Review โฟมเปลี่ยนสีผมลีเซ่ ( Liese)

0 40

ดีจ้า  วันนี้วันมาฆบูชา..(อยากกิน ชาบู ))

คูลเพิ่งจะมีรีวิว กะเขาบ้างอะไรบ้าง หลังจากมาสูบเอาผลประโยชน์ จากจีบัน บ่อยๆ  อิอิ

เมื่อวานชวนเพื่อนไป เดินเล่นสยาม ประมาณบ่ายสาม เดินลัดสนาม ไปที่ซอยศาม

เห้ยยพอ..-__-"

ไปวัตสัน สอย ครีมเปลี่ยนสีผมลีเซ่ สี glossy Brown  มา ๑ กล่อง ค่าเสียหาย ๓๕๐. บาท

วันนี้หยุดอยู่บ้านคนเดียว  ประกอบกับอยากลอง  ก็ เลย ทำซ

เนี่ยค่ะ เป็นสิ่งที่เค้าให้มาในกล่อง มีถุงมือด้วยนะ อยู่ใต้ ซอง ลีฟออน น่ะค่ะ
ส่วนเบบี้ออย นั่นคูลซื้อมา เองเอาไว้ละเลง ตรงตีนผม กันสีเลอะ

นี่สีผมก่อนทำ ค่ะ  ผมสีเข้ม   เส้่นใหญ่ (ฟู ยุ่งเหยิง   ขนาดนี้จะอยู่่ไปทำไมกรู ฮ่าๆๆ) 

มีสีมะฮอกกานีตรงปลายๆ นิดหน่อย จากความพยายามครั้งก่อน

เคยพยายามทำสีมานักต่อนัก ก็ไม่ค่อยเป็นผลเท่าไหร่

แต่ก็ยังไม่เข็ด ค่ะ ชอบทำเอง ลุ้นเอง (แล้วก็ เจ็บเองT^T )

นี่สภาพ ตอนกำลังทำ กรุณาอย่าวิจารณ์ หนังหน้านะคะ
ปกติหน้ามันอยู่แล้ว นี่เจอชโลมเบบี้ออยอีก โอวว มันไม่ไหวจะเคลียร์ ค่ะ

รูปตอนละเลงโฟม ไม่ได้ถ่าย  เพราะอยู่คนเดียว
มือเลอะด้วยอ่ะ

- สำหรับขวดสีขาวพอเราผสมกับขวดเล็ก ปุ๊บ เขย่าเบาๆ มันจะเป็น น้ำ สีเข้มๆ
พอบีบตรงกลางขวด ก็จะไหลออกมาเป้นโฟม ค่ะ ผมคูลยาวถึงสายบรา แถมยังหนา
โฟมก็ยังมีปริมาณ มากพอ ค่ะ

- กลิ่นโฟม ตอนโปะลงบนหัว แรงจัด แสบจมูกเลย
แถมยังไอระเหยยังทำให้แสบตาด้วย แต่แป๊บเดียวทั้งกลิ่นแรงๆ และอาการแสบตา ก็ หายค่ะ

ทิ้งไว้สามสิบนาที  แต่  จากประสบการณ์ที่ผ่านมา นั้น ทิ้งไว้แค่สามสิบนาที สีผมไม่ค่อยเปลี่ยนค่ะ
เพราะผมคูลทำสียากจริง  คราวนี้เลย ดูหนังซะ ชั่วโมงนึง  เลย 
แล้วก็ ไปล้างด้วยน้ำอุ่น ใช้ครีมนวดได้ตามปกติค่ะ

ทำเสร็จ รู้สึกผมแห้ง หยาบกระด้าง เลยเอาลีฟออน ที่แถมมาในกล่องชโลมลงไป
ไม่สาใจต่อด้วยโดฟ ไนท์ รีแพร์ (ทั้งที่เพิ่งบ่ายสาม)

เสร็จแล้วออกมาเป็นเยี่ยงนี้แล..

ถ่ายเปิดหน้าต่าง เปิดไฟ ในห้องค่ะ ดูตรงกลางหัวเด่ะ  แดงเชียว

นี่เป็๋นผลจากการละเมิด ข้อปฏิบัติที่ว่า

โคนผม ไ้วลงสีทีหลัง..แต่อันนี้โทษ คู่มือที่แนบมา(ภาษาไทย) เขาบอกให้โปะ

กลางหัวก่อนเลย เราก็ เชื่อ สีเลยไม่สม่ำเสมอ อ่ะ แต่คงเป็นเพราะ คูลไม่เก่งอ่ะ

สำหรับเพื่อนๆ ที่ เทพ เรื่องการทำสีผมเองแล้ว ก็ คงทำออกมาได้ดีกว่านี้อ่ะค่ะ

จำไว้ นะ เพื่อน ๆ อีคู่มือที่บอกให้ลงโคนผมก่อนเนี่ย  อย่าไปทำตามมัน ฮือๆ เฮิร์ทททท 

นี่ก็ ถ่ายแสงจากหน้าต่างและไฟเพดานค่ะ 
ขอปิดหน้าหน่อย  โทรมมากกกกก

รูปนี้เปิดแฟลช ค่ะ เลยทำให้สีออกมา เยอะ

แต่ จริงๆ สีไม่ได้ออกชัดขนาดนี้ ส่วนเรื่องสภาพผม มองผ่านไปเถอะนะ ขอร้อง

สรุป....พอใจในสี ค่ะ  ติดมากกว่า ยี่ห้ออื่นๆ ไม่รู้เพราะทิ้งไว้นานด้วยมั้ย

ไว้ไปให้ช่างแก้สีกลางกระหม่อมก่อนค่อยทำด้วยยี่ห้ออื่นอีกนะคะ 

คิด คิด  อืม  วันจันทร์ จะไปทำงานไงฟระเนี่ยยยย
ที่ทำงานห้ามทำสี ด้วยดิ่ แถม
สีกลางกระหม่อมชัดซะขนาดนี้
จะดีใจที่ทำสีสำเร็จ หรือเสียใจที่สีไม่สม่ำเสมอดี อ่ะเรา

แง้ๆๆๆๆๆๆๆๆ  กลุ้มจายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

expressoCool

expressoCool

ดาวเด่นของสำนักงาน !!
จากการแต่งตั้งของตัวเอง 555555

FULL PROFILE