รีวิวschwarzkopf fresh light foam color สีvanilla beige

สวัสดีจ้าชาวจีบัน

วันนี้มารีวิวschwarzkopf fresh light  foam color  สีvanilla beige
จริงๆกะว่าจะรีวิวตั้งแต่เมื่อวาน  แต่กลับมาจากกทมขาลากพื้นหมดแรงตามระเบียบ

มาดูกันเลยเนอะ
schwarzkopf fresh light  foam color  สีvanilla beige
ผมกุ้งยาวและหนามากๆใช้ถึง3กล่องแหนะเปลืองมากๆ

อุปกรณ์ในกล่อง

มาเริ่มกันเลยดีกว่า
ก่อนอื่นต้องอ่านคู่มือให้ละเอียดยิบก่อน

อ่านเสร็จแล้วมาลงมือผสมสี

เอาวาสลีนมาทาก่อน  ทาไว้ให้เป็นกรอบไม่ให้เลอะติดผิวหนังแล้วก็ลงน้ำยาโลด

กุ้งลงคิ้วด้วยละไม่อยากให้คิ้วโดด  ทิ้ไว้20นาทีล้างออก

ออกมาแล้ว
ภาพซ้ายก่อนทำ  ภาพขวาหลังทำ
ก่อนทำผมกุ้งจะสีออกบรอนส้มๆนิดๆ  หลังทำจะออกบรอนเขียวๆ
ปล.แสงหลังทำน้อยกว่าเพราะมันมืดแล้ว

อันนี้ถ่ายอีกวันกลางแสงแดด
ปล.ในรูปลมพัดแรงผมเลยปลิวว่อนเลย

ความรู้สึกที่ใช้ให้คะแนน8/10หักไป2เพราะสีมีให้เลือกน้อยมากๆ
ส่วนตัวชอบมากๆเพราะมันเป็นเนื้อโฟมไม่ต้องผสมให้ยุ่งยาก  กลิ่นไม่แรงมากเท่าไหร่พอรับได้  เนื้อโฟมทิ้งไว้สักพักจะเหมือนเป็นน้ำเกาะอยู่บนผมเลย  อาจจะเป็นที่มาของการที่สีผมสม่ำเสมอกันเลย 
เพราะน้ำยาเนื้อครีมส่วนมากถ้าลงแต่ละที่ไม่เท่ากันจะไม่สม่ำเสมอ 
ส่วนสีออกมาก็พอใจมากๆ

จบแล้วจ้า  ไว้วันหลังจะหาอะไรมารีวิวอีก
ขอบคุณทุกคนที่แวะมาชมนะจ๊ะ

Topic Details

ผมทรงนี้ท่านได้แต่ใดมา...?

• รายละเอียดของร้านที่ไปทำ
    (เบอร์โทร+สถานที่) -

สิ่งที่ไปทำมา

• รวมเสียทรัพย์โดยประมาณ -

Hair Care

• แชมพู -
  • ครีมนวดผม -
  • ทรีทเม้นท์ -
  • Mask -
  • อื่นๆ -

DIY ทำผมเอง

• อุปกรณ์ -
  • ผลิตภัณฑ์จัดทรง -
สีสวยมากๆๆๆค่ะ
ชอบสีผมก่อนทำจังเลยค่ะ55 ก่อนทำนี่ใช้ของอะไรหรอคะ
แอบสนใจสีเก่า สีเก่าสีอะไร ของอะไรค่ะ? แหะๆ

เห็นแล้วอยากทำบ้างจังค่ะ

แต่ยังไม่ได้รับใบจบ (ม.6) ต้องอดใจไว้ก่อน

T^T

สวยอีกแว้ว ><  พี่กุ้งย้อมคิ้วด้วยหรอคะ   คิ้วหนูดำมากอะ T^T   ละป้ายคิ้วยังไงอ่ะคะ ทิ้งไว้กี่นาที  แล้วมันแสบมากไหมอ่าา   ถามมากไปนิด นุงง    อยากย้อมคิ้วด้วยแต่ก้แอบกลัวอ่ะคะ

แนะนำหน่อยน้า 

สีสวยมากๆๆค่ะ และ จขกท ก้อผมยาวสวยเว่อๆๆเลยด้วยยย
แอบอิจฉาเลยค่ะ อยากผมยาวแบบนี้บ้างงงง อิอิ

ขอบคุณทุกคนจ้า
คุณFANGHOMEHILL/คุณ Pias  สีเก่าเป็นรอลีอัลสีบรอนด์ผสมแม่สีเขียว
แต่สีเขียวมันหลุดเลยออกมาเป็นสีนั้นจ้า
คุณbloomprimทนไปก่อนนะกัฟอีกแป๊บเดียวเอง
น้องpocky_jun  ย้อมคิ้วนี่อันตรายมากๆนะ ต้องลงแบบระมัดระวังมากๆใช้นิ้วป้ายเนื้อครีมทีละนิดอย่าเอามาทีเยอะๆค่อยๆป้ายจนแน่ใจว่าทั่วแล้ว  เสร็จเอาคัตตอนบัตเกลี่ยที่เกินรอบคิ้ว(ปาดทีเดียวทิ้ง)นะ  หน้าห้ามเปียกเลยไม่งั้นน้ำยาไหลตามน้ำเข้าตาแน่ๆ  ทิ้งไว้10นาทีใช้ทิชชู่เซ็ดออกก่อนแล้วค่อยเอาสำลีชุบน้ำเช็ดออกอีกทีจนน้ำยาหมดแล้วก็ล้างหน้าตามจ้า 
ปล.ทำหลังจากที่ทิ้งผมไว้10นาทีก็ลงคิ้วเลยแล้วรอ10นาทีก็ล้างพร้อมกันผมก็จะ20นาทีพอดี
คุณ jossy berry  ผมกุ้งนี่ตัดไปเผอลตัดสั้นไปหลายรอบเลยมีรอบนี้ละทำสำเร็จแล้ว

ผมยาวขนาดนี้ใช้ตั้ง 3 กล่องเลยหรอคะ
นึกว่าซัก 1-2 กล่อง เห็นคนบอกว่าแบบโฟมมันปริมาณเยอะ
สนใจเหมือนกัน แต่รอให้ผมยาวแล้วทำทีเดียว 555+ เลยกะไม่ถูกว่ากี่กล่องดี
ผมสีสวยมากเลยคะ
สีที่ทำใหม่สวยอ่าาา

การเอาวาสลีนมาทาให้เป็นกรอบต้องทำยังไงเหรอคะ

แล้ววิธีตอนลงน้ำยาเนี่ย เหมือนตอนสระผมเลยมั้ยคะ

ไปอ่านของอีกรีวิวนึงแล้วงงๆ เขาบอกว่าไม่ให้ลงที่โคนผมก่อน ต้องลงที่หลัง หมายถึงยังไงเหรอคะ ???

คุณ Quasar ใช้2กล่องกว่าๆทั่วแล้วแต่เราเอามาลงให้หมดเลยเสียดายฮ่าๆ
คุณbloomprim  เราไม่ลงแบบสระนะ  เพราะกลัวด่างจะใช้แบ่งผมแล้วลงน้ำยาเอา  พอลงทั้งหมดแล้วค่อยเอาที่เหลือมาขยำเพราะผมเรายาวอะ 
วาสลินทากันพวกน้ำยาเลอะติดหน้าติดหลังคอจ้าทาช่วงก่อนถึงไรผมอะกัฟ

สีสม่ำเสมอสวยดีจังค่ะ
เอามาย้อมคิ้วนี่ติดดีมั้ยคะ  พอดีในรูปมองไม่ชัดอ่า
 สีสวยจังอ่า น่าลองจัง 
ยาย้อมผมแบบนี้น่าจะเหมาะกับคนไม่ละเอียดอย่างเรา
เพราะเคยทำเองแล้วสีไม่ค่อยทั่วทั้งหัว 5555
สวยมากมายค่ะ อ๊ายยย เห็นแล้วอยากทำอีก แต่เดือนนี้ทำไปสองรอบแล้ว TT^TT
สีสวยมากเลยค่ะ ไปแอบเล็งมาหลายทีแล้ว ผมจขกท.ยาวและสวยมากๆเลย

ชอบสีก่อนทำเหมือนกัน แหะๆ

ผมเราสั้นกว่าจขกท นิดนึงจริงๆ จะใช้ 2 กล่องอยู่มั้ยคะ

แบบว่า เห็นมันดูเหมือนเยอะมาก

ผมยาวหนามากกกๆ อยากผมยาวอย่างงี้จังค่ะ ><
คุณzenana 
ติดดีจ้าออกมาสีเดียวกันเลย
คุณthelazykiller  ตัวนี้สีทั่วถึงดีนะคะ
คุณadonut   2กล่องน่าจะพอนะเราว่า

ขอบคุณมากค่ะ

เสียดายจริงๆ ที่สีน้อย

เราอยากได้แดงส้มอ่อนๆ

สีสวยเหมาะกับ จขกท.จังเลยค่า

เห็นน้องสาวบอกที่ท๊อปซื้อหนึ่งแถมหนึ่งอยู่เมื่ออาทิตย์ก่อน
ชอบๆสีสวยดีค่ัะ
 อันนี้สีไรอ่อค่ะ
สีสวยมากเลยค้าาา
เจ้าของกระทู้ก็สวยย

อิอิ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again