ใครเคยทำ IPL หรือ laser ให้หน้าใสมั่งคะ?

อยากทราบว่าใครเคยทำ IPL หรือ Laser เพื่อให้หน้าใสมั่งเอ่ย
ของเรามันมีเรื่องสิวอุอตันและสิวเสี้ยน(ที่เคยอยู่ในทู้ก่อนหน้านี้) เลยคิดจะลองไปหาคุณหมอปรึกษาทำ IPL
แต่ยังไม่แน่ใจจะลองถามเพื่อนที่จีบันดูเผื่อว่าใครเคยมีประสบการณ์ค่ะ
อยากทราบว่าทำคลีนิคไหน ราคาเท่าไหร่ และทำกี่ครั้งถึงจะเห็นผลคะ?
อยากรู้เพื่อนๆที่ทำที่กรุงเทพและเชียงใหม่เลยนะคะ อยากรู้เรื่องราคาประกอบๆกันก่อนตัดสินใจค่า

ป.ล. เราอยู่เชียงใหม่จ้า

หลังทำแล้วต้องบำรุงให้ดีนะคะถ้าใช้ของดีก็หน้าดีไปถ้าไปโดนแดดหรือบำรุงไม่ดีก็หน้าพังเลยคะ เพราะเหมือนชั้นผิวเรามันได้บางลงแล้ว ส่วนตัวถ้าย้อนเวลาไปได้ก็คงไม่เลือกที่จะทำ เพราะแทบไม่มีไรเปลี่ยนแปลงเลย มันจะดีแค่ช่วงที่หลังจากทำใหม่ๆค่ะแปบเดียว แล้วทุกอย่างก็จะมาสู่สภาพเดิมแต่สิ่งที่ได้เพิ่มมาคือผิวเราจะแพ้ไรง่ายขึ้น
ดีที่สุดคือนอนให้เพียงพอ ดื่มน้ำ(ไม่เย็น)มากๆเท่าที่จะดื่มได้ ทานผักผลไม่มากๆได้สารต้านอนุมูลอิสระได้เต็มๆ  ใช้ครีมบำรุงให้เหมาะกับผิวและวัย แค่นี่หละคะผิวสวยถาวรรับรอง
เคย แพงอ่ะรักษาแผลจากสิวอ่ะ แต่มันหายน่ะเรา ตั้ง5คั้งต่อเดือน ลงเปนคอสสไว้อ่ะ รู้สึกว่าหมื่นสี่

เราทำพฤกษาคลีนิก แต่เราอยู่กรุงเทพจ้า
เคยทำค่ะ ช่วงนั้นสิวเยอะมาก จนทนหนังหน้าตัวเองไม่ไหว

ช่วงที่รักษา มีตะคนทักว่าหน้าสวย

พอหมดคอร์ส ก็กลับสู่สภาพเดิม

เราทำ IPL ที่ราชเทวี ครั้งละพันกว่าบาท เพราะที่นี่คิดเป็นจุด จุดละร้อย
ทำอาทิตย์เว้นอาทิตย์ หรือบางทีก็ทำติดๆกันเลย ทำได้ซัก 5-6 ครั้ง
ผลออกมาดีมากๆๆๆ หน้าดูเรียบขึ้น รอยแดงหายไป หลังจากผ่านไป1-2เดือน
แต่ผ่านไปเป็นปีหน้าจะ sensitive มากๆๆๆๆๆๆๆๆ
จากไม่เคยเป็นสิวผดก็เป็น แต่อันนี้เราก็ไม่ได้รู้ตัวก่อน เลยไม่ได้ระวังรักษาหน้าให้ดีด้วย
แต่ปัจจุบันก็ยังหาราชเทวีอยู่ ทำ Nd-Yag ไปครั้งนึง ประมาณ 1600
หน้าดีขึ้นเหมือนกัน laser ตัวนี้ไม่ต้องกลัวว่าจะ sensitive ต่อแดดด้วย
เพียงแต่มันไม่ได้ช่วยเรื่องรอยแดงโดยตรง
เรื่องรอยเลยใช้ทำ AHA treatment แทน ทำไปเรื่อยๆทุกอาทิตย์ อันนี้ครั้งละ300ม๊ง
ซื้อ couse 6 ครั้ง 1800 เหลือ 1600 จ้า

เราก็มีรอยสิวอ่ะ แต่กลัว Laser เห็นเพื่อนไป Laser แล้วเป็นแผลอ่ะ กว่าแผลจาก Laser จะหายก็ช้า

เห็นโฆษณาว่า Olay Regenerist Serum ได้ผลพอๆกับ Laser อ่ะ ใครเคยใช้มั่งคะ
เคยกะจะไปทำอยู่เหมือนกัน แต่เพื่อนแนะนำให้ใช้Olay regenerist ลองใช้แล้วก็ดีขึ้นมากเลยอ่ะเลยไม่คิดว่าจะไปทำเลเซอร์ล่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น