{Review} Contactlens Puffy 3 Tone Brown + รูปถ่ายชุดจีน

0 17

สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวเองก่อน

ชื่อ "โช" นะคะ อายุยี่สิบกว่าๆ

จริงๆก็เล่นมาได้สักพัก ตั้งกระทู้มาสักหน่อยแล้ว

แต่ไม่แน่ใจว่าเคยแนะนำตัวเองหรือยัง

เอาเป็นว่าถือว่าทำความรู้จักกันเรื่อยๆเนอะ ^^

-----------------------------------------

วันนี้มารีวิวคอนแทคเลนส์อีกตัวจ้า

คราวที่แล้วรีวิว Blythe Big Red สีสันฉูดฉาดกันไป

เนื่องจากโชเป็นพวกชอบคอนแทคสีแปลกๆ สดๆ แบชาวบ้านไม่ใส่

เลยถอยสีน้ำตาลแปลกๆมาอีกตัว ที่ใส่แล้ว "เด่น" พอสมควรค่ะ

เนื่องจากลืมถ่ายรูปเลนส์ (อีกแล้ว) เลยต้องพึ่งอากู๋สักหน่อย

สีขอบเป็นสีน้ำตาลเข้ม สีเลน์เป็นสีน้ำตาลอ่อนไล่ไปหาสีแดงด้านใน

มันดูแปลกดีตรงไล่ไปหาสีแดงนั่นแหละค่ะ เลยอยากลอง

มาดูรูปตอนที่ใส่แล้วดีกว่าค่ะ วันนั้นใส่ไปถ่ายรูปตอนตรุษจีน

(ดองไว้ตั้งนาน เพิ่งจะเอามารีวิว ปั๊ดโธ่!)

ใส่แล้วก็ดูเด่นดีค่ะ ตอนแรกเห็นเลนส์ดูจางๆ คิดว่าจะไม่ชัด

ปรากฏว่าลายและสีชัดเจนดีค่ะ คนตาดำๆใส่แล้วไม่มีปัญหาเรื่องสี

แถมๆกับรูปตอนไปถ่ายเมื่อตรุษจีนค่ะ

คอนแทคเลนส์ + สีผิวแอบไม่เข้า หมวยได้แค่นี้ T^T

------------------------------------------------------

ขอบคุณที่แวะเข้ามาชมค่า~

OldFashioned

OldFashioned

ผู้หญิงบ้าๆบอไม่อยู่กับร่องกับรอย บางทีก็หัวเราะ บางทีก็ร้องไห้ แต่จริงใจนะ!

FULL PROFILE