ช่วยแนะนำแป้งวิ้งๆหน้าเงาๆวาวๆทีค่ะ

ใครใช่รุ่นไหนแบบไหนแนะนำกันด้านเลยนะค่ะ

พอดีไม่เคยใช่เลยอ่าค่ะ แต่ชอบ...อิอิ

อยากได้แบบวิ้งๆละเอียดๆวาวๆเงาๆอ่าค่ะ (แบบเป็นเม็ดๆม่ะเอาน้า...)

แนะนำเบอร์ / สีด้วยนะค่ะ ขอบคุนค่ะ

ต้องการใช่ด่วนเลยจ้า...โพสแนะนำกันเยอะๆน้า...

skinfood - lime secret shine pact ลองไปเทสต์ดูที่ร้านก่อนได้ค่ะ ว่าจะใช่อย่างที่อยากได้รึป่าว ..
Anna sui loose powder#002
วันนี้เพิ่งไปถอยมา BA น่ารักมาก
เราขอลองก่อนครึ่งหน้า จะได้เทียบว่าผ่องเด้งเท่าที่อยากได้หรือเปล่า
สรุปว่าชอบมาก หน้าเนียนกริ๊บ วิ้งเด้งวิบวับ พอบอกว่าเอาตัวนี้
น้องเค้ารีบเปิดtester ทาให้ทั้งหน้จะได้เสมอกับ
เท่านั้นไม่พอ รีบคว้าแปรงส่งให้เราบอก
ปัดบรัชออนด้วยสิคะ
สี #400 สีใสๆเหมือนน้ำแตงโม
เราก็บ้าจี้ ปัด เออสวยจริงๆ
ชอบเจ๊เล้งตรงที่รูดบัตรเครดิตได้น่ะคะ สะสมแต้ม
และก็ลด 30% ถูกกว่าซื้อห้าง
ถามเพิ่มจ้า...พวกetude /nars/kiss เปนงัยบ้างอ่าค่ะ

ถ้าใครเคยใช้
kiss ดีมั้ย...ต้องเลือกสีไหนค่ะ

เห็นแป้งฝุ่นของ TIFFA มีนะคะ แบบเป็นวิ้งๆ สวยดี
เหมือนใช้สำหรับแต่งหน้าตอนกลางคืน

Kiss นี่ถามถึงเบสรึเปล่าคะ
เราใช้แล้วโอเคนะ คุมมันดีเลย แต่หน้าเราแห้งเราว่าไม่เหมาะเท่าไหร่
ถ้าคนหน้ามันน่าจะใช้ได้สบายๆ
เราใช้สี 02 จ้า

วิ่งๆ skinfood   แบบ คห1 อะคะ  ไม่กะเบสสาเก วิ้งน้อยลงมาหน่อย
อยากด้ายเป็นแป้งเลยอ่าค่ะ แป้งม่วง ETUDE ดีมั้ย่คะ

kissหมายถึงแป้งอัดแข็งผสมวิ้งค่ะ

เบส คิส เจ๋งมากสำหรับเรานะ เบอร์ 02
แป้งฝุ่น คิส เกือบเจ๋งอ่ะ

ถ้าของถูกหน่อย แนะนำ Kate นะคะ จะเป็นตัวที่เหมือนปัดแก้มอะ แต่เป็นสีขาว-ทอง
ปัดแล้ววาวๆดี วิ้งละเอียด ไม่เป็นเม็ด
ถามอีกนิดค่ะ ใครเคยใช้พวกแป้งม่วงของ etude ดีมั้ยค่ะ ...แล้วต้องใช้ไฮไลน์อีกมั้ยค่ะ
เคยใช้แป้งฝุ่นของ Lunasol วิ้งๆ สวยดีค่ะ :)
ตอบช้าไปป่าวอ่ะ
เรามีอยู่นะแป้งม่วง Etude แต่ไม่ค่อยได้ใช่เพราะหน้ามันแอนด์ไม่เรียบด้วย
ปัดวิ๊งมากๆเดี๋ยวแย่
แต่เวลาใช้เราใช้ปัดหลังสุด ตอนแต่งหน้าเสร็จแล้วอ่ะ
ก็ปัดหน้าผาก แก้ม คาง สันจมูกนิดนึง
อย่ามากนะ มันจะเห็นออกเป็นสีม่วงอ่อนๆอ่ะ แต่ก็ฉ่ำๆวาวๆดี

ว่าแต่ยังไม่เคยใช้แทนแป้งทั้งหน้าเลยอ่ะ กลัวมันจะลอย
Etude Peach Skin Pact เบอร์ 1 ตัวใหม่เพิ่งใช้เลยค่ะ
หน้าเด้ง และ วิ้ง เวลาถ่ายรูปหน้าเด้ง สุดๆๆเลยค่ะ
 เราใช้ Anna Sui loose powder ค่ะ เบอร์ 001

วิ้งระยับมากมาย ส่วนตัวเราไม่เอามาทาทั้งหน้าค่ะ

เอามาแต้มบางจุดเท่านั้น เพราะสีแอบวอกเกินไปนิดนึง ( แฟนซื้อมาฝากค่ะ เลยได้สีไม่ค่อยตรงกับสีผิวเรา  ) ส่วนตัวชอบนะคะ หอมกุหลาบมากมายด้วย

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again