รีวิวschwarzkopf fresh light foam color สีvanilla beige

10 49
สวัสดีจ้าชาวจีบัน

วันนี้มารีวิวschwarzkopf fresh light  foam color  สีvanilla beige
จริงๆกะว่าจะรีวิวตั้งแต่เมื่อวาน  แต่กลับมาจากกทมขาลากพื้นหมดแรงตามระเบียบ

มาดูกันเลยเนอะ
schwarzkopf fresh light  foam color  สีvanilla beige
ผมกุ้งยาวและหนามากๆใช้ถึง3กล่องแหนะเปลืองมากๆ

อุปกรณ์ในกล่อง

มาเริ่มกันเลยดีกว่า
ก่อนอื่นต้องอ่านคู่มือให้ละเอียดยิบก่อน

อ่านเสร็จแล้วมาลงมือผสมสี

เอาวาสลีนมาทาก่อน  ทาไว้ให้เป็นกรอบไม่ให้เลอะติดผิวหนังแล้วก็ลงน้ำยาโลด

กุ้งลงคิ้วด้วยละไม่อยากให้คิ้วโดด  ทิ้ไว้20นาทีล้างออก

ออกมาแล้ว
ภาพซ้ายก่อนทำ  ภาพขวาหลังทำ
ก่อนทำผมกุ้งจะสีออกบรอนส้มๆนิดๆ  หลังทำจะออกบรอนเขียวๆ
ปล.แสงหลังทำน้อยกว่าเพราะมันมืดแล้ว

อันนี้ถ่ายอีกวันกลางแสงแดด
ปล.ในรูปลมพัดแรงผมเลยปลิวว่อนเลย

ความรู้สึกที่ใช้ให้คะแนน8/10หักไป2เพราะสีมีให้เลือกน้อยมากๆ
ส่วนตัวชอบมากๆเพราะมันเป็นเนื้อโฟมไม่ต้องผสมให้ยุ่งยาก  กลิ่นไม่แรงมากเท่าไหร่พอรับได้  เนื้อโฟมทิ้งไว้สักพักจะเหมือนเป็นน้ำเกาะอยู่บนผมเลย  อาจจะเป็นที่มาของการที่สีผมสม่ำเสมอกันเลย 
เพราะน้ำยาเนื้อครีมส่วนมากถ้าลงแต่ละที่ไม่เท่ากันจะไม่สม่ำเสมอ 
ส่วนสีออกมาก็พอใจมากๆ

จบแล้วจ้า  ไว้วันหลังจะหาอะไรมารีวิวอีก
ขอบคุณทุกคนที่แวะมาชมนะจ๊ะ

Demon_tiny

Demon_tiny

รักการแต่งตัวสวยๆงามๆเข้ากระดูกดำ ชอบทำผมเป็นชีวิตจิตใจ สิ่งที่ตื่นเช้ามาทำ คือการเปิดคอมเข้าเว็บจีบัน

FULL PROFILE