนปลาย เลยด่างๆดำๆ
สรุปต้องแก้มันอีกรอบตอนเช้า เฮ้อ

ฟอกผมอีกรอบ  แก้ผมตรงส่วนปลายแล้ว

2. ระดับ  ฟอกผม ด้วยน้ำยาฟอกผม อีกรอบ

เมื่อออกแดด ก็กลายเป็นเลดี้ กาก้า ทองแดง เชี่ยว

3 ระดับ 
รอบนี้พึ่งนึกออก ว่าทำไม เราไม่คลุมผมไว้นะ  จะคลุมก็ต้องคลุมให้มันแนวๆซะหน่อย

ลองเปรียบเทียบกับ คนที่ทำสีผมอีกระดับ

4 ระดับ
ลองผสมสีดู ใช้ แม่สีเทา + สีขาวมุก มาผสม สี กัน
รอบนี้ เสียใจมาก ที่พลาดไปใช้ น้ำยาย้อมผม ยี่ห้อ Pixel รู้สึกจะเป็นเครือของโลแลน
ยี่ห้อยี้แย่มาก มันทำให้ผมแห้ง อย่างแรงกล้าาา อย่าไปได้หลงไปใช้กันเลยนะ
เพราะเคยลองไปให้คนอื่นใช้หลายทีแล้ว
ทุกคนก็บอกเป็นเสียงเดียวกันว่า ผมแห้งมาก แต่มันชอบ มีสีแปลกๆมาล่อตาล่อใจอยู่เรื่อย

5.ระดับ คราวนี้ ย้อมผม เป็นสีเทา ลองดู

รอบนี้ ไม่ได้ ใช้น้ำยาเคลือบสีผมไว้ พอผ่านไป สัก อาทิตย์ สอง อาทิตย์ เลยหลุดเป็นแบบนี้

ผ่านมาอีกสอง สาม เดือน กับการ ซ่อมแซม สีผม ทั้ง โคนและ ปลาย ผม อีก 2 - 3 รอบ

สีปัจจุบัน

รูปมีการแต่งสี และไม่ค่อย ชัดบ้าง แต่สีผม ที่ออกมาก็ ขาวประมาณนี้ค่ะ
ช่วงปัจจุบัน ยังไม่ค่อยได้ถ่ายรูปตัวเองเท่าไหร เลย มีแต่รูปนี้

gutiddin

gutiddin

นั้นแหละ

FULL PROFILE