ดูชุด ไปงาน พรอม ให้หน่อยค่ะ

งานพรอมจะอาร์ทิตย์หน้าแล้ว
แต่ไม่มั่นใจใน ชุดมากๆ มันโป๊ไปไหมคะ? สำหรับ อายุ 16ปี
หาเสื้อมาคุลมดีไหม 

ทรงผม ทำยังไงดี 
แล้วแต่งหน้า ยังไงคะ? 

รองเท้าค่ะ

ไม่มั่นใจต้นแขนมากๆเลยค่ะ ใหญ่ แล้ว ก็ลายด้วย 

น้ามก็ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ แต่ก็จะพอออกความเห็นของเด็กสาวรุ่นเดียวกันแล้วกันนะคะ > <'

น้ามว่าชุดก็ไม่โป๊นะคะ ดูเรียบๆ น่ารักดี เป็นกระโปรงทรงบอลลูนด้วย ชอบค่ะ :)

ช่วงบน น้ามว่าใช้ผ้าคลุมไหล่ก็สามารถบังต้นแขนที่เราไม่มั่นใจได้นะคะ
หรือช่วยทำให้ไม่โป๊ตามที่ จขกท กลัวด้วย ^^
เป็นผ้าคลุมไหล่แบบถักน่ะค่ะ ไม่ค่อยแน่ใจว่าเรียกว่าอะไร
แบบเป็นรูปภาพจากอินเตอร์เน็ตนะคะ น้ามว่าถ้าเลือกผ้าคลุมไหล่สีน้ำตาลๆ แบบสีรองเท้าน่าจะเข้าค่ะ
แล้วก็จะต้องไม่ยาวจนเกินไปด้วยค่ะ ไม่งั้นจะเป็นพร๊อบที่ไม่น่ามอง

หรือจะใช้ผ้าคลุมไหล่สีเทาๆ เงินๆ แล้วเปลี่ยนรองเท้าเป็นสีเงินก็สวยนะคะ
เพราะว่าเป็นสีเดียวกับผ้าคาดที่เอวอ่ะค่ะ

ส่วนเรื่องทรงผมกับแต่งหน้าคงต้องให้สาวๆ จีบันคนอื่นช่วยแล้วล่ะค่ะ น้ามไม่ถนัดเรื่องนี้ > <
ชุดสวยค่า แต่รองเท้าน่าจะเป็นสีทอง แต่งหน้าโทนน้ำตาลทอง และม้วนผมตรงปลายให้เป็นลอนหลวมๆๆก็สวยจ้า
เราว่ากระโปรงน่าจะสั้นกว่านี้นิดนึง
หรือไม่รองเท้าก็น่าจะสูงกว่านี้ มันน่าจะช่วยให้ดูสูงโปร่งขึ้นน่ะค่ะ
อันนี้ความคิดส่วนตัวของเรานะคะ จริงๆก็ไม่ได้มีความรู้อะไรเท่าไหร่ ^^
 @zeenahm ขอบคุณมากๆนะคะ ผ้าคลุมไหล่แบบนี้เราก็มี แต่เป็นสีนำ้ตาล ไม่รู้จะเข้าไหม เดี๋ยวไปลองใส่ดู ขอบคุณมากๆนะคะ
@s_ssonsuk รองเท้าสีทองหรอคะ เดี๋ยวไปหาดูนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
@pk กระโปรงมันพับขึ้นได้ค่ะ แต่พับแล้ว มันไม่ค่อยสวย เพราะ น่องเราใหญ่ เดี๋ยวไปหารองเท้า สีทอง สูง ค่ะ ไม่รู้จะหาได้ไหม เพราะ เวลาไม่ค่อยมีเลย ขอบคุณมากๆนะคะ
ถ้าหาผ้าคลุมไหล่ไม่ได้ แนะนำให้ปล่อยผมนะคะ
อาจจะทำม้วนๆ ตรงปลาย เหมือนที่คุณ by s_ssonsuk บอกอ่าจ๊า

เพราะมันจะช่วยทำให้ดูไม่โป๊น๊า ^^
เราว่ากระโปรงน่าจะสั้นลงอีกนิดนะจ๊ะ เอาซักเหนือเข่า2-3นิ้วอะ
จะได้ดูช่วงขาเรียวยาวขึ้นอะจ่ะ ไม่ทำให้ดูน่องใหญ่หรอก
เราหาชุดงานพรอมอยู่เหมือนกันจ้ะ:)
 เราว่า อย่าคลุมดีกว่านะ
 @gunkapong ขอบคุณมากๆค่ะ
@preawpreaw ขอบคุณมากๆค่ะ เดี๋ยวลองไปใส่ดูอีก
@adonut อ่าา เอาไงดีนะ หล่อยผมดีไหมคะ?
"รองเท้าสูงกว่านี้อะค่ะ
จะได้ดูเพรียวอีกหน่อยเน๊อะ
แล้วก้อหากระเป๋าคลัชถือเก๋ๆ
เกล้าผมสวยๆ แจ่มๆเลยค่ะ"
ถ้ากระโปรงสั้นขึ้นแล้วกลัวน่องใหญ่
ควรเพิ่มความสูงรองเท้า มันจะช่วยให้ดูเพรียวขึ้นได้นะจ๊ะ
ถ้ากลัวว่าจะเดินไม่สวย เดินไม่สะดวก
ก็เลือกที่เสริมทั้งด้านหน้าเท้าและส้นเท้า แบบนี้จะเดินง่ายกว่าแบบที่เสริมเฉพาะส้นอย่างเดียว

ผ้าคลุม เราว่าถ้าแบบเป็นผ้าชีฟองดูเบาๆ มันกน่าจะโอเค
แต่ถ้าไม่คลุม กลัวจะดูรุมร่าม ก็ปล่อยผม หรือใส่สร้อยสักเส้นมันก็จะดูไม่โป๊แล้วจ้า

มั่นใจเข้าไว้ค่ะ ^^
เราว่ากระโปรงต้องสั้นลงอีกนิด มันดูยาวไปหน่อย เราว่าไม่ต้องคลุมไหล่ค่ะ ถ้าคลุมไหล่ + ปล่อยผม แล้วมันดูรกเกินไป ^^ คิดเหมือนคห. ท่านนึง น่าจะเป็นรองเท้าสีทองค่ะ
แต่งหน้าถ้าอยากให้ดูไม่หนัก ลองแต่งตาโทนน้ำตาลๆ+ ลิปสีส้มแดงๆ อ่อนๆ เราว่าเข้านะ แต่งแบบนี้เราอยากให้เน้นตรงปากค่ะ

กระโปรงน่าจะสั้นกว่านั้นอีกนิดนะค่ะ
แล้วก็ไม่เป็นทรงบอลลูนน่าจะดีเพราะทำให้ดูน่องใหญ่
รองเท้าน่าจะใส่แบบคัชชูนะค่ะ คงน่ารักน่าดู
ผ้าคลุมไหล่ใส่ไม่ใส่ก็ได้ค่ะ แล้วแต่

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again