ตามหาร้านรองเท้าไซส์ใหญ่

ช่วยด้วยค่าาา

เท้าใหญ่แต่ก็ยังอยากสวยง่ะ... ปกติ รองเท้าไซส์ใหญ่สุดตามร้านต่างๆคือ 40 แต่เท้าหนูน่ะ 42 นี่คะ (นอกจากจะไซส์ 42 แล้ว หน้าเท้ายังกว้างด้วย) เลยอยากรบกวนสาวๆจีบันช่วยทีนะคะ

ไม่ว่าจะเป็นร้านรองเท้าที่มีไซส์ใหญ่ หรือร้านรับตัดที่คุณภาพดีก็ได้นะคะ ราคาไม่เกี่ยงค่ะ ได้ตั้งแต่ถูกๆ หรือพันกว่าก็โอเคค่ะ

ช่วยหน่อยนะค้า

ลองไปดู ที่ Center One ที่เสาวรีย์นะ มีให้เลือกเยอะอยู่นะ
แต่ราคาก็สูงกว่าปกติทั่วไปหน่อย
มะงั้นก็ของ VNC ,Bata ก็น่าจะมีประมาณนี้แหละจ้า

แอบสนใจด้วยเหมือนกัน ขอถามคุณ bentto แบบโง่ๆ ว่า ร้าน VNC, Bata นี่ อยู่ที่ไหนอ่ะคะ ไม่วู้...
เท้าเบอ 42 เหมือนกันเลยค่ะ

หาร้องเท้ายากมาก 40 ก้อใส่ไม่ค่อยได้เนอะ
คับไปอ้า

มีวิธีที่ทำให้เท้าเล็กลงไม๊คะ

ลองหาโรงเท้าที่ร้าน ปาริเซียน สยาม ค่ะ ตรงโรงหนังสยามด้านหลังนะคะ
กับตรงมาบุญครอง ปามานชั้น 3 มั้งคะ จำไม่ค่อยได้
VNC

ถ้าจำไม่ผิด ที่สยามเซนเตอร์ ก้อมีนี่คะ

ปต่ไม่รุ้เหมือนกันว่า มีไซส์ใหญ่ไม๊
ไม่เคยเข้าไปอ้ะคะ

ส่วนร้านปาริเซียนที่บอก เพิ่มเติมนิดนึงนะคะ
ราคาอาจจะแพงหน่อย 800-1200 เพราะ ไซส์ ใหญ่อ่ะคะ
vnc & Bata(บาจา) ตามห้างสรรพสินค้าทั่วไปคร้า

Central ลาดพร้าว , ฟิวเจอร์ปาร์ค รังสิต

มีขายที่ JJ Mall ค่ะ อันนี้เพิ่งไปเจอมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว แต่ราคาค่อนข้างสูงกว่าทปกติหน่อยนะคะ ที่ดูมา ส้นเตี้ย ไซส์42 ราคาอยุ่ที่ประมาณ 690 น่าจะต่อรองได้
Natureไรเซอร์ เขียนไม่ถูกอ่ะ แห่ะ ที่เดอะมอลล์รามฯ มีแบบสั่งตัดด้วยค่ะ

เพราะเราก็เท้าใหญ่อยู่ ผู้มีบุญเค้าว่าเท้าใหญ่ 555
แล้วถ้า 43 พอมีมั้ยคะ

แอบอยากรู้
55
แนะนำเหมือนคุณbentto ค่ะ ว่าที่ Center One เสาวรีย์

ส่วนร้านตัด ที่ไม่ค่อยแพงมากก้อเคยตัดที่ บัวสุวรรณพลาซ่า หลัง การบินไทย สำนักงานใหญ่ค่ะ มีอยู่ สองร้าน ร้านนึงจะแพงหน่อย อยู่ตรงทางเข้าด้านข้าง มีให้เลือกเยอะเลย
ส่วนอีกร้านรู้สึกว่าจะมาแค่วันศุกร์วันเดียวนะ คู่ละ 350 หรือ 400 นี่ล่ะค่ะ ใส่ดี เลือกแบบเองได้ด้วย ก้อไปคุยกะป้าเจ้าของร้านหรือไม่ก้อชี้ๆแบบเดียวกะรองเท้าที่มีวางอยู่ที่ร้านก้อได้ค่ะร้านอยู่ตรงใกล้ๆทางเชื่อมไปการบินไทยค่ะ ลองถามคนแถวนั้นดูก้อได้ว่าจะเดินทะลุไปการบินไทยไปทางไหน

ส่วนอีกร้านที่ดีและแพง (แต่ไม่แน่ใจนะว่ามีเบอร์ใหญ่รึป่าว แต่คิดว่าน่าจะมีเพราะเค้าตัดเอง)
ชื่อร้านคุณซิน อยู่ตรงตลาดหลังการบินไทยค่ะ ราคาประมาณ 1200 ไม่รู้ว่าขึ้นรึยังนะค่ะ แต่ว่ารองเท้าดีมาก หนังนิ่ม ไม่มีกัดเลย ร้านนี้พวกแอร์ชอบไปตัดกันค่ะ

ยังไงก้อขอให้ได้รองเท้าสวยๆนะคะ *-*
เท้าใหญ่เหมือนกันอ่ะค่ะ ใส่ 42 เหมือนกันเลย
หารองเท้ายากมากมาย ยิ่งไม่ได้อยู่กทม.ด้วยอ่ะค่ะ
เป็นคนเท้าใไหญ๋เหมือนกัน

รองเท้าที่ไปซื้อ สามคู่จากประตููน้ำ ร้านที่อยู่ในโรงแรมอ่ะคะ (จำชื่อไม่ได้ เดินเข้าไปทางแมค ตรงไปเรื่อยๆ ขวามือ รองเท้าเยอะๆ ไซส์ใหญ่ๆเพียบ ราคามีตั้งแต่ 199 ถึง 350 ... แล้วแต่แบบ...เราใส่41 แต่ร้านหนะ..แค่ 39ก็ใส่ได้แล้ว...ลองไปดูนะ

ส่วนรองเท้าเบอร์ 40 มีร้านที่เดอะมอล บางกะปิ..ไปเหมามา4 คู่ ชื่อร้าน roberto อยู่ชั้นหนึ่ง..ราคาก็ 200 ขึ้นไป...

ลองไปดูนะ
มีทุกไซส์เลยค่ะ เซ็นเตอร์วัน แต่แอบแพง เพราะเราเคยซื้อที่โบนันซ่า ร้านเสื้อผ้าคนอ้วน (มีถึงไซส์ สี่สิบห้า สี่สิบหก) เราได้คู้นั่นมา ราคา 399 เบอร์ 44 แต่เซ็นเตอร์วันขาย 699 แบบเดียวกันเลย T T

VNC ใหญ่สุดเบอร์ 9 เอง ปกติเราก็ใส่ 40-41 ใส่ได้ VNC เบอร์ 9 แต่ 40 คู่ล่ะ 199-299 ใส่ไม่ได้ค่ะ ไม่สามารถยัดลงไปได้ -*-

ยกมือบอกว่าเท้าใหญ่ด้วยคน ใส่ 42 ค่ะ หารองเท้ายากมากก ถ้ามีก็พวกนำดขเาสองพันอัพอ่ะค่ะ (เช่น Clarks) รองเท้าที่เราซื้อตอนนี้และมีไซส์แน่ๆ มียี่ห้อตามนี้ค่ะ
- Clarks (สองพันอัพ เศร้า)
- Naturalizer (พันอัพและสองพันอัพ แต่แบบจะเรียบๆ)
สองอันนี้หาได้ตามห้างแผนกรองเท้าทั่วไปค่ะ
- Castro ร้านสุดยอดของเรา มีเบอร์ 41 นะคะ แต่ใส่ได้ค่ะ อันนี้จะเป็นแฟชั่นค่ะ แต่อาจจะมีส้นสูงๆ เยอะหน่อย (เราสูงด้วย) ราคาปกติก็พันกว่าสองพันอ่ะค่ะ
- VNC ร้านนี้ต้องดูแบบค่ะ บางแบบใส่ไม่ได้ บางรุ่นเขาจะมีถึงเบอร์ 10 ค่ะ แต่ร้องเท้าร้านนี้เราใส่แล้วเจ็บหน้าเท้าเหมือนพื้นรองเท้ามันบางอ่ะค่ะ ซื้อตอน Sale นะคะ จะเหลือไม่ถึงพัน
สอง้รานนี้มีที่ Siam Center ค่ะ
นอกจากนี้ก็มี ปาริเชียนที่ คห. บนบอกๆ ไว้ค่ะ ไม่ถึึงพันแน่นอน แต่เราเคยซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้คิดว่าคงจะไปลองๆ ดูอีกทีค่ะ
อ้อ อีกที่ ร้านชื่อ บาฑุกา มีที่ MBK เหมือนกันนะ แต่ร้านนี้จะมีเบอร์ใหญ่แค่บางรุ่น แล้วแบบจะเป็นผู้ใหญ่ๆ หน่อยค่ะ
เศร้าๆ ค่ะ หารองเท้ายากเหลือเกิน เรามีไม่ถึงสอบคู่อ่ะค่ะ แต่งตัวยากเหมือนกัน แต่เราดีหน่อยตรงที่ เราชอบแต่งทะมัดทะแมงเลยใส่ผ้าใบบ่อยค่ะ ผ้าใบนี่ใส่สบาย เลย

ปล. อยากเหมือนเรานะคะ แบบว่า เจอรองเท้าใส่ได้แล้วดีใจซื้อไว้ก่อนทั้งๆ ที่แบบก็ไม่ได้ถูกใจอ่ะค่ะ ซื้อมาทิ้งหลายคู่ละ T_T

ขอบคุณมากค่ะ สาวๆจีบันใจดีจัง
หุหุ อย่างน้อยเราก็รู้ว่าก็ไม่ได้มีเราคนเดียวที่เท้าใหญ่
มีสาวร่วมชะตากรรมอีกเพียบ หุหุ

แต่ช่วงนี้เร่งด่วน วันนี้จะไปตัดรองเท้าแถวๆซอยจรัญ 35 แล้วล่ะค่ะ คงเอาคัตชูสีขาว กับน้ำตาลหรือทองแบบเรียบๆมาก่อน

ส่วนที่แนะนำนั่นจะไปตะลุยวันหลังค่ะ ค่อยเอาแบบแฟชั่น อิอิ

TREND ก้มี size ค่ะ ลองดูนะค่ะตามห้างทั่วไปค่ะ
โบ๊เบ๊ข้างเซียร์รังสิตค่ะ

คู่ละ 699 ค่ะ มีใหญ่สุดถึงไซส์ 50

แต่ไม่แน่ใจว่าเบอร์ 41 จะประมาณ 199 มั้งคะ

ลองไปดูสิคะ
หาได้แต่แพงเหมือนกัน399แน่ะ
ทำไมมีแต่ไกลๆทั้งนั้นเลย บ้านหนุอยุ่ฝั่งธน

ค่ะ ใบอ 42 พอไปที่ไหนได้แนะนำหน่อยค่ะ
พอจะมีเว็บที่ขายรองเท้าไซส์บิ๊กบ้างไหมค่ะ
century อนุเสาวรีย มีขายด้วยนะ เห็นพี่(กะเทย)ที่ร้านบอกว่า

เหมือนกับเซ็นเตอร์วัน แต่พี่เค้าบอกว่า..พี่ขายถูกว่า...นั่นๆๆ 290-490

มีหลายไซส์ คระ 40-47

คนที่อยู่ฝั่ง ธนฯ ชั้น1 ฟิวเจอร์พารค์บางแค

แต่ไม่ใช่ร้านถาวรนะ เพราะแกจะมา ตามเวลาห้างจัดรายการ

ราคา 290-490

มีหลายไซส์ คระ 40-47

ไรประมาณนี้

ปล. แต่มาบ่อยอยู่คระ ลองเดินหาเอานะ

ลองร้านนี้ แบบสวยอยู่ มีหลากหลายสไตล์ด้วยคระ
เราก้อเท้าใหญ่เหมือนกานๆ

ปามาน 40-41

ที่สวนจตุจัตรก้อมีนะคะ แต่รุสึกว่าจะมีถึงเบอ 42

คู่ละไม่เกิน 150

ถูกมากเลย อาจจะไม่ทน แต่พอใส่ได้

แบบก้อต้องลองๆเลือกเอาน่ะค่า
เราอยู่เชียงใหม่ เราเท้าใหญ่ ใส่ ไซส์ 42 หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง

ช่วยบอหน่อยจ๊า ถูกบ้างก็ดีจ๊า
- ร้าน SOURIANT ตรงประตูน้ำ ซอย 19 ตรงข้ามแพลตตินัม หน้าปากซอยเป็นร้านทองอ่ะค่ะ เดินเข้าไปประมาณร้อยเมตรร้านจะอยู่ด้านขวามือ ไซส์ใหญ่พิเศษมากๆ เพราะเค้าทำขายฝรั่งด้วย ราคารองเท้าหุ้มส้นประมาณ 500 อัพนะคะ

- ร้านพรเพ็ญ(น่าจะประมาณนี้นะ) ตรงประตูน้ำ เยื้องๆ พันธ์ทิพย์
เมื่อก่อนทำไซส์ใหญ่เยอะมาก แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจว่ายังทำอยู่อีกรึเปล่านะคะ

- ที่เชียงใหม่ เคยไปเดินดูแถวๆ นิมมาน ซ.5 หรือประมาณนี้อ่ะค่ะ เป็นร้านรับตัดรองเท้าด้วย หนังนิ่ม แต่ราคาสูงหน่อยประมาณ 2000 อ่ะค่ะ

- Naturalizer รองเท้าคัทชูหรือออกแนวผู้ใหญ่สักหน่อยหาได้ตามห้างค่ะ นิ่มมาก ไม่กัดเลย รู้สึกว่ามีถึงเบอร์ 10 นะคะ
ที่ประตูน้ำค่ะ ขายถูกมาก ราคาตั้งแต่ 380 บาทขึ้นไป เดินเลยโรงแรมอมารีขึ้นไปอ่ะคะ (เดินย้อนขึ้นไปทางสี่แยกนะคะ)