รีวิวแรกกับโฟมเปลี่ยนสีผม Liese : Milk Tea Brown

1 54

สองสามวันก่อน เกิดอาการอยากเปลี่ยนสีผมรับวันวาเลนไทน์ แล้วไปเจอโฟมเปลี่ยนสีผม
แปลกดี น่าลอง เหมือนจะทำเองง่าย เลยสอยของ Liese สี Milk Tea Brown มา

สภาพเส้นผม : ผมเส้นเล็ก เบา น้ำหนักไม่ถึงเกณฑ์ ไม่ได้เปลี่ยนสีผมมาเกือบสิบปีละ แต่เคยยืดผมมาประมาณ 4 เดือนก่อน 

อุปกรณ์ที่มากับกล่อง

1. น้ำยาสองขวด
2. ฝาขวดทำโฟม
3. ถุงมือและแผ่นเทส
4. ลีฟออยล์

ขั้นตอนการทำ ทำตามขั้นตอน แรกๆ ก็ใจไม่ดี เพราะโฟมไม่ค่อยมีบนหัวเหมือนในวิธีทำที่มากับกล่อง แต่พอผมเริ่มซับโฟม
ฟองก็เริ่มเกิด จนในที่สุดได้หัวเป็นเช่นนี้

และเช่นนี้

แล้วพักผมไว้ประมาณ 50 นาที (แต่ที่กล่องเค้าให้พักไว้แค่ 30 นาทีนะ แต่เรากลัวสีไม่ติด เลยนานหน่อย)  
ผลปรากฎเป็นดังนี้
ก่อนทำสี

หลังทำสี

ความพอใจ : ให้ 8/10 หัก กลิ่นที่แรงมาก ปวดหัวเลย สีไม่ค่อยเงาอะ  และเหมือนผมจะแห้งใช้ได้เลย หลังจากนี้คงต้องอบไอน้ำบ่อยขึ้นหล่ะ 

Free TextEditor

daxie_y

daxie_y

FULL PROFILE