แต้มกรดTCA ที่หลุมสิวแล้วเกิดแผลนูนที่หน้า

แต้มกรดTCA หลุมสิวที่คลินิคแห่งหนึ่ง แล้วเกิดแผลนูนแดงที่หน้าบริเวณแก้ม หลังสะเก็ดหลุด
กังวลมากเพราะค่อนข้างมีหลายจุดที่แต้มแล้วเป็นแผลนูน ไม่กล้าไปแต้มซ้ำต่ออีกเลย กลัวแผลจะนูนมากกว่านี้ (แต้มมา3-4ครั้งได้แล้ว) เพราะครั้งล่าสุดบอกหมอไปแล้วว่าเนื้อที่ขึ้นมาใหม่ทำไมไม่เรียบอ่ะคะ  มันเป็นแผลเป็นนูนๆขึ้นมา หมอก็ไม่พูดอะไร ยิ้มให้แล้วก็แต้มต่อไป
ต้องรักษายังไงต่อไป มีวิธีแก้ไขไหมคะ หรือเราควรเปลี่ยนวิธีรักษาหลุมสิวด้วยวิธีนี้ไปเลย
ช่วยแนะนำครีมทา หรือวิธีการรักษาหน่อยคะ ขอบคุณมากคะ

เห้ออออ...หน้าเป็นหลุมก็เครียดอยู่แล้ว ยังจะมาเป็นแผลนูนที่หลุมอีก

เราเคยแต้มแต่ไม่เป็นแผลนะคะ เนื้อเกิดใหม่มาทำให้หน้าเรียบและหลุมตื้นขึ้น แต่ผิวเราเป็นหลุมไม่มากอ่ะ แต่รอสักระยะน่าจะดีขึ้นอีกนะ

อยากแต้มบ้าง แพงมั้ยค่ะ  หน้าเราเป็นหลุมตื้นๆ เต็มเลย >.<

แต่ถ้าแต้มแล้วนูนงี้ ก็ไม่ไหวนะ T-T 

รอซักระยะ มันอาจจะยุบมั้ยค่ะ ,, แล้วหมอไม่อธิบายเลยหรอค่ะ ว่าแต้มแล้วมันจะเป็นยังไง แผลนูนงี้มันจะหายมั้ย ยิ้มอย่างเดียวคนไข้จะเก็ท มั้ยค่ะคุณหมอ  

เราแต้ม 2 อาทิตย์ครั้งนึง หรือเพราะเราแต้มถี่ไป ทำให้เนื้อมันสร้างขึ้นมาใหม่เยอะเกินผิวจริง 
ส่วนใหญ่จะเป็นกับพวกหลุมลึกๆอ่ะคะ ที่เป็นแผลนูน แต่แก้มจขกท ส่วนมากก็เป็นหลุมลึกซะมาก
แต่หลุมเล็กๆนี่ไม่เป็นนะคะ เราแต้มที่คลีนิคร. ราคาครั้งละ 150 บาท
แต่ตอนแรกเรารักษาด้วยวิธี fractional CO2 แต่เวลาทำแล้ว หน้ามันจะเป็นสะเก็ดเต็มแก้มเลย
แล้วเราต้องมาเรียนทุกวัน เราเลยพักก่อนมาแต้มกรดเอา ไม่คิดว่าจะเป็นแบบนี้ เศร้ามากกกกกก

จขกท.ค่ะ คือว่าเราไปทำ co2 มาแล้วรอยไม่หาย ทำไงดีแง้ๆๆๆ
ทำมานานรึยังคะ แล้วรอยที่ว่านี่คือรอยที่ทำหรือเปล่าค่ะ
ของเราอาทิตย์นึงสะเก็ดก็หลุดออกเกือบหมดแล้ว
คงเพราะเป็นหน้ามันด้วย สะเก็ดเลยหลุดค่อนข้างเร็ว
ของคุณเอ้ทำบริเวณไหนคะ ของเราทำทั่วแก้มเลย
พอสะเก็ดหลุดเนื้อก็จะแดงๆหน่อย แต่อีกไม่กี่วันก็กลับสู่สภาะปกติแล้วอ่ะคะ

เราืทำมาซักสองอาทิตแลฃ้วค่ะ ทำตรงคางก่าแก้มสามสี่จุดหน้าผากสองจุด ตอนนี้เหลือสีดำๆ หลุมเล็กเดี๋ยวจะถ่ายรูปให้ดูนะค่ะ หรือถ้าไงรบกวนแอดเมลล์มาไ้ด้มั้ยค่ะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ไว้มาแชร์ความสวยกานนอกรอบ aepor.za@hotmail.com

แต้มกรดtca หน้าเปนหลุมอ่ะ ทำงัยดี จะหายป่าว
จขกท.แต้มที่ไหนคะ อยากเป็นแผลนูนบ้างเพราะหลุมลึกเหลือเกิน

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again