*รีวิว*พอนด์ส ฟลอเลสไวท์ เนเชอรัล เดย์ครีม(ญาญ่า)

นี่คือการรีวิวครั้งแรก และคิดว่ายังไม่มีใครรีวิว เพราะเพิ่งออกใหม่สดๆร้อนๆเลย
เนื่องจากเราไปแมคโครมา ไปเจอพอนด์สสูตรใหม่ที่น้องญาญ่าสุดสวยเป็นพรีเซนเตอร์
ในความที่อยากสวยให้ได้อย่างเค้า และอยากลองของใหม่ 555+
จึงรีบสอยมาเป็นของเราอย่างรวดเร็ว แถมราคายังถูกมากๆๆๆๆๆ
กล่องละ48บาทเอง ได้ตั้ง 6 ซองแหนะ ซองละ 8 กรัม หุหุหุ (ุจากปกติซองละ 12 บาท)

นี่คือหน้าตาของกล่องนะจ๊ะ

ส่วนนี่คือหน้าตาของซองด้านใน เป็นแบบอีซี่แคป ใช้สะดวกมาก

รายละเีอียดผลิตภัณฑ์
ด้วยโพลีฟีนอลส์ซึ่งเป็นสารแอนตี้-ออกซิแด๊นท์อันทรงประสิทธิภาพของใบคามิ เลียในพอนด์ส ฟลอเลส ไวท์ เนเชอรัลส์ ใหม่! ทำหน้าที่ประสานประสิทธิภาพกับวิตามิน E และวิตามิน B3 พร้อมเทคโนโลยีชั้นนำของพอนด์ส กลายเป็นของขวัญสุดพิเศษจากธรรมชาติที่ช่วยลดเลือนจุดด่างดำ เผยผิวพรรณที่ขาวกระจ่างใสขึ้นอย่างอ่อนโยนและเป็นธรรมชาติ พร้อมปกป้องผิวจากมลภาวะและแสงแดด ช่วยไม่ให้ผิวกลับไปหมองคล้ำอีก

ความรู้สึกส่วนตัวของเรานะ
เราว่าสูตรนี้น่าจะอ่อนโยนกว่าสูตรสีชมพูกับสีส้ม
กลิ่นหอมอ่อนๆ เนื้อครีมบางเบา ซึมเข้าสู่ผิวได้ดี ทาแล้วรู้สึกหน้าชุมชื่นดี
แต่เราเพิ่งใช้ไปครั้งเดียวเอง 555+ ไม่รู้ว่าจะใช้แล้วถูกกับหน้าหรือเปล่า
เอาเป็นว่า ได้ผลยังไง เราจะมารายงานอีกทีนะจ๊ะ

อันนี้แถม
พอนด์ ฟลอเลสไวท์ วิซิเบิ้ล ไลท์เทนนิ่ง เดย์ครีม

สูตรนี้มีคนทำรีวิวไว้เยอะแล้ว ส่วนตัวเราใช้นะ ประมาณ 3 วันอ่ะ
เนื้อครีมเป็นเหมือนเนื้อมูส ซึมเร็วมากกกกกกกกกก เหมือนจะไม่ซึมเข้าผิว แค่เคลือบๆผิวไว้
ใช้แล้วหน้าไม่ค่อยมันนะ ไม่รู้ว่าครีมมันผลัดเซลล์ผิว หรือหน้าแห้งจนลอก งง
ว่าจะเอาไว้ทาตอนกลางวัน ส่วนอันที่สอยมาใหม่ทาตอนกลางคืน
ทิ้งไม่ลง เพราะ ทาครีมตัวนี้แล้ว พอทาแป้งทับแล้วเนียนดีอ่ะ

ปกติเมื่อก่อนใช้พอนด์สแล้วแพ้ทุกที เดี๋ยวนี้ไม่อ่ะ
ช่วงนี้หาครีมถูกๆใช้ เพราะกรอบมาก ไม่มีตังค์ไปซื้อcos coseuticsลูกรักมาใช้ต่อ
แต่ cos ดีนะ ใช้แล้วไม่แพ้ อ่อนโยนมาก แถมไม่ผสมน้ำหอม แนะนำเลย ใช้แล้วหน้าใสจริง

ง่วงแล้วอ่ะ ขอจบการรีวิวแค่นี้ก่อนนะจ๊ะ ฝันดีทุกคนจ้า
ที่แม็คโครของถูกมากเลยค่ะ ครีมพวกนี้ถูกจนเราซื้อโอเลย์
แบบซองมาทาตัวตอนน่าหนาวเลยทีเดียว แต่ว่าไปก็อยากลองสูตรนี้
แต่สวนตัวใช้พอนส์แล้วหน้าแหก
พอนด์สูตรใหม่ใช่แล้วขาวขึ้นมั้ยค่ะ เพราะไม่เคยใช้พอนด์กลัวแพ้
@ Nutguit@r เห็นด้วยอย่างยิ่งจ้า ครีมเป็นแพคที่แมคโครถูกสุดๆ เราก็ถูกกับโอเลย์เหมือนกัน แต่เป็นสูตรฝาดำอ่ะ ใช้แล้วหน้าใสดี แต่เราชอบเปลี่ยนใหม่เรื่อยๆ เพราะใช้ไปนานๆกลัวหน้าดื้อครีมน่ะจ้ะ

@
Nutip เราก็เพิ่งใช้จ้า ไม่รู้ว่าจะขาวขึ้นมั๊ย แต่คาดว่าวิตามิน B3ในครีมน่าจะช่วยได้มั่ง  ส่วนตัวเราไม่แพ้นะ ปกติเราแพ้ง่ายมาก หน้าชอบเป็นผื่นอ่ะ แถมเคยเป็นเซ็บเดิร์มด้วย

เราว่าสูตรนี้น่าจะแพ้น้อยกว่าสูตรอื่นนะ เพราะทาแล้วผื่นไม่ขึ้นเลย อาการแพ้น่าจะขึ้นอยู่กับสภาพผิวแต่ละคนจ้า
น่าสน สงสันต้องถอยมาลองมั่งละ อิอิ
 อยากได้มาก รุ่นนี้สีเขียวด้วยชอบบ
คิดว่าพอนด์ทำการตลาดดีนะ 
แพคเกจนน่าใช้ด้วย ที่สำคัญสีเขียวว ><

@anatacia ลองดูนะจ๊ะ ราคาไม่แพงด้วย
@
sime เราเห็นด้วยจ้า 
น่าใช้มากกกๆๆๆๆ >"< แต่พึ่งหน้าเน่าไปกับสีส้มเมื่อไม่นานมานี้ TT"
ขอบคุณที่มารีวิวให้ชมนะคะ :)
 ลองดูแล้วเหมือนกันคะ แถมมากะหนังสือ คลีโอ  กลิ่นหอมมากก จนบางทีแอบเวียนหัว ทาแล้วตื่นมาหน้านุ่มดีเหมือนกันคะ

ส่วนตัวอยากลองมาก .. แต่กลัวแพ้

แต่เป็นสีเขียวดูธรรมชาติ (ใช่มั้ย?? 55)

ว่าแล้วพรุ่งนี้ก็ไปสอยดีกว่าา 55

ได้ตัวทดลองที่เเถมกับนิตรสาร CLEO มาคะ  
เราว่า  ก็ OK  ทาเเล้วหน้านุ่มดี ใช้ทาเช้าคะ!! เพราะมันเป็นสูตรกลางวัน

อยากใช้บ้างจัง
อ่านคลีโอเยอะเหมือนกัน เ้ราก็อ่าน ได้เทสเตอร์มาลองเหมือนกัน ใช้แล้วโอเคเลย
กำลังตามดูรีวิวต่างๆ ว่าจะหาไซส์จริงมาใช้
มารายงานผล หลังจากใช้ไป1ซอง แหะๆ
รู้สึกว่าหน้าใสขึ้นรึป่าวไม่รู้ รอยสิวก็จางลงนะ ไม่รู้ว่ารู้สึกไปเองป่าว
แต่วันนี้เจอน้องสาว เค้าทักว่าหน้าขาวขึ้นอ่ะ
เราใช้ต่อแน่นอน จนกว่าจะหมดสต็อค 555+
หลานๆทั้งหลายป้าจะมาบอกว่าตั้งแตสาวจนอายุ40ต้นๆป้าใช้พอนด์สสีชมพูซอง10บาท มาตลอด มีแต่คนทักแม้แต่เด็กอายุน้อยกว่าเป็น10-20ปีว่าหน้าเนียนมาก ใช้อะไร ก็บอกใช้หลายอย่างเพราะกลัวโดนว่าใช้ของถูกจัง พออายุ40กว่าๆถึงเดี๋ยวนี้(50)เริ่มเปลี่ยนมาใช้ของมีราคาหน่อย พวกแอมเวย์ อาร์ทิสทรี่ จีพีโอเคอมิน คัพเว่อร์มาค ใครว่าไรดีลองหมด
หน้างี้ ดูไม่จึด ครีมกองเต็มโต๊ะ ด้วยความเมื่อก่อนภาระเยอะอยากใช้ของแพงไม่ปัญญา พอภาระเริ่มโตทำงานเอง ก็เลยใช้ซะสมอยาก หน้วพังจนอรไรก็เอาไม่อยู่แล้ว รู้งี้จนตลอดก็น่า(หน้า)จะดี
นู๋ก็ไม่คิดเลยว่าพอนด์สีเขียวใช้ดีมากเลยนู๋ใช้แล้ว พี่สาวนู๋ยังทักเลยค่ะว่าไปทำอะไรมาทำไมน่าขาวใสขึ้นนู๋ก็เลยแนะนำพี่สาวให้มาใช้พอนด์ซองสีเขียวนี่แหละค่ะพิ๊นู๋ใช้ได้2-3วันนู๋ก็ตกใจว่าทำไมพี่สาวน่าขาวขึ้นและที่เป็นจุดด่างดำหายไปเล็กน้อยเลยน่ะค่ะ
อยากรู้ว่าพอนด์ืสีเขียวกะพอนด์สีชมพู ต่างกันตรงไหนอ่ะ ส่วนตัวใช้พอนด์สีชมพูนะรอยสิวก็จางลงปนะมาณนึง เลยอยากรู้อ่ะค่ะ (ขอบคุนทุกคำตอบที่ทำให้หายของใจนะค่ะ)
ใช้แล้ว หน้าดีขึ้น สิวก็ลดน้อยลงด้วย หน้านุ่มชุ่มชื้นดีค่ะ..เมื่อก่อนเคยใช้สีชมพูแล้วแพ้คันไปทั้งหน้าเลย แต่สีเขียวตัวนี้ใช้แล้วหน้าใสขึ้นเยอะเลย จุดด่างดำจากสิวดูจางไปมากเลยค่ะ
พอนด์สีเขียวสำหรับตัวเรานะ ใช้ดีจริงๆๆๆๆๆ ใชมาเกือบ10ซองแล้ว จนตอนนี้เปลี่ยนมาเป็นแบบกระปุก 25 กรัม 95 บาท หน้าใสและเนียนขึ้นอย่างเห็นได้ชัดจร้า เนื้อครีมก็หอมอ่อนๆๆด้วย
ส่วนตัวก็ลองซื้อมาใช้นะคะประมาณอาทิตย์นึงก็รู้สึกว่าหน้าใสขาวขึ้นนะ
ก็ว่าจะลองใช้ไปเรื้อยๆดูอ่ะค่ะ ขาวขึ้นใสขึ้นๆจริง
ใช้ดีๆๆจริงๆๆครับ ใสขึ้นเยอะมากแค่วันสองวันก้อเห็นผล สิวที่ผมเป็นเยอะ ก้อลดลงและหายอักเสบเร็วมาก รอยสิว จุดด่างดำก้อหายจางลงเยอะ ใช้ดีๆๆจริงๆๆเลยมาบอกต่อคับ
เราใช้แล้วหอมมากเลย

หน้าเนียนดี

สัก4-5วันก็เห็นผลแล้วไม่ได้โม้

เพราะใช้ของพอนด์มากเกียบ 6 ปีแล้ว

อันนี้เพิ่งลอง

ก็ดีเหมือนกันนะ

ใครก็ชมว่าหน้าใส เพื่อนชมเยอะแยะ
ปกติ เป็นคนใช้ของไม่ทน หมดแล้วเห็นยี่ห้อใหม่ก็ใช้ เปลี่ยนไปเรื่อย
เจอพอนด์สีเขียวเมื่อคืน แปลกตา มาณว่าออกใหม่ก็ซื้อเลย 2 กระปุก
เดย์และไนท์ครีม แล้วจะมาอัพเดทใหม่นะจ๊ะ (ซื้อทั้งที่ยังไม่รู้รายละเอียด)
พึ่งเข้าเน็ตอ่านนี่แหละ
ถอยมาใช้แล้ววววจ้าาา..เริ่ดดีนะ...

แต่แบบกลางคืน ที่โลตัสเอ็กซ์เพรส...พนง..แอบลวง

ถามว่ากี่บาท ชีบอกว่า 189 ค่ะ พอคิดตังค์ แม่เจ้า..283 บาท เชียวหรือเนี่ย...

จิง ๆ แล้วมันเท่าไหร่อ่ะ..
ใช้ดีมากๆตอนแรกก็กลัวแพ้แต่ใช้ดีมากๆ หน้านุ่ม รอยสิวลดลง หน้าเนียนจนเพื่อนทัก

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again