ครีมพอนด์ทำไมใช้แล้วขาวเนียนอมชมพู มีผลข้างเคียงไหมคะ?

0 37
พอดีว่ามีเพื่อนใช้พอนด์แล้วหน้าขาว ใส เนียน อมชมพูพอไปถามเพื่อนบอกใช้ครีมของพอนด์ งงมาก เพราะตัวเองใช้โคเซ่ไม่เห็นขาวเนียนขนาดนั้น
ก็แอบสงสัยทำไมครีมพอนด์ใช้แล้วขาว   เห็นหลายคนที่ใช้พอนด์แล้วหน้าขาวอมชมพูคือมันขาวแบบธรรมชาติ  ขนาดเพื่อนของเพื่อนที่เราคิดว่าเธอคนนี้คงขาวธรรมชาติไม่ใช้อะไรแต่ใช้พอนด์
    มีใครพอจะบอกได้ไหมคะ?  ว่าทำไมมันถึงขาว  แล้วมีผลข้างเคียงอะไรไหม   คือเราอยากหน้าขาวบ้าง

ปล. เราเป็นคนผิวขาวเหลืองแต่อยากขาวใสอมชมพู - -''

WLPNCK

WLPNCK

สวัดดีค่ะ :)

FULL PROFILE