ใครเคยใช้เจลว่านหางจระเข้บ้างค่ะ

เจลว่านหางจระเข้ ขององค์การเภสัช ชื้อที่ไหนค่ะ อยากได้มาทาหน้าเพื่อให้ความชุ่มชื่นอะค่ะ เพราะตอนนี้หน้าลอกตรงรอยแผลจากสิวค่ะ
ถ้าเป็นสิวและรอยแดงอยู่ด้วยจะใช้ได้ไหมค่ะ (ทาทั่วหน้าไปเลยได้ไหม)
นอกจากจะให้ความชุ่มชื่น แล้วยังช่วยอะไรเรื่องอื่นได้อีกไหมค่ะ

ขอวิธีใช้ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
หาซื้อได้ตามร้านขายยาเลยจ้า เราซื้อมา 45 บาท เราก็ใช้ตอนมีสิวและก็รอยแดงนะ มันช่วยสมานรอยแผลด้วยจ้ะ แล้วถ้าผิวไม่ว่าจะส่วนใดถูกน้ำร้อนลวกหรือโดนแดดจัดๆก็ช่วยได้ดีเลย ถ้าหน้าโดนแดดจัดทาเจลว่านหางจระเข้ก็จะช่วยให้หน้าดีขึ้น เพื่อนเราใช้รักษารอยแดงจากสิวที่เพิ่งหายอักเสบใหม่ๆจะช่วยให้รอยแผลจางลงและสมานแผลได้เร็ว แต่ถ้าเป็นรอยแดงเก่าไม่ได้ช่วยอะไรนะ ทาทั่วหน้าได้เลย แต่ในบางคนอาจจะอุดตันได้ อันนี้ต้องระวัง เราใช้ไม่กี่ครั้งเองเพราะเราไม่ค่อยชอบกลิ่นแล้วเวลาทาแป้งเจลที่แห้งแล้วมันจะเป็นขุยๆ ตอนนี้เราใช้ยาหมอด้วยเลยไม่ได้ใช้นานแล้วจ้า วิธีใช้ก็ใช้ทาหลังล้างหน้าควรใช้ตอนหน้าเปล่าๆแล้วก็ทาได้บ่อยตามต้องการจ้า อันนี้บอกเท่าที่รู้น้า ^^
ที่วัตสันก็มีจ้า เราเคยเอามาทาหน้าอยู่ ไม่กี่ครั้งอ่ะ
ไม่ชอบกลิ่นมันเลย ถ้าไปเจอแดดมากๆว่าถ้าเอามาทาน่าจะดี

เราซื้อของดอยคำอ่ะค่ะ สี่สิบบาท

แต่เราใช้ทาเพื่อให้ความชุ่มชื้นกับผิวมากกว่า

กับรอยสิว รอยแผลเป็นเราก็ยังอยู่เหมือนเดิม สงสัยลึกไป 55
 ใช้ค่า ใช้ของบูทส

อยากบอกว่าตอนทานี่ แสบหน้าได้อี๊กกกกกก แต่ สกินบูสติ้งเซรั่มโอพี แสบกว่าเยอ้ะะ

เราทาแบบพอกเลยอ่ะ อัดเจลสุดๆ เช้ามา ตรงริบสิวมันจะลอกๆๆ ชอบบบ ลองดูๆ พอกเลย

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again