*รีวิว*พอนด์ส ฟลอเลสไวท์ เนเชอรัล เดย์ครีม(ญาญ่า)

0 54
นี่คือการรีวิวครั้งแรก และคิดว่ายังไม่มีใครรีวิว เพราะเพิ่งออกใหม่สดๆร้อนๆเลย
เนื่องจากเราไปแมคโครมา ไปเจอพอนด์สสูตรใหม่ที่น้องญาญ่าสุดสวยเป็นพรีเซนเตอร์
ในความที่อยากสวยให้ได้อย่างเค้า และอยากลองของใหม่ 555+
จึงรีบสอยมาเป็นของเราอย่างรวดเร็ว แถมราคายังถูกมากๆๆๆๆๆ
กล่องละ48บาทเอง ได้ตั้ง 6 ซองแหนะ ซองละ 8 กรัม หุหุหุ (ุจากปกติซองละ 12 บาท)

นี่คือหน้าตาของกล่องนะจ๊ะ

ส่วนนี่คือหน้าตาของซองด้านใน เป็นแบบอีซี่แคป ใช้สะดวกมาก

รายละเีอียดผลิตภัณฑ์
ด้วยโพลีฟีนอลส์ซึ่งเป็นสารแอนตี้-ออกซิแด๊นท์อันทรงประสิทธิภาพของใบคามิ เลียในพอนด์ส ฟลอเลส ไวท์ เนเชอรัลส์ ใหม่! ทำหน้าที่ประสานประสิทธิภาพกับวิตามิน E และวิตามิน B3 พร้อมเทคโนโลยีชั้นนำของพอนด์ส กลายเป็นของขวัญสุดพิเศษจากธรรมชาติที่ช่วยลดเลือนจุดด่างดำ เผยผิวพรรณที่ขาวกระจ่างใสขึ้นอย่างอ่อนโยนและเป็นธรรมชาติ พร้อมปกป้องผิวจากมลภาวะและแสงแดด ช่วยไม่ให้ผิวกลับไปหมองคล้ำอีก

ความรู้สึกส่วนตัวของเรานะ
เราว่าสูตรนี้น่าจะอ่อนโยนกว่าสูตรสีชมพูกับสีส้ม
กลิ่นหอมอ่อนๆ เนื้อครีมบางเบา ซึมเข้าสู่ผิวได้ดี ทาแล้วรู้สึกหน้าชุมชื่นดี
แต่เราเพิ่งใช้ไปครั้งเดียวเอง 555+ ไม่รู้ว่าจะใช้แล้วถูกกับหน้าหรือเปล่า
เอาเป็นว่า ได้ผลยังไง เราจะมารายงานอีกทีนะจ๊ะ

อันนี้แถม
พอนด์ ฟลอเลสไวท์ วิซิเบิ้ล ไลท์เทนนิ่ง เดย์ครีม

สูตรนี้มีคนทำรีวิวไว้เยอะแล้ว ส่วนตัวเราใช้นะ ประมาณ 3 วันอ่ะ
เนื้อครีมเป็นเหมือนเนื้อมูส ซึมเร็วมากกกกกกกกกก เหมือนจะไม่ซึมเข้าผิว แค่เคลือบๆผิวไว้
ใช้แล้วหน้าไม่ค่อยมันนะ ไม่รู้ว่าครีมมันผลัดเซลล์ผิว หรือหน้าแห้งจนลอก งง
ว่าจะเอาไว้ทาตอนกลางวัน ส่วนอันที่สอยมาใหม่ทาตอนกลางคืน
ทิ้งไม่ลง เพราะ ทาครีมตัวนี้แล้ว พอทาแป้งทับแล้วเนียนดีอ่ะ

ปกติเมื่อก่อนใช้พอนด์สแล้วแพ้ทุกที เดี๋ยวนี้ไม่อ่ะ
ช่วงนี้หาครีมถูกๆใช้ เพราะกรอบมาก ไม่มีตังค์ไปซื้อcos coseuticsลูกรักมาใช้ต่อ
แต่ cos ดีนะ ใช้แล้วไม่แพ้ อ่อนโยนมาก แถมไม่ผสมน้ำหอม แนะนำเลย ใช้แล้วหน้าใสจริง

ง่วงแล้วอ่ะ ขอจบการรีวิวแค่นี้ก่อนนะจ๊ะ ฝันดีทุกคนจ้า

dreampin

dreampin

FULL PROFILE