ถามเรื่องครีมลอกผิวขาวค่ะ

คืออยากถามเกี่ยวกับครีมลอกผิวค่ะ  ใครเคยใช้บ้างค่ะ แล้วจะได้ผลจิงไหม

แล้วมีอันตรายหรือเปล่าคะ ขอบคุณมากค่ะ :)
 ครีมเหรอ
เราเคยใช้แต่น้ำยาลอกอะ
มันเหมือนกันมั้ย
ที่เวลาลอกมันจะลอกเป็นแผ่นๆอะ
ทำให้ผิวขาวขึ้นใสขึ้น แต่ไม่รู้จะทำให้แพ้ง่ายขึ้นและผิวบางขึ้นไหมนะ
ส่วนส่วนประกอบของตัวลอกผิว ไม่ทราบอะค่ะ

ใช่คะ น้ำยาลอกผิวค่ะ และจะหาซื้อที่ไหนได้บ้างคะ 
ระวังนะ เพื่อนเราเคยใช้ ถึงกับแพ้เข้าโรงหมอ ผ่านมาเป็นปี ยังต้องดูแลผิวเต็มที่เลย โดนแดดนิดนึงก้ม่ะได้ ใช้ชีวิตลำบากมาก
ใช้ได้จริงเหรอคะ ???????

ชื่อมันดูน่ากลัวๆพิลึกค่ะ

ขัดผิวบ่อยๆ

ทาครีมไวท์เทนนิ่ง

ทาครีมกันแดด

กางร่ม ปกปิดด้วยเสื้อผ้า หลบแดด

ทานอาหารที่ทำให้ผิวแข็งแรง เช่น แครอท มะเขือเทศ บล๊อคโคลี่

ดีกว่ามั๊ยคะ???

อย่าเสี่ยงดีกว่านะคะ เนาะ

^_____^

เห็นด้วยกับ คุณhomsabuy ค่ะ เราเองเรียนเภสัชอยู่ และก็อยากให้ผิวขาวใสนวลเนียนเหมือนกัน แต่จนปีสี่นี้แล้วยังไม่เห็นว่าอ.จะพูดเรื่องน้ำยาลอกผิว ใช้แล้วดีเลย  ออกจะอันตรายมากกว่า

แนะนำ ครีมบำรุงดีกว่าค่ะ  ทากันแดด ใส่เสื้อแขนยาว  ออกแดดให้น้อยที่สุด ที่สำคัญไฟนีออนก็ทำให้ดำได้นะคะ

จะให้ดี ต้องรู้ตัวยาที่เค้าใช้อ่ะคะจะได้บอกเรื่องการทำงานและอันตรายได้ ถ้าจะให้ชัวร์นะคะ

ตอนนี้มีพวกarbutin ที่เปนโลชั่นทาผิว ออกมา เห็นว่าดี  ลองไปหาดูนะคะ แต่เราเองยังไม่เคยลองเลย

ลองศึกษาดูดีๆก่อนนะคะ ไม่ใช่ว่าทำมาแล้วขาวดีแต่ทำให้ผิวแพ้ง่ายโดนแดดไม่ได้มันไม่คุ้มหรอกค่ะ ที่สำคัญเกิดแพ้หรือว่าเปนอะไรมากต้องรักษายาวยิ่งไม่คุ้มกันเลยค่ะ
มีคุณน้าเเถวบ้านคนนึงอายุเยอะเเล้ว ประมาณ 40
รักสวยรักงามมาก ไปเข้าคอร์สลอกผิวขาว หมดไปหลายหมื่น
จบคอร์ส ผิวเหมือนเด็ก ขาวมาก เเต่เราว่าน่ากลัวอ่ะค่ะ
ดูไม่ธรรมชาติ ดูรู้ว่าเหมือนไปทำอะไรมา ผ่านไปไม่ถึงเดือนกลับมาเหมือนเดิมค่ะ
ดำกว่าเดิมด้วย เเละมีอาการด่างๆด้วยค่ะ น่ากลัวมาก ทั้งๆที่เค้าเป็นเเม่บ้าน ไม่เจอเเดดนะคะ

เราว่าทาครีม กับกันเเดด ขาวช้า เเต่อยู่นานกว่า ดูขาวขึ้นอย่างธรรมชาติด้วยค่ะ
เราว่าน่ากลัวอ่ะค่ะ ถึงเราอยากขาวเหมือนกันแต่ก็ไม่เคยคิดลองเลยค่ะ ทาครีมบำรุงดีกว่าค่่ะ หลีกเลี่ยงแสงแดดเอา
คคห 7 เค้าไปเข้าคลอสที่ไหนมาอ่าคะ
มีพี่ที่รู้จักันอ๊ะคร๊ะ ใช่ครีมลอกผิว พอลอกเสร็จแร้วผิวเปิดแร้วก้อทาครีมขาว ผิวขาวใสมากๆเรย ขาวแบบบใสๆนะคร๊ะ ไม่เว่อร์มาก ไม่อันตรายเรย สามารถลอกได้ตามครั้งที่ต้องการได้เรยค่า
แล้วไปซ้อที่ไหนค่ะ ที่มันไม่เป็นอันตราย
@by Jomzzzzzzz ที่บอกว่าเป็นครีมอ่ะ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างค่ะ
เหงชื่อเฟสอ่ะ shawtyclub ที่เปงหน้าเพจอ่ะ เราก้อเคยลองใช้แล้ว ยังติดใจอยุ่เลย

โดนแดดได้ด้วยอ่ะ
เพื่อนเราลอก 2 คน คนที่ 1 ขายด้วย ขายอยู่ที่แปดริ้วเป็นร้านเสริมสวยแห่งนึงค่ะ ลอกมา 2 ครั้งแล้ว ออกหมดแล้วตอนนี้ขาวมากๆ ค่ะขาวเว่อร์ แต่ไม่ค่อยจะธรรมชาติ เท่าไหร่น่ะค่ะ แต่ขาวจิงๆรับลอง คนที่ 2 ซื้อมาจากจันทบุรี ค่ะ ร้านแห่งนึง คนนี้เป็นคนผิวดำแดงค่ะไม่ขาวเท่าไหร่เลยพอลอกด้วยน้ำยาลอกผิวได้ 2ครั้งแล้วตอนนี้ขาวกว่าเราอีกค่ะแต่คนนี้ขาวปกติเหมือนสามัญชนทั่วไปเหมือนกับขาวธรรมชาติค่ะ มันก้อดีน่ะค่ะ แต่เราก้ออยากลองแต่เราจะศึกษาไปเรื่อยๆก่อนเพราะเรากลังอนาคตข้างหน้า กลังดำกว่าเดิมอ่ะค่ะ ..
มันขาวจริงค่ะ น้ำยาลอกก็มีตั้งแต่ 800-3000 ที่เราเจอมาอ่ะน่ะค่ะ ถามว่าอนาคตจะดำมั้ยเราก็ยังไม่รู้เลยอะเราก็อยากลอกเหมือนกันเห็นเพื่อนมีผิวกายขาวสว่าง เพราะการลอกผิวนี้แหละค่ะ แต่น้ำยาลอกของบางที่ก็จะไม่เหมือนกันนะคะบางที่ก็ ขาวเว่อร์เลย บางที่ก็ค่อยๆขาวเรื่อยๆเป็นธรรมชาติอะคะ เราว่าเราก็จะลองนะคะแล้วเดี๋ยวผลเป็นยังไงเราจะมา เม้นให้เพื่อนๆที่นี่ได้รู้กันน่ะค่ะ แต่กลัวเหมือนกับ by miss oom เลย กลัวอนาคต

แล้วอยากถามคนที่เคยลอกมาหลายๆปีมีมั้ยคะ ประมาณ 2-3 ปีมันเป็นยังไงบ้างอะคะอยากรู้ ๆ จริงๆคะ
อยากลองลอกผิวบ้าง เห็นเพื่อนๆแต่ละคนลอกมาขาวๆกันทั้งนั้นเลย
แต่เดิมแองกี้เป็นคนผิวไม่ดำไม่ขาวออกน้ำผึ้งๆอะคะ แต่กลัวแล้วถ้าลอกจะมีผลข้างเคียงตามมาไม๊คะ
เราชื่อ แคทคะ . เรามีเพื่อนขายน้ำยาลอกผิวนี้และเพื่อนของแคทคนที่ขายนั้นเค้าก็ลอกผิวคะ ลอกครั้งแรกแคทไม่เห็นนะคะแต่ครั้งที่ 2 มาเห็นกับตา โห ! ขาวเว่อร์ๆ มากๆคะ ขาวจริงๆนะคะ
พี่ แคท ซื้อมาจากไหนหร๋อค่ะ??ที่โดดแดดแร้วไม่แสบ ไม่มีผลข้างเคียงอะไรเรยอ่ะค่ะ??~

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again