ขอคำปรึกษาเรื่อง สีแป้งผสมรองพื้น ค่ะ

0 7
สวัสดีค่ะ
ปกติจะใช้ แป้ง Maquillage เบอร์ขาวสุดมาระยะนึงแล้วค่ะ รุ่น lasting ค่ะ
แต่พอดีมันหายากค่ะ เลยไปซื้อ LM มา แต่พอทาดูแล้วมันเหมือนจะคันๆหน้าอะค่ะ ไม่แน่ใจว่าแพ้รึป่าว เลยไปซื้อของ Clinique มาค่ะ เป็นแป้งผสมรองพื้นสำหรับคนเป็นสิวค่ะ เพราะหน้าเราผิวผสมมีสิวนิดๆหน่อยๆ

หลังจากใช้
1. LM เบอร์ 1 มันขาวกว่าหน้าเราจิ๊ดดดดดดดดนึงค่ะ แต่อาจจะแพ้
2.คลินิก เบอร์ 1 สีพอดีกับหน้าเราค่ะ ออกจะคล้ำลงมาหน่อย ตอนกลางวัน

ปัญหาคือ
ถ้าเราอยากให้หน้าดูเนียน ไม่โบ๊ะมาก ควรจะใช้แป้งที่สีพอดีกับหน้าหรือขาวกว่าหน้าจิ๊ดดดดดนึงอะค่ะแต่แป้ง LM ใช้แล้วเด้งๆจริงค่ะ ชอบมากเลย แต่เสี่ยงแพ้ ยังใช้ไป 3 ครั้งเองค่ะ คันทุกครั้งเลย
(- 3 -)' '

Maquillage - สีอันแรกเลยค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบนะค่ะ
ขอบคุณ jeban ด้วยค่ะ
มีรูปสีผิวมาด้วยอะค่ะ ตอนทา มากิยะ ค่ะ
ขอคำปรึกษาหน่อยน่ะค่ะ กลุ้มใจจัง

อายจัง >_< "

ตือฮวน

ตือฮวน

yonKy

FULL PROFILE