ใครใช่กานิเย่ เชิญฟังทางนี้

ดีค่ะ เราเป็นสมชิกใหม่ค่ะ   วันนี้เราจะบอกเพือนๆ  เกี่ยวกับกานิเย่ ตัวที่แอ๊ฟ โฆษณาค่ะ
เราใช้ได้ไม่ถึงเดือน มันก้อทำหน้าเราเกือบฝังแล้วค่ะ  เราซื่อสบู่สมุนไพรมาใช่
(สบู่สนุมไพรนี้เราใช่มานานแล้วไม่เปงไรเลยแต่พอมาใช่กับกานิเย่เกิดอาการ)
เราแสบหน้าอย่างแรงเลยค่ะ   กานิเย่นี้มันแรงจิง  มีคนบอกว่ามันทำให้หน้าบางมาก
ไม่สามารถใช่กับสมุนไพรใดๆ  ได้เลยค่ะ  ตอนนี้เราต้องหยุดใช่ทุกสับประสิ่งเลย
เซงมาก  ต้องรอให้หน้ามันสร้างผิวขั้นนอกขึ้นมาใหม่   มาบอกกันนะค่ะเผื่อมีใครเปงแบบเรา
ก้อใช่อยู่ไม่เหงมีรัยเลยนี่คร่า
ใช้มา 2 ปีหน้าขาวขึ้น
แบบธรรมชาติ
สิวไม่ขึ้นคร่า
ใช้แบบเป็นเซ็ท
ทั้งอายโรลออน
ครีมกลาง-วันกลางคืน
มาค์ก
โฟม
ใช้ทุกวันคร่า
เราเคยใช้แล้วผื่นขึ้นเต็มหน้าผากเลย นานมากกว่าจะหาย เข็ดค่ะ
 ของแบบนี้มันแล้วแต่คนอะ จากที่คุณเขียน คุณพูดเหมือนของยี่ห้อนี้ไม่ดี แต่จริงๆแล้วมันอาจจะเป็นได้ว่ามันไม่เหมาะกับผิวของคุณ แต่มันอาจจะดีกับคนอื่นก็ได้
 กด like ให้ความเห็นบน ทั้งๆ ที่ไม่ถูกกะเราเหมือนกัน เคยใช้ตัวมะนาว เหมือนมันเหนียวๆ แล้วอะไรมาเกาะหนักๆ หน้าหน่อย ไม่ปลื้ม แต่ิคิดว่ามันทำให้ใสนะ เพราะมันเหมือนจะกัดผิวด้วย กลัวหน้าบาง หุหุ จริงๆ แล้วด้านมากกก

เมื่อก่อนไม่แพ้อะไรเลย แต่ช่วงนี้อะไรนิดๆหน่อยๆก็สิวอุดตัน ใช้แต่ ปัถวี เวิร์คสุด

แทบไม่แพ้อะไรเลย แต่กับการ์นิเย่ ใช้แล้วหน้าร้อน แสบไปหมด วันเดียวเห็นผล ลงถังจ้า

เราชอบโฟมล้างหน้าที่เป็นสครับนะ แต่สครับมันเม็ดใหญ่ไปนิด ต้องถูกะฝ่ามือนานๆหน่อย แต่สิวเสี้ยงหายเกือบเกลี้ยงอ่ะ ชอบ
แต่ครีมทาแล้วข้างจมูกลอกเป็นแผ่นๆเลย
มาเก็บความรู้ด้วยคน อืมๆๆๆๆ มีทั้งแพ้ และ ชนะ ^^

เราเป็นคนแพ้ง่าย ถ้าใช้คงต้องเป็นแบบคุณ จขกท.แน่เลย

ว่าแต่ว่า เป็นไปได้มั๊ยคะเพราะสบู่สมุนไพรจะแอบทำให้หน้าคุณ จขกท. บางได้

แล้วพอมาใช้อย่างอื่นเลยแพ้

ถ้าหน้าโอเคแล้ว

ลองเปลี่ยนจากกานิเย่เป็นอย่างอื่นดูอีกมั๊ยคะ จะได้รู้กันแน่ๆไปเลยว่าเป็นกานิเย่ยี่ห้อเดียว

จะได้รู้ต้นเหตุอ่ะค่ะ

เพราะตอนนี้เราก็ใช้สบู่สมุนไพรอ่ะค่ะ แต่เราว่า สมุนไพรเป็นอะไรที่ไม่น่าจะทำให้หน้าเราบางได้เลยเนอะ

สงสัยจริงๆ
เราว่าทุก ๆ อย่าง แล้วแต่คนจริง ๆ ค่ะ เราก็คนนึงที่แพ้การ์นิเย่ แต่ไม่่ได้รุนแรงอะไรมากมาย ทาแล้วรู้สึกแสบ ๆ ก็เลยไม่ได้ใช้อีก

เราใช้มานานแล้วค่ะ แต่เราเปลี่ยนครีมเรื่อยๆ นะ

ทาแรกๆ รู้สึกแสบนิดหน่อย

แต่ที่รู้คือมันทำให้ขาวขึ้นจริงๆ

ตอนนี้เราใช้อายโรลออน กับครีมกลางคืน เพราะกลางวันหมด ก็เลยเปลี่ยน

ใช้โรลออนของการนิเย่อ้ะ
เสื้อนศ. ตรง วงแขนอะ เปงรอยเหลืองๆ ด่างๆเลยอ้ะ TT 
เคยได้ยินเหมือนกันว่ามันแรงงง
เมื่อก่อนเราก็ใช้เหมือนกันค่ะ แต่ก็ไม่เป็นอะไรไม่แพ้ไม่มีสิวขึ้นว่าง่ายๆไม่มีไรเกิดขึ้นกะหน้าเรา แล้วเราไปเคยไปเช็คสภาพผิวหน้าปรากฏว่าหน้าเราบางขึ้นที่หน้าไม่มีเป็นเส้นตาข่ายเลยค่ะเกือบเรียบไปหมด พี่ที่เค้าตรวจให้เราเค้าก็ถามว่าใช้อะไร เราบอกว่าใช้การนิเย่ เค้าบอกว่าตัวนี้ใช้แล้วทำให้หน้าเราบางเพราะมันไปกัดผิวหน้าเรา หลังจากวันนั้นเลิกใช้ไปเรยค่ะ ตอนนี้สภาพผิวมีเส้นตาข่ายปกติแล้วค่ะ

ก็ใช้อยู่นะค่ะ หลายกระปุกแล้วก้ไม่ได้แพ้เลยค่ะ
ใช้แล้วมีแต่คนทักว่าหน้าใสค่ะ ^__^

เราเคยใช้ค่ะ ไม่ไหวอ่ะหน้าแสบ แร้วก้อแดงด้วยล่ะ เรยยกให้คนอื่นใช้ไปนานแระ

มันแร้วแต่บางคนด้วยนะ  ใครที่ผิวแำพ้ง่ายไม่แนะนำให้ใช้ค่ะ หน้าจะบางลงมั่กๆ
ขอบคุณค่ะ สำหรับความคิดเห็นทุกท่าน

เพื่อนเราคนท่ใช้ได้ผลหน้าใสมากก จนเรานี้อยากจะใช้ตาม
เพราะเราก็ใช้โลชั่นทาตัวของการ์นิเย่แล้วไม่แพ้

แต่ปรากฎว่าเจอคนไข้เคสหนึ่งที่มารักษาที่คลีนิค(คุณตาเป็นแพทย์ผิวหนัง)
แพ้ครีมการ์นิเย่อย่างรุนแรง คือเป็นผื่นแดงเห่อเต็มหน้า จนเราเลิกล้มความคิดที่จะไปซื้อใช้ทันที -*-

ไม่ชอบตรงที่เนื้อครีมมันเหมือนแป้งๆ บางทีก็เป็นคราบ
ใช้ไม่ถึงครั่งกระปุก โยนทิ้งไปเลยค่ะ
การ์นิเย่ที่ทาตัว เป็นคราบมากๆ แม่เจ้า!!!
แทบไม่อยากหยิบมาใช้อีกเลยค่ะ ทายากมาก ต้องตบๆๆๆให้คราบที่แขนหายก่อนที่จะออกจากบ้าน 
แล้วแต่คนจริงๆค่ะ

บางคนแพ้บางคนก็ไม่แพ้  แต่ใครที่แพ้ง่ายต้องระวัง
เราก็ใช้นะ ไม่แพ้ด้วยอ่ะ

ตอนใช้แรกๆแอบแสบหน้านิดนึง

แต่เพื่อนทักว่าหน้าขาว แถมตัวเรารู้สึกว่าหน้าใสขึ้นเรยใช้ต่อ55

รู้สึกว่าใช้แล้วอุดตันนิดนึงแต่ก็ไม่เลวร้ายอะไร

สงสัยต้องล้างให้สะอาดขึ้นอีกนิด^^
เราใช้ตัวที่ไม่มีน้ำหอมอ่ะค่ะ
แต่ตัวอื่นๆ แพ้ ค่ะ
แพ้ค่ะ แรงมาก เมื่อก่อนเราเคยใช้แล้วไม่ค่อยทากันแดด แสบหน้ามาก
แต่ขาวขึ้น สิวขึ้นด้วยเช่นกัน
 ขอบคุณอีกรอบค่ะ

อยากจะรู้ว่าจะหายอีกกีวันค่ะอาการแสบ

จะใช่ครีมตัวอืนได้อีกเปล่าค่ะ
มายืนยันอีกเสียงว่าแพ้ค่ะ
หนักมากด้วย ทั้งแสบทั้งแดง หลังจากใช้แค่ครั้งเดียวเที่านั้น

หลังจากนั้นก็ลาขาดเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again