ครีมพอนด์ทำไมใช้แล้วขาวเนียนอมชมพู มีผลข้างเคียงไหมคะ?

พอดีว่ามีเพื่อนใช้พอนด์แล้วหน้าขาว ใส เนียน อมชมพูพอไปถามเพื่อนบอกใช้ครีมของพอนด์ งงมาก เพราะตัวเองใช้โคเซ่ไม่เห็นขาวเนียนขนาดนั้น
ก็แอบสงสัยทำไมครีมพอนด์ใช้แล้วขาว   เห็นหลายคนที่ใช้พอนด์แล้วหน้าขาวอมชมพูคือมันขาวแบบธรรมชาติ  ขนาดเพื่อนของเพื่อนที่เราคิดว่าเธอคนนี้คงขาวธรรมชาติไม่ใช้อะไรแต่ใช้พอนด์
    มีใครพอจะบอกได้ไหมคะ?  ว่าทำไมมันถึงขาว  แล้วมีผลข้างเคียงอะไรไหม   คือเราอยากหน้าขาวบ้าง

ปล. เราเป็นคนผิวขาวเหลืองแต่อยากขาวใสอมชมพู - -''

เพราะใช้แล้วเหมาะกับสภาพผิวหน้ามั้งคะ ^^"

ไม่ก็พื้นผิวเดิมของเขาอยู่แล้วหรือเปล่า

รอ คห. ต่อไปนะคะ แหะๆ

ลืมบอกไปนะคะ   คือตอนแรกมีคนบอกว่าเราขาวกว่าเพื่อนที่เราไปถามว่าเค้าใช้อะไรน่ะค่ะ
พอนด์รุ่นสีชมพูหรอคะ??  เราใช้แล้ว ไม่เห็นอมชมพูเลย เหลืองไงก้เหลืองยังงั้น -_-"

เค้าบอกว่าครีมพอนด์ก้อทำให้หน้าขาวนะค่ะ ส่วนตัวก้อไม่เคยใช้(ช่วยอะไรได้ไหมเนี้ย)แต่เคยได้ยินว่าใช้แล้วหน้าขาว

ผิวอันเดอร์โทนเหลืองมันจะเปลี่ยนยังไงให้เป็นอันเดอร์โทนชมพูได้คะ? ลองดื่มได้ตัวขาวอมชมพูดูดิ 5555

เพื่อนเราใช้ถูกกะหน้ามันนะ ใช้้ตั้งแต่เด็กไม่เคยเปลี่ยน หน้าก็ใสแต่มันก็สีผิวเท่าเดิม ไม่เห็นหน้าชมพู ตัวดำ ดูประหลาดป่าว ตัวเหลืองหน้าชมพูงี้ เปลี่ยนโคโมโซมไปเลย หรือว่าทาทั้งตัวดี จะได้สีเหมือนกันทั้งตัว

แต่เราเคยทามันก็ขาวนะ ขาวแค่ตอนทา เพราะครีมมันสีขาว ทาแล้วเหมือนทารองพื้นหรือว่าบีบีเลย เหมือนมันไม่ซึมเข้าผิวเลยอ่ะ 

หน้าอมชมพู ค่ะ ไม่ใช่หน้าชมพู(อันนั้นคงเหมือนงิ้ว) คือถ้าเราหน้าอมชมพูมันเหมือนสุขภาพดีไงคะ
ไม่ได้อยากให้หน้าชมพู  คืออยากให้อมชมพูมีเลือดฝาดเฉยๆ - -
อีกอย่างเราขาวเหลือง  ไม่ใช่ตัวเหลืองนะคะ

ที่จริงเราไม่อยากเขียนยาวว่าหน้าขาวอมชมพูอ่ะค่ะ มันไม่มีใครหรอกหน้าชมพูจริงๆ ก็เข้าใจอยู่ ไอ้ตัวเหลืองเราก็หมายถึงผิว จขกท.ขาวเหลืองนั่นแหละค่ะ ตัวเหลืองจริงๆ ก็คงเป็นไวรัสตับ ย้ำว่าเราอ่านข้อความคุณแล้วค่ะ แล้วก็เข้าใจด้วยค่ะว่าหมายถึงอะไร (ขาวใส กับขาวอมชมพูมันต่างกันนะ เรายึดตามที่คุณเขียนมาล่ะกันว่าขาวอมชมพู) 

ผิวจะขาวใสอมชมพูได้มาจากหลายสาเหตุด้วย ตั้้งแต่การกินยันการขับถ่ายเลยค่ะ มันถึงจะวิ้งจริง ออร่าจริง ขาวใสจริง เหมือนกินกลูต้า ฉีดผิวขาวไงคะ มันไปเปลี่ยนกันที่เม็ดสีผิวเลย ถ้าทาแค่ข้างนอกไม่ได้บำรุงข้างในมันก็ขาวๆ ซีดๆ อยู่ดี เพราะเซลล์ผิวมีการผลัดอยู่ทุกวัน รอบหนึ่งใช้เวลาประมาณ 28 วันหรือ 4 สัปดาห์ค่ะ เพราะงั้นต้องให้มันดีมาจากข้างในเรื่อยๆ ค่ะ วิตามินต่างๆ ก็ช่วยให้ผิวใสได้ แต่จะทำให้ดำเป็นขาว ขาวเหลืองเป็นขาวอมชมพูอันนี้ไม่เคยเห็นนะ นอกจากยาอันตรายหรือการใช้เมคอัพช่วย ยังไงถ้า จขกท.อยากลองจริงๆ ก็ลองขอเพื่อนมาจิ้มที่แขนดิ ไม่แพ้ก็ลองใช้ดู แต่ส่วนตัวใช้แล้วไม่เกิด 

อย่าลืมว่ามันเกิดได้จากหลายสาเหตุ ไม่ใช่แค่ครีมหลอดเดียวก็สวยได้นะคะ มันเริ่มตั้งแต่ดีเอ็นเอ การกินการอยู่ การนอนหลับ ความชุ่มชื่น การดื่มน้ำ สารที่ได้รับในแต่ละวัน การดีท็อก ฯลฯ ผิวหน้าบางก็ทำให้เหมือนผิวอมชมพูได้เช่นกัน เหมือนคนที่ใช้ยาสิวแล้วจะหน้าใส แต่ก็ต้องเลี่ยงแสง เพราะผิวจะบางและไวต่อแสง ไหม้เกรียมได้ง่ายนั่นเอง มันหลายอย่างมากๆๆๆ 

(ส่วนอันนี้ตอบที่ตามที่ จขกท. ถามแล้วกัน สาระ(แน) เยอะเกินไปแล้ว ขอโทษที) เพื่อนเราใช้แล้วไม่ขาวแต่ก็เนียนเพราะมันกินยาคุม ฉีดฮอร์โมนประจำไม่ทาครีมก็เนียน เราใช้ก็เฉยๆ สารอันตรายคงไม่มีเกินที่ อย.ห้ามเพราะเค้าก็ยี่ห้อที่ปลอดภัย ขายขึ้นห้างทั่วไป  แพ้ไม่แพ้แล้วแต่ตัวบุคคล 

เพื่อนเราใช้พอนด์
หน้าอมชมพู ตัวขาวเหลืองค่ะ
งงเหมือนกัน

เราว่าเป็นเพราะเนื้อครีมมันอมชมพูอ่อนๆ นะ แล้วครีมก็ไม่ค่อยซึม
พอคนไม่ได้ดำทาไปมันก็เลยเหมือนผิวอมชมพูรึเปล่า
เห้นจากแม่เราซื้อมาทามือ (มือดำมาก) มันก็ไม่ค่อยซึมแล้ววอกๆ ลอยๆ ชมพูขาวๆ อ่ะ

ที่มันมีขายแบบซองป่ะคะ ตอนนี้ อ่ะ 12 บาท

ตอนไป จตว ผิวแห้งแตกสุดๆ เลยซื้อแก้ขัดมาทาแขนกับขา เนื้อครีมมันเป็นสีชมพูๆอ่อนๆนะ ทาละเหมือนเคลือบๆ
วันนั้นนี่ อยู่ไม่สุขเลย เหนียว หนืด จะลื่นๆเคลือบๆเหมือนทาแป้งก็ไม่ใช้ เหนียวหนึบเลยก็ไม่เชิง 
แต่พอทาละ ไอ้รอยแตกที่ขา หายยยย ทันทีเลยค่ะ  
แต่ตอนกลางวันมันก็กลับมาแตกอีก ไม่พอ เห็นสีมันไม่เท่ากันด้วย เหอะๆ ขาวๆ หม่นๆ ปนเปกันไป เน่ามากทีเดียว 
 เราใช้มาเป็น10ปีแล้วจร้า หน้าเราขาวขึ้นกว่าแต่ก่อนเยอะเลยจร้า แต่ต้องใช้สลับกับครีมยี่ห้ออื่นบ้างน่ะค่ะ ใช้ไปนานๆเหมือนมันชินง่ะค่ะ 
ถ้าหน้าอมชมพูแต่ตัวเหลืองอาจจะเพราะเมกอัพก็ได้นะ อย่างเราเองเวลาปกติหน้าจะออกขาวแต่แอบเหลือง ตัวก็ผิวขาวเหลือง แต่่พอแต่งหน้าทานู่นทานี่ก็เหมือนขาวขึ้นมา
 ใช้แล้วขาวขึ้นแต่พอเลิกก็กลับมาสีเดิมค่า
เราเองทาแล้วก็ขาวขึ้นนิดหน่อยแต่ไม่อมชมพูอ่ะ เราขาวเหลืองนะ
แต่เราใช้ทำไมหน้าแหก...
 เพื่อนเราเคยใช้ ตอนใช้ผิวขาวอมชมพูมั๊กๆๆ เรายังอยากใช้เลย แต่พอดีไม่ชอบกลิ่น
แต่พอเลิกใช้ มันกลับดำ แถมสิวขึ้นอีกต่างหาก
เหนในหลายเวปบอกว่า ถ้าเลิกใช้และหน้าจะกลับมาดำ + เปนสิวด้วย จิงๆหรอคะ แอบกัวอยุ่อ่าค่ะ เพราะกำลังอยากเปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นอยุ่พอดี
ถ้าใช้ถูก ผิวแต่ละคนไม่เหมือนกันนะจะ ถ้าเราใช้ครีมตัวไหนถูกกับเราสิ่งที่เห็นเลยคือผิวชมพู มาเลย ลองครีมมาเยอะมากเลยอะ
แต่ยืนยันเลยว่าจะมีผิวขาวอมชมพูเลยต้องขึ้นอยู่กับครีมนี่แหละต้องใช้ครีมให้เหมาะ
เราก็ใช้พอนสีชมพู มันมั้ยขาวขึ้นเรยอะ
มันก้อขาวอยู่แต่ตอนทาน่ะ พอทาแป้งสักพักเหงื่อยแตกก้อเข้าสู้ผิวหน้าสภาวะเดิม ทาแป้งไม่ค่อยจะติด
ส่วนตัวแล้วใช้อยู่ ใช้แล้วหน้าขาวขึ้นจิงๆแต่อมชมพูอะไม่ใช่แต่หน้าขาวใช้อยู่ดีมากๆ
คืออย่างงี้นะ เราก้อใช้อย่เหมือนกัน ปกติอ่ะ ใช้ก้อไม่เห็นขาวหรอก หน้ายังไง้ก้ออย่างนั้น แต่ครีมกลางคืนอ่ะ มันทำให้หน้าขาวว กลางวันใช้พอนชมพู มันเลยดูขาว ที่เลือกใช้ไม่ได้เลือกใช้เพราะว่าความขาวนะ แต่เลือกใช้เพราะ มันสิวไม่ขึ้น แบบว่า เอาเนียนไว้ก่อนอ่ะ
เราใช้ก็ดีนะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again