ใครรู้จัก หรือเคยใช้ครีมน้ำแตกบ้างอ่ะ Dr.Jard กำลังจะตัดสินใจซื้อ

พอดีเข้าไปเว็บ shopping ออนไลน์อยู่เว็บนึง เห็นผลิตภัณฑ์ตังนึงชื่อครีมน้ำแตก บอกตามตรงตอนแรกตกใจด้วยชื่อมัน แต่พอเข้าไปอ่านแล้วก็อยากลอง แต่กัวหน้าพังบอกตามตรงเลย เลยอยากถามเพื่อนๆ ว่ามีใครเคยใช้ แล้วเป็นยังงัยบ้าง???
พึ่งเคยได้ยินมาหมือนกัน เห็นพี่ที่ทำงานเค้ซื้อมาใช้อ่ะ รอดูผลว่าเป็นงัยบ้าง
ตอนนี้ใช้อยู่ค่าา เพิ่งใช้ประมาณ 3-4 วัน โดนส่วนตัวก็ยังไม่แพ้นะค่ะแต่ถ้าจขกทแพ้ง่ายก็ไปขอตัวทดลองที่ช้อป dr.jartที่เซ็นทรัลเวิร์ลก็ได้ค่ะ
ขอบคุณนะคะ
ด้วยคนค่ะ น่าสนใจ ค่าเสียหายจะแพงไม๊นี่
ลอง search ดูในจีบันนะคะ มีคนมารีวิวไว้หลายคน

ตัวอย่างรีวิวน้า

คุณ Demon_tiny
http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=96955

คุณ Lilacia
http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=86611

ผิดหมวดแล้วค่ะ กลับไป edit จาก "How to" เป็น "นอกเรื่อง" จะดีกว่านะ
Comment ที่ 6 บอกเค้าผิดหมวด แล้วมา comment กับเค้าทำไมคะ
ขอบคุณ mtfnmtfn มากๆ เลยนะคะ จะตามไปอ่านคะ

ส่วน คุณSRK พอดีเป็นมือใหม่อ่ะคะ เพิ่งลองเข้ามาวันแรก คิดว่าประเด็นเรื่องผิดหมวดไม่น่าจะซีเรียสนะคะ
เพราะไปลองอ่านจากหลายๆ กระทู้ ก็เห็นบางกระทู้ไม่เกี่ยวกับหมวดนั้นๆ เหมือนกัน ก็ไม่ได้ซีเรียสอะไร แต่ขอบคุณ
มากนะคะ ครั้งหน้าคงเลือกหมวดให้เหมาะกับเรื่องคะ 
มดดำใช้ค่ะ ..
เห็นเคยพูดในแฉแต่เช้า บอกว่าดี ..
คอนเฟิร์มว่าดีจริงๆ  เรื่องขาวมั้ยไม่ขาวขึ้นเลยอะแต่กระจ่างผิวดูใสมากกว่าเวลาทาดูสดชื่นดี   เราจะทาตัวนี้ก่อนแต่งหน้ามันทำให้ผิวดูมีน้ำมีนวลดีแล้วยังนุ่มอีกด้วย  เราไม่แพ้เลยเราว่าครีมเค้าอ่อนโยนดีนะ 
ไม่เห็นด้วยกับคุณ Nutsumi นะคะ

ถ้าไม่สำคัญ จะทำหมวดหมู่มาให้แยกทำไมเนอะ

แยกหมวดจะได้หาง่ายอ่านง่ายขึ้น ถูกประเด็น เรื่องเล็กๆแบบนี้สมควรจริงจังอยู่นะคะ

ไม่งั้นอีกหน่อยจะเละเทะเอาน้า
อีกอย่าง แค่กด edit หัวข้อเอง จขกท.ทำได้สบายอยู่แล้ว เพราะว่ากระทู้ที่นี่สามารถ edit ได้นะจ๊ะ
ใช้ดีค่ะ...แต่หน้าไม่ขาวขึ้นนะคะ..แค่ชุ่มชื้นขึ้นพอๆกับhadalabo เลยค่ะ
เราก็อยากลองน๊ะค่ะ .. แต่หาซื้อไม่ได้อะค่ะ ..
ใช้แล้วดีจริงๆค่ะ แต่ต้องของจริงขนาด 70 ml นะคะ
ใช้แล้วหน้าขาวขึ้นเพียง 1 สัปดาห์เลย จริงๆนะ เราเทียบสีผิวหน้ากับมือทุกวันเลย

ตอนกแรกหนังมือขาวกว่าหน้า ตอนนี้หน้าขาวกว่ามือแย้วววววววว

แต่ต้องใช้กับ Hadalabo ขวดน้ำเงินนะ มันได้ผลดีจริงๆเลยค่ะ

อ่ออีกอย่าง ทาแบบได้ผล ให้ถูครีมที่ผ่ามือจนกลานเป็นหยดน้ำก่อนถึงจะได้ผลนะคะ
ถ้าทาบนหน้าไปเลย ครีมจะแค่ฉาบบางๆเป็นซิลิโคนอิมัลชั่น ไม่ได้ผลนะคะ
วัตสันมีขายจ้า แต่ราคาก็แอบแรงอยู่เหมือนกันนะ
ขายที่เซนเวิลอ่ะค่ะชั้น2 ได้เทสฟรีด้วย ^^
ใช้อยู่ค่ะ ปรัมาน 4-5 วัน ปกติเราไม่ค่อยแพ้อะไรอยู่แล้ว เราว่ามันหอมดีค่ะ
ทาแล้วก็หน้านุ่มและชุ่มขึ้นค่ะ เทียบกัยฮาดะอยู่ตอนนี้ เหอะๆ

ใช้ทั้ง 2 ตัวเลย
ใช้อยู่ค่ะ ก็ดีที่ไม่สิวขึ้น ปกติเป็นคนแพ้ง่าย ฝากเพื่อนซื้อราคาถูกกว่าวัตสันครึ่งหนึ่ง ........ส่วนตัวเป็นคนหน้ามัน ใช้แล้วยังแอบมัน (บางคนเรียกชุ่มชื้น) น้ำแตกแต่ไม่ซึมทันที ต้องทิ้งไว้แป๊บหนึ่ง ถ้าให้คะแนนก้ 7/10 เพราะใช้อาทิตย์กว่า ยังไม่ปิ๊งเท่าที่ควรจ้ะ แต่ก็มีคนทักนะ ว่าใสขึ้น แต่ไม่รู้เป็นเพราะครีมหรือยาที่กินอยู่ ใช้หลายตัวไง..
ไปเที่ยวเกาหลีมาครับ ซื้อมาเยอะหลายตัวเลย
ครีมน้ำแตกเป็นครีมรองพื้นบีบีหรือครีมทาหน้าค่ะทุกๆๆคนงงไม่รู้จัก
ไปเกาหลีเลยค่ะ ครีมน้ำแตกเป็นครีมของเกาหลี ราคาถูกแถมได้ของแถมเยอะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น