~~~~~ {Review Lip Barry m from UK]} 8 สี ~~~~~~

แวะมารีวิวให้ดู กับลิปBarry m

เป็นคนชอบลิปมากๆ ซื้อทุกแบบที่อยากได้

เพราะว่าราคาพี่แกโอเค สุดๆ

แต่ว่าสั่งทางเว็ปbarry m กว่าจะได้ก็ เกือบ 3 อาทิตย์

ตอนนี้ปลื้นสีที่มีอยู่มากๆ อิอิ

มีเยอะเอามารีวิว 8 สีพอ

ในนี้7 สี แถมกลอสอีก1

จากซ้ายไปขวา

1. #100 นมชมพูมาก เนื้อสี เกือบด้านนะ
2.#113 มันๆ นู๊ดนมเบาๆ
3.#129 มันๆไม่ถึงกับม่วงแบบในรูปนะทาออกมาเท่ดี
4.#140 มันวิ๊งเป็นประกาย สวยหรู รักมาก!
5.#52   แจ่มเจิด คุณนายที่ 3
6.#107 กากเพชร เอาไว้ลงที่หลัง ไม่ออกสีมากเป็นกากเพชรม่วง
7.#54    ตัวนี้เค้าฮิตกันมาก สีส้ม แบบส้มเลยอะค่ะ ทาแล้วเคลือ สีปากไปเรย

กลอส เบอร์ไรหว่า?

จำชื่อไม่ได้แต่ว่าเป้น pink gliter

ประมาณนี้ เบอร์ 7 อ่า

วิ๊งดีชอบ มีกลิ่นหอมเหมือนเบอร์รี่นะ

ใช้กล่องบีบีถ่าย ตอนเทสที่ต้นขา แบบว่าถ่ายยากอะ

แสงก็ไม่พอดี แอบ มึน แต่สีก็ประมา๊ณเนี่ยแหละ

ตัวไหนมันๆก็จะวาวๆออกมาเด่นชัดอยู๋

ปลื้มมาก คือ 113 / 140 ค่ะ อิอิ

เรียงสีให้นะ
100/113/129/140/52/107/54

I LOVE BARRY M 

สีที่1กับสีที่5 สวยมากครับ
สวยทุกสีเลยค่ะ ชอบมาก ๆ

อยากได้มว้ากกกกกกก เลยค่า เเล้ว มีเเต่ในเน็ตเหรอค้ะที่เมกา ที่ วอลมาท ไรเเบบนี้มีมั้ยน้อ พอดีจะฝากน้องสาวหิ้วพอดี ^^ -

แหะๆ จขกท . ไม่ทราบที่ขายอะค่ะ สั่งเองทางเน็ตอย่างเดียวเลย อิอิ
คุณแม่ค้าคนนี้มาเนียนตลอด...
ikkim............กับลิป barry M เนี้ย เง้อ
 OMG อยากได้ๆๆ สีที่ 3 / 4 / 6 / 7 สวยม๊ากกกก 
ก้ใช้เอง ขายเอง ไม่ได้หรอค่ะ ?
ใช้เองขายเองได้ค่า แต่ไม่ควรมาเนียนโปรโมทสินค้า
จีบันเป็นเว็บแบ่งปันค่ะ ไม่ใช่เว็บโปรโมทสินค้า

แล้วbarry m เท่าที่เราเห็น ถ้าไม่ได้สั่งจากเว็บของบริษัทโดยตรง ก็แทบจะมีคุณikkimคนเดียวอะค่ะที่รับพรียี่ห้อนี้ มันเลยส่อไปทางนั้นได้นะคะ
เพราะเราเห็นเชียร์มาหลายกระทู้แล้ว

เห็นกระทู้นึง เคยมีลงลิงค์facebookที่ขายไว้ด้วย แต่มีคนทักว่า เหมือนจะขายของ คุณก็เลยลบไป

ถ้าไปทำแบบนี้ในห้องแป้งคงโดนหนักแล้วอะค่ะ ที่นู่นเค้าจับม้าเก่ง เพิ่งมีเคสนึงไปสดๆร้อนๆ แต่สาวๆจีบันคงใจดีกว่า เราว่ามีหลายคนทะแม่งๆแต่ไม่ออกมาพูดนะ

ยังไงก็ตาม ถ้าเราข้าใจเจตนาผิดก็ขอโทษจริงๆนะคะ ถ้าคุณไม่ได้ตั้งใจ แต่ก็อยากเตือนไว้อยู่ดีว่าอย่าทำอะไรไปในแนวที่เชียร์สินค้าแบรนด์ใดแบรนด์หนึ่งมากๆ หรือโปรโมทเยอะๆ เพราะอาจจะทำให้ถูกมองในทางเสียหายได้ค่ะ
สวยๆๆๆๆๆ มากค่ะ...เคยเปิดดูเว็บแล้วเหมือนกัน สีทาเล็บก็สวยนะ...แต่สั่งไม่เป็น
ไม่รู้ราคาจัดส่งมาไทยด้วย แพงมากมั้ยคะ??
คือมัทก็เล่น sbn จีบัน บ่อยอะนะคะ

ก็แอบคิดเหมือนคุณ Pete นิดนึงอะค่ะ คือรีวิวตอกย้ำ แล้วเหมือนกับว่าไม่ค่อยมีคนรีวิวด้วย ก็เลยรีวิวซะ

ลูกค้าจะได้หารีวิวได้อะไรทำนองนี้อะค่ะ เพราะจิ้มลูกเจี๊ยบดู มีแต่Barry M ทั้งนั้นเลย

บวกกับจขกท.ขายด้วยไงคะ ละเท่าที่ดูก็มีจขกท.คนเดียวด้วยมั้งที่ขายมือ1อะค่ะ

อันนี้ไม่ได้จะมาคอมเมนท์ทำร้ายอะไรนะคะ รบกวนจขกท.ช่วยเข้าใจเจตนาด้วย ขอออกตัวก่อน กลัวเข้าใจผิดกัน

สิทธิส่วนบุคคล ถ้าคุณไม่ควักสะตังซื้อก็ไม่เสียประโยชน์นิค่ะ นั้งดูแล้วรู้สึกคันมือหรอ?
Barry m ก็เป็นสินค้าที่หน้าประัทับใจ เผยแพร่ แชร์กันไป ก็เป็นการreviewนิค่ะ

"แต่ไม่ควรมาเนียนโปรโมทสินค้า จีบันเป็นเว็บแบ่งปันค่ะ " ก็แบ่งปันไงค่ะ !

สินค้าที่รีวิว ของตัวเราเอง ทั้งนั้น !  หากบางคนอยากได้แต่ไม่สามารถสั่งจากเว็ป เราก็สั่งให้ ก็เป็นเรื่องธรรมดา กำไร20บาท คิดเล็กคิดน้อยกันทำไม?

ขอโทษนะค่ะ ไม่ขอตอบกลับในทางอคติกันแล้ว เด๋วเว็ปบอร์ดจะลุกเป็นไฟ
จิตใจคนเรา หากมีเมตตากรุณา ไม่คิดเล็กคิดน้อยอะไรมาก ก็จะดีนะค่ะ

ชอบสีชมพูนู๊ดจังเลย ต้องสอยซะแล้วว
เราว่าคุณค่อนข้างหลงประเด็นแล้วนะคะ มันไม่ได้เกี่ยวกับว่า ไม่มีจิตใจเมตตากรุณาหรืออะไร เราแค่มาเตือนว่าสิ่งที่คุณทำอยู่มันไม่ถูกต้องนะคะ "หากบางคนอยากได้แต่ไม่สามารถสั่งจากเว็ป เราก็สั่งให้ ก็เป็นเรื่องธรรมดา" คำพูดนี้ก็ฟังดูมีน้ำใจค่ะ แต่สุดท้ายเจตนาเป็นยังไงก็คงรู้อยู่แก่ใจนะคะ เพราะเอาจริงๆ searchชื่อคุณไปมีแต่review barrym กับขายของ ไม่มีรีวิวอย่างอื่นเลย ในทางกลับกันsearchคำว่าbarrym เราก็เห็นมีคุณคนเดียวที่ขาย มันเลยทำให้ตะหงิดๆเฉยๆค่ะ แต่ถ้าคุณแน่ใจว่าการที่มารีวิวที่นี่ ไม่มีเจตนาแอบแฝงว่าจะโปรโมทอะไรซักจริงๆ อย่างที่บอกไปในคอมเม้นที่แล้วนะคะว่า เราต้องขอโทษจริงๆ สุดท้ายใครทำอะไร เจตนาคืออะไร เจ้าตัวเป็นคนที่รู้ดีที่สุดล่ะค่ะ
 จะบอกว่า ...ถ้าคุณไม่บอกว่าเค้าเป็นแม่ค้าขาย berry M เราก็ไม่รู้หรอกว่าเค้าเอามาตั้งใจขาย...

เพราะ เค้าแค่มา เทียบสีให้ดู = =~

ตัวเค้าก็ไม่ได้ใส่ลิ้งค์ หรือ พูดอะไโยงไปถึงเวบที่เค้าขายนี่นา 

เห็นด้วยกะคุณ ukiebluekie ค่ะ (เราไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องอะไรน้า ไม่ได้เป็นหน้าม้าด้วย) คือเรารุ้สึกว่า เค้าไม่ได้มาขายของแบบโฆษณาสินค้า อะไรแบบเนี่ย เค้าก็แค่มารีวิวสีให้ดูอ่ะ บางทีการจับผิดมาไปมันก็เสียบรรยากาศในการอ่านกระทู้นะคะ อย่างนี้เวลาคนอื่นเค้ามารีวิวบ้าง ไม่ต้องโดนสงสัยว่ามาขายของไปหมดเหรอคะ
อยากได้รีวิวแบบรีวิวจริงๆมากกว่า =w=" เพราะน้องๆเราหลายคนที่ซื้อมาใช้แล้วเค้าว่าเนื้อแห้งค่ะ

อ่า...แก้หน่อย แค่อยากถามคนที่เคยใชว่ามันแห้งจริงมั้ย เพราะเอาจริงๆเราเองก็อยากได้หลายสีเหมือนกันค่ะ

โอยย งง อะไรกันอ่า 

แต่ว่า ชอบจังเลย สีสวยเนอะ ^^
เราก็ไม่รู้สึกเหมือนกัน
ขอบคุณนะค่ะที่สนใจกระทู้เรา
แค่อยากจะบอกว่า จะขายหรือไม่ขาย ก็สุดแล้วแต่ เพื่อนๆจะต้องการซื้ออะค่ะ

ไม่รู้ว่าเจตนาของ Pete ต้องการอะไร  ต้องการให้ จหกท เลิกรีวิวหรอค่ะ ??~

คำว่าไม่ถูกต้องของคุณคืออะไร เอาอะไรมาตัดสินว่าไม่ถูกต้อง
หากรีวิว แบบนี้ บอกว่าไม่ถูกต้อง คือ จหกท ต้องลบ กระทู้ออก แล้วเลิกตั้งรีวิว Barry m หรอ ? แอบสงัสยว่า นั้งจับผิดกันทำไม  ? ? แป่ว

คิดว่าจขกท.ก็อาจจะต้องคอมเพลนเรื่อง ความทน เนื้อของลิป ความแน่นเม็ดสี

การตกร่อง ความแห้งในการเติมระหว่างวัน เพิ่มอะค่ะ

ละเอียดขึ้น ทำนองนี้

ได้ค่ะ เด๋วรีวิวให้
แต่ละสี แสบทรวงจิงๆ เหอๆๆ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again