=REVIEW: ลิปสติกในกรุ :'))))

4 28
สวัสดีค่ะ สาวๆชาวจีบัน

ช่วงนี้เป็นอะไรไม่รู้ค่ะ ฝ้ายซื้อลิปสติกบ่อยมากกกก

วันนี้เลยจะมา รีวิวให้ดูค่ะ

จากซ้ายไปขวานะค่ะ

Mac : please me ,hug me ,snob ,vegas volt, viva glam >> Revlon : wink for pink ,peach me >> Rimmel : pink chic,berry rose

เริ่มจาก สีปากธรรมชาติลงลิปมันแล้วค่ะ

ปล.ลิปทุกแท่งทาจากตัวแท่งเลยนะคะ ไม่ได้ใช้แปรง

Mac : please me อันนี้เป็นเนื้อ matte เป็นสีชมพูนู๊ดนะค่ะ ทาแล้วได้ลุคธรรมชาติมาก
ทาได้ทุกวันค่ะ

Mac : Hug me เป็นเนื้อ lustre สีสุภาพมากๆ ตอนแรกๆที่เห็นจากแท่งสีจะออกแก่ๆ ค่ะ
พอทาแล้วได้ลุคธรรมชาติ ใช้ได้ทุกวันค่ะ

Mac : Snob เป็นเนื้อ satin ตอนที่ซื้อบอกบีเอว่าอยากได้สีธรรมชาติค่ะ แต่พอทาแล้ว
โห! ธรรมชาติมากกกกกก (ประชด) กลบสีปากมิดค่ะ แต่ดูป่วยมากๆ แต่ก้สามารถทาผสมกับสีแรงๆ
แล้วสามารถเบรคสีแรงๆได้ดีมากๆค่ะ   

Mac : Vegas volt  เป็นเนื้อ amplified คือสีจะชัดเจนมากๆ สีนี้ดูจากแท่งเหมือนสีพีช หวานๆเลยค่ะ พอทาแล้ว โอ้โห!
แรงไม่เบาเลย แต่ปลื้มค่ะ ทาไปปาร์ตี้ได้สบาย

Mac : viva glam เป็นเนื้อ lustre คือสีนี้ดูจากแท่งแล้วแบบแรงมากๆ สวยมากๆ
พอทารอบแรกคล้ายๆลิปกรอสจากรูปทาประมาณ 3 รอบ ถึงจะได้สีที่ต้องการ
แต่สีสวยค่ะ ปลื้มอีกแล้ว 5555 ปล.สีคล้ายๆ snob แต่ตัวนั้นจะดูป่วยกว่า ซีดกว่า
แล้วก้ กลบสีปากได้ดีกว่าค่ะ

Revlon : wink for pink สีนี้แบบน่ารักมากๆค่ะ ธรรมชาติมาก มีวิ้งเล็กๆน่ารัก แถมราคาไม่แพงด้วย
แต่ไม่กลบสีปากเลย ออกแนวธรรมชาติมากๆๆๆๆ

Revlon : peach me ตอนแรกซื้อมานึกว่าจะได้สีแบบธรรมชาติเหมือนกับตัวข้างบน
แต่สีนี้ดูแก่ๆยังไงไม่รู้ ถ้าแต่ตาโทนน้ำตาลๆ สีนี้เหมาะมากกค่ะ โดนรวมเนื้อดี
แต่ไม่กลมสีปากตามเคย

Rimmel : pink chic  ไม่รู้ว่าแบรนด์นี้มีขายที่ไทยรึป่าว แต่ฝ้ายสีซื้อ wallgreen
ราคาเท่ากับ Revlon แต่กลิ่นน่ากลัวมันหอมเหมือนแป้งเด็กฉุนๆค่ะ สีนี้ก้เป็นสีชมพูบาร์บี้ค่ะ
แต่...ตอนดูชาร์ตสี สีนี้ดูชมพูสุภาพๆ พอทาจริงๆ ออกชมพูบาร์บี้ซะงั้น แต่ก็โอเคนะค่ะ 

Rimmel : berry rose ตอนดูชาร์ตสี สีออกชมพูเข้มๆ แต่สวย
พอทาแล้วดูแก่มากๆ สรุปไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ค่ะ

รูปแบบเต็มๆนะค่ะ

สี vegas volt ค่ะ

อีกซักรูป

สอบถามได้เลยนะค่ะ  ขออภัยนะค่ะถ้าบางรูปไม่ค่อยชัด

ขอจบด้วยสีธรรมชาติ ทาแค่ลิปมันค่ะ

อีกซักรูป 5555

บ๊ายบาย

mimimokiko

mimimokiko

รัก รัก

FULL PROFILE