[ Review ครั้งเเรก ] โฟมเปลี่ยนสีผม Liese สี Chestnut Brown

1 9
สวัสดีคัีบพี่ๆชาวจีบันทุกคน รีวิวนี้ เป็นรีวิวครั้งเเรกของผมนะครับ
ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ. ที่นี้นะครับ ^^

เห็นในโฆษณาเเล้วอยากลอง เพราะจะย้อมผมอยู่เเล้ว เลยไปสอยมาลองซะเลย ที่ Watson ราคากล่องล่ะ350บาทเเหนะ

มาเริ่มกันเลยดีกว่า
นนไม่ได้ถ่ายภาพก่อนย้อมไว้นะลืม พึ่งนึกไ้ดตอนทำจะเส็ดเเล้ว เเหะๆ
สภาพผมก่อนย้อม ดำปกติไม่เคยย้อมมาประมาณ2ปี

ด้านหน้ากล่อง            ด้านหลังกล่อง

ด้านข้างกล่อง
มีอธิบายวิธีใช้ ข้อควรระวังต่างๆ บลาๆ

ด้านบนกล่อง

อุปกรณ์

ถุงมือ น้ำยาตัวที่1 เเละ 2 ลิฟออนใส่ผม

วิธีใช้ ( มาจากข้างกล่อง )

1. เทคัลเลอร์ โซลูชั่น 1(ขวด 1) ลงไปในขวดดีเวลลอปเปอร์โซลูชั่น (ขวด2)
ปิดฝาเเล้วผสมให้เข้ากัน โดยการพลิกข้อมือเบาๆ (ห้ามเขย่า)

2.เปลี่ยนเป็นฝาสีชมพู สำหรับทำโฟมเเล้วบีบีตรงกลางขวด เบาๆ  บีบีโฟมให้เต็มฝ่ามือเเบะอุ้งมือทุกครั้ง

3. ชโลมโฟมให้กระจายออกจากโคนผมไปยังปลายผมให้ ชุ่มๆ ทั่วศีรษะ

4.ใช้นิ้วนวดเบาๆ จนโฟมกระจายทั่วถึงด้านในเเละโคนผม นวดช้าๆเืพื่อป้องกันผมพันกัน

5.พักผมทิ้งไว้ในสภาพที่มีเนื้อโฟม 20-30 นาที

6.ล้างโหมออกให้สะอาดเเล้วสระผมด้วยเเชมพูเเละครีมนวดตามปกติ
หลังทำสีใช้ลิฟออนโลชั่นที่เเนบมา

หลังจากสระผมเป่าผมเเห้งเส็ดเรียบร้อยเเล้ว
ถ่ายในเเสงไฟในบ้าน

ตอนนนทำอ่ะนนทิ้งผมไว้เเค่30นาทีเอง ตอนเเรกจะทิ้งไว้15นาที ๕๕๕+
พอสระผมเสดปุ๊ป เป่าพัดลม โคนผมนิทองเชียว พอมาดูกลางถึงปลายน้ำตาลเข้มอ่ะ
ส่วนไอ้ลิฟออนโลชั่นตอนเเรกไม่รู้ว่าคืออะไร พึ่งรู้อีกวันนึงซะงั้น

นนว่าสีไม่ค่อยเด่นเท่าไหร่เลย ต้องโดนเเสงไรงี้สีถึงจะออกนนะนนว่า

มาให้คะเเนนดีว่า
สีผมที่ได้// 9 อยากให้มันเด่นกว่านี้
กลิ่น// 8ฉุนมากก
ความสะดวกสะบาย//10 สบายๆทำเองได้ที่บ้าน อิอิ
ราคา// 9 ถ้ากล่องล่ะ300จะซื้อมาย้อมอีกรอบ ๕๕+
สรุป 9.5 มั้ง
ก็พอใจมากเเหละ

Nontspuz

Nontspuz

สวัสดีฮะ ชื่อ นนท์ นะ ครับ
ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกคนนะครับ :']

FB : Nontachet Nont Maximz
IG : NONTSPU

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - >

FULL PROFILE