เราใจง่ายไปหรือเปล่าที่ไปนอนกับเขา

สับสนมากตอนนี้ คือเราเพิ่งเลิกกับแฟนที่เคยอยู่ด้วยกัน แล้วก็มีพี่คนนึงเขามาจีบ เราคบกันได้ไม่นาน ไม่กี่เดือนเองคะ เราก็มีอะไรกับเขา
เขาก็เอาใจเราทุกอย่างนะ ดีกับเรา  ตอนนี้เขาอยากให้เราไปเช่าห้องอยู่กับเขา คือเขาพยายาม ขอมีอะไรกับเราตลอด เราก็ยอมให้เขาเอา เพราะเขาหล่อนะ เราหน้าตาไม่ค่อยดี เราชอบเขามากๆ เพราะ เขาบอกว่า เขาไม่เคยมีใครอย่างเรามาก่อน
แต่เราไม่พร้อมจะอยู่ด้วยกัน เขาก็เลยย้ายมาอยู่ห้องเราเลย เพราะอยากรับผิดชอบที่ได้เสียกับเรา
ทุกวันเขาขอมีอะไรกับเราตลอด แต่ก็คุมโดยใช้ถุงยางนะคะ เขาอารมณ์ค่อนข้างสูง ยิ่งวันหยุดก็หลายๆครั้ง
บางครั้งเราก็เจ็บ เพราะมีอะไรกันหลายครั้ง  บางครั้งเราทำงานกลับมาเราเหนื่อย เขาก็จะมีอะไรกับเราให้ได้
เขาจริงใจนะเพราะว่าบอกกับเราว่า เขาไม่เคยมีใคร และคนเราถ้ารักกันมากเลยอยากมีอะไรด้วย
เราก็ไม่แน่ใจว่ามันจริงไหม.ที่เขารักเรา แต่ตัวเราเราชอบเขามากนะ
หรือทุกวันนี้ที่เขายอมเราทุกอย่าง เขาจะหยุดที่เรา หรือเพราะอยากจะมีอะไรกับเราไปเรื่อยๆกันแน่คะ

อีกอย่างเราก็รู้ว่าเขาอยู่ที่ไหน ทำงานอะไรที่ไหน ถ้ารู้แบบนี้มีโอกาสที่เขาจะหนีไปไหมคะ หากเขาไม่จริงใจกับเรา..

ตอบไม่ได้ค่ะ....ถ้าไงก็เผื่อๆใจไว้บ้างแล้วกัน คนเราทุกวันนี้ รักนิรันด์ ฟันแล้วทิ้ง มีเยอะแยะ ทั้งหญิงและชาย

ต่อให้แต่งงานมีครอบครัวไป ก็ไม่ได้แปลว่า ใครคนใด จะหยุดอยู่ที่อีกคนเสมอไป ชีวิตไม่ได้จบอยู่แค่เรื่อง ผู้ชาย 
เราว่าเขาเห็นเธอเป็นที่ระบายอารมณ์หรือเปล่า
รักกันจริงๆ ต้องห่วงใยกันสิ แม้แ่่ต่เรื่องสุขภาพก็เถอะ :(

รักกันต้องให้เกียรติกันด้วย ไม่ใช่บังคับแบบนั้น
เขาได้เราง่าย เขาจะมองว่าเราก็ทิ้งง่ายนะ ถ้าระหว่างคบกันเขาไม่ให้เกียรติเราเนี่ย

แต่ถ้าได้เราง่่ายก็จริง แต่ตอนคบกัน ก็ดูแล ทนุถนอม ก็ดีไปอย่าง (แต่หายากนะ)
ถ้าคุณมีความสุข ก็ขอให้ใช้ชีวิตแบบมีความสุขค่ะ ความสุขมักจะอยู่กับเราไม่นาน มันเป็นเรื่องของคุณ2คน ความรักมันห้ามกันไม่ได้ แต่ความอยาก มันยับยั้งกันได้ค่ะ
อ่านหัวกระทู้แล้วแรงจนต้องเข้ามาอ่านต่อ

จขกท.อายุเท่าไหร่คะ

100ทั้ง100 ของผู้ชายจะแกล้งทำดีเพื่อ "Fun" เท่านั้น
เขารักเราหรือรับผิดชอบไม่เกี่ยวกับการถวายตัวของเราเลยนะ

แต่เรื่องนี้ก็แล้วแต่ตัวคุณน่ะค่ะ ถ้ารักเขามาก มีความสุขที่ได้เขามานอนกอดก็คงไม่เป็นไร (ร่างกายของคุณ)
ในใจเคยคิดมั้ยว่า เรามีคุณค่ากับเขาแค่เรื่องนี้เท่าันั้นรึเปล่า
ถ้าไม่มีประเด็นเรื่องบนเตียง เขาจะคบเราต่อมั้ย (ถ้าไม่...แสดงว่าเขาไม่ได้รักคุณ แต่เขารักการ "Fun + Free") 

มีเซ็กส์กับเขาแล้วสนุกไหมล่ะคะ พอใจหรือเปล่า ถ้าไ่ม่ได้ตั้งแง่กับเรื่องบนเตียง แถมยังสนุกไปด้วยได้ ถ้าเขาไม่ได้เอาอะไรจากชีวิตคุณไป ก็ไม่เห็นเป็นอะไรนี่คะ

จขกท.ค่ะ รักกันต้องทะนุทนอมกัน..ไม่ใช่หรอคะ- -*
อีกอย่าง ต่อให้คบกันไป พูดตรงๆนะคะ ก็ต้องเลิกอยู่ดี เพราะ..
1.โฮโมนเรื่องเพศของผู้หญิงมันเร้าร้อนน้อยกว่าผู้ชาย(มาก)  ผู้หญิงมักจะพักผ่อนด้วยการหลับนอน
2. ผู้ชายไม่เหมือนผู้หญิง  พวกผู้ชายมักจะพักผ่อนด้วยการอย่างว่า...- -*
สุดท้าย ถ้านึกถึงระยะยาวแล้ว ..ไม่คุณก็เขาที่ต้องเบื่อกับพฤติกรรมที่จูนกันไม่ได้..อาจจะ "เบื่อ" หรือ "ชินชา" อะไรก็แล้วแต่...สุดท้ายก็ "จบ" อะคะ

ขึ้นอยู่กับเจ้าตัวเองอะคะ  ลองคิดดูดีๆนะคะ เป็นกำลังใจคะ

ผู้ชายหลายๆคน แค่ได้มีเซ็กส์จะอะไรก็พูดได้ทั้งนั้น ... ไม่อยากบอกให้ จขกท ใจเสีย แต่เรื่องอย่างงี้เผื่อใจไว้ก็ดีค่ะ
เพราะเรารู้จักเค้ายังไม่นาน ทุกอย่างที่เป็นเค้าเราก็เห็นแค่ผิวเผิน และออกมาจากปากเค้าคนเดียวเท่านั้น
เมื่อนานๆไปผู้ชายคนนี้จะยังเหมือนเดิมไหม จะเป็นยังไง ก็ไม่มีใครรู้ คุณคาดเดาอะไรไม่ได้เลย
ถึงจะรู้ที่ทำงาน ที่อยูี่่เค้า.. แล้วไงคะ เพราะถึงเวลาถ้าคนมันจะไปมันก็ไป เมื่อเค้าหมดใจคุณก็รั้งไว้ไม่ได้หรอก

อีกอย่างเราว่าเค้าหักโหมกับคุณมากไปไหม.. ถึงจะอารมณ์รุนแรงแต่ถ้าคุณไม่ไหวเค้าก้สมควรจะพอนะคะ
คุณไม่ได้อยู่มาเพื่อมี sex กับเค้าอย่างเดียว คุณยังต้องทำงาน ยังต้องพักผ่อน และมีชีวิตส่วนตัวอีก
รู้จักปฏิเสธบ้างเถอะค่ะ ไม่ยังงั้นนานไปจะน้ำท่วมปาก แล้วคุณเองนั่นแหละที่จะเดือดร้อน

อ้อแล้วก็เรื่องป้องกัน ต้องป้องกันตลอดนะคะ อย่าไปยอมให้เลิกใช้เชียว
ถึงมีแล้วมันจะมีความสุขยังไงก็ต้องปลอดภัยไว้ก่อน คนร้อยพ่อพันแม่ เค้าผ่านอะำไรมาบ้างก็ไม่รู้

ปล. อย่าลืมรักตัวเองบ้างนะคะ ...
จขกท คะ
เรากับแฟนคบกันมา 7 ปีแล้ว ยังไม่เคยมีอะไรกันเลยค่ะ
เค้าขอเราเเต่เราไม่ให้ เค้าก้อโอเคนะคะ
ถ้าเค้ารักเราจริงเค้าต้องรอเราได้ค่ะ

จขกท อย่ายอมให้เค้าทำแบบนี้เรื่อยๆนะคะ
เพราะคนที่ เสียกับเสียคือ ฝ่าย ญ ค่ะ
บอกแฟน จขกท สิคะว่า การที่ผู้ชายจะมีความสุขได้ไม่จำเป็นต้องทำแบบนี้นะคะ
เค้าก็สามาร masturbation ได้ ไม่ใช่หรอคะ

อีกอย่างหนึ่ง การย้ายมาอยู่ร่วมกัน เพราะเค้าอยากมี อะไรกับ จขกท ทุกวันไงค่ะ

อย่าเลยนะคะ
ถ้าเพื่อนของ จขกท รู้ เค้าก็เอาไปพูดกันในทางเสียหายได้ค่ะ

จขกท สู้ๆๆน้า เป็นกำลังใจให้ค่ะ

เรื่องมีอะไรกันเป็นเรื่องส่วนตัวของ จขกท ค่ะ เราไม่ขอออกความเห็นอะไรนะ แต่เรื่องความรัก มันต้องใช้เวลาค่ะ มันไม่ได้สร้างมาจาก ดิน น้ำ ลม ไฟ มันเกิดมาจากความผูกพัน เพราะฉะนั้น อย่าเพิ่งคิดไปไกลนะคะ ดูเค้าเป็นวันๆไปดีกว่าค่ะ ถ้าวันนี้แฮปปี้ก็โอเค ถ้าวันไหนมันไม่เป็นไปตามที่เราหวัง เราต้องเข้มแข็งและอยู่ให้ได้ค่ะ

เรื่องบนเตียงก็สิทธิส่วนตัวคะ ใจง่ายหรือเปล่านี่ลองมองย้อมมาว่าเสียใจรึเปล่า สบายใจหรือเสียใจเรื่องนี้ก็ต้องตัดสินใจเองนะคะ แต่เขามีเราคนแรกหรือเปล่า จะรักยาวนานหรือเปล่า จะจริงใจหรือเปล่า จะไม่ทิ้งเราหรือเปล่า จะ จะ จะ และจะอื่นๆหรือเปล่านี่บอกไม่ได้ในวันนี้พรุ่งนี้หรอกนะคะ จิตใจของคนเราก็เหมือนทะเลคะ มีส่วนที่เรามองเห็นด้วยตา มีสิ่งที่ต้องดำลงไปดู หรือบางส่วนที่ลึกไม่มีที่สิ้นสุด ไม่ต้องมองอนาคตหรอกคะ มองแค่ปัจจุบันก็พอ ความสุขอยู่ที่ใจ มองไกลไปก็กังวล มองย้อนหลังก็แก้ไขไม่ได้ รักษาสิ่งที่อยู่ตรงหน้าให้ดีก็เพียงพอแล้วคะ เพราะไม่มีใครบอกได้ว่าจะมีนาทีถัดไปหรือเปล่า จริงมั้ยคะ ^^

ไวไปค่ะ

ระวังหวังมากจะทำให้เสียใจ เราเสียตัว เค้าไม่เสียอะไร
สักวัน เค้าจะเบื่อค่ะ
กลัวแทน จขกท. เลยค่ะ
^
^
^
^
^

คิดเหมือน คห. 13

ตัดเรื่องบนเตียงออกไป..คุณจขกท.คะ คุณลองถามตัวเองดูนะคะว่าที่คุณยอมผู้ชายคนนี้เพราะอะไรที่คุณเปิดรับผู้ชายคนนี้เข้ามาเพราะคุณเพิ่งเลิกกับแฟนหรือป่าว อาจเป็นเพราะคุณเหงา  กลัวการอยู่คนเดียวไหม ไม่ผิดหรอกคะที่คุณจะมีเซ็กกับแฟนคุณ แต่ขอให้เซ็กมันเป็นส่วนหนึ่งของความรักนะคะ บางทีการรู้จักปฏิเสธบ้าง อาจทำให้เราดูมีค่าขึ้นคะ คำถามที่คุณถาม คำตอบก็อยู่ที่ตัวคุณแล้วนะคะ

อ่านแล้วก็รู้สึกได้ว่าคุณก็กำลังหวั่นใจอยู่ไม่น้อยใช่หรือไม่

การที่มีเพศสัมพันธ์ก่อนแต่งงานนั้น หากเรายังรักษาตัวเองได้ดีอยู่ ไม่เสียใจ ไม่ท้องก่อนแต่ง ไม่ติดโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ ก็ถือว่าไม่ผิดหรอกเพราะมันเป็นร่างกายของคุณ

หากแต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเค้าจะจริงจังกับคุณไปตลอดหรือจะทิ้งคุณไปในอนาคตอันใกล้

ไม่มีใครตอบได้หรอก คนที่ตอบได้ก็คือผู้ชายคนนั้นคนเดียว

หากคุณคิดว่าคุณรักเขาและที่ทำอยู่ตอนนี้มีความสุข จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดก็แล้วกัน หากวันหนึ่งต้องจากกัน ก็จะได้ไม่ต้องเสียใจ เพราะเราได้ทำดีที่สุดแล้ว

ขอหยิบยกข้อความที่อ่านเจอให้ FB มาลองให้อ่านดูก็แล้วกันจ้า

ต่อให้คุณ “ดีพอ” หรือ “พอดี”
แต่ถ้าคุณได้พบกับคนที่ “ไม่พอ” สักที
สิ่งดีๆที่คุณให้ก็ไร้ค่า
มาสะดุดตรง "เราก็ยอมให้เขาเอา เพราะเขาหล่อนะ เราหน้าตาไม่ค่อยดี เราชอบเขามากๆ"
ถ้าจะยอมให้เขา ไม่น่าจะด้วยเหตุผลนี้เลยนะคะ เป็นอย่างนี้แล้วดูผู้ชายได้เปรียบจัง

อยากให้คิดมากๆว่าเราชอบเขาและยอมที่จะให้เขาจริงไหม เราจะไม่ตัดสินคุณนะ
แต่อยากให้คุณคิดดีๆ ผู้ชายที่อยากได้ก็พูดได้ทุกอย่างแหละค่ะ
ดูการกระทำดีกว่า ใช้เวลาให้มากกว่านี้แล้วลองศึกษากันนะคะ

คิดทำไมตอนนี้อ่ะคะ...มันคงไม่ทันแล้วหล่ะในเมื่อเขาเอาแล้ว
กระทู้พลีชีพจิงๆ
ตอบไม่ได้เหมือนกันค่ะ เราก็คนละฟีลเลย

ขอพูดตรงๆนะคะ มาถึงป่านนี้แล้ว อยู่ที่ตัวคุณแล้วล่ะค่ะ ถ้าเขายังไม่ได้ยังไม่เท่าไหร่ แต่นี่ได้แล้ว คุณก็ต้องดูเอาเองว่า

เค้าเป็นอย่างไร ทุกคนในนี้คงตอบแทนคุณไม่ได้หรอกค่ะ แต่ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ ขอให้พบเจอแต่สิ่งดีๆนะคะ สู้ๆค่ะ ^^  
ไม่ได้แรงนะคะ ... แต่แบบว่าไม่มีทางที่เขาจะรักจิงหรอกค่ะ เขามีแต่จะได้กับได้เท่านั้นค่ะ การที่เรารู้ว่าบ้านเค้าอยู่ไหนหรือรู้จักที่ทำงานเค้านั้นมันไม่ช่วยอะไรได้หรอกค่ะ ขืนเราไปร้องแรกแหกกระเชอก็มีแต่เรานั่นแหละค่ะที่ต้องเป็นฝ่ายอายชาวบ้านเค้า
ตอนแรกๆเราว่าเร็วไป ที่จะอยู่ด้วยกัน แต่เขาบอกว่าก็จะได้รู้กันว่า เราจะอยู่ด้วยกันรอดหรือไม่..
เหมือนเขาอยากจะอยู่ใกล้ๆเราตลอดเวลาหรือจะเร่งรัดความสัมพันธ์หรือเปล่า
หรือเพื่อแสดงว่าที่มาอยู่กับเราให้เห็นว่า เขาก็ไม่มีคนอื่น ก็เกือบทะเลาะกันช่วงแรกๆ
แต่ขาบอกว่าเขามีความสุข เขาก็แสดงความรับผิดชอบว่าในเมื่อได้เราแล้วก็เลยต้องย้ายเข้ามาอยู่ด้วย..
มันแปลกไปไหม ที่ผู้ชายพูดแบบนี้..

ไม่ได้อยากจะอะไรหรอกนะ
คนมันอินเลิฟอยู่อาจจะมองอะไรไม่ได้ทุกมุมเหมือนคนอื่น
แนะนำว่าถ้า จขกท ถอยหลังมามองซักก้าว จะได้เห็นความจริงว่าแฟนของ จขกท เค้ารักจริงหรือว่าหวังอะไรรึป่าว
เพราะเหมือนที่หลายๆคนว่านะคะ ผู้หญิงอย่างเราๆเรื่องอย่างนี้มีแต่เสียกับเสียนะคะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again