♥v♥ สาวๆจ๋าา วุติศักดิ์ดีมั๊ยค่ะ? :DD

0 13
เริ่มกันเลยนะคะ ขอเล่าเรื่องความเป้นมาของสิวบนใบหน้าก่อน

พอดีว่า! หน้าเป็นสิวและหลุมสิวเยอะเหลือเกิน เรื้อรัง ไม่หายสักที

เป็นสิวมา 9 ปีเต็มๆแล้วหล่ะค่ะ

ทีแรกก็มีสิวไม่เยอะหรอก แต่ด้วยความดื้อดึงดัน เลยบ่นกับพ่อว่าอยากไปหาหมอรักษาสิว

พ่อเลยพาไปหาหมอผิวหนังค่ะ เป็นคลินิค หลังจากนั้น สิวก็ขึ้นมาเรื่อยๆ สิวอุดตัน ขึ้นตรงที่ๆสิวไม่เคยขึ้น

เลยพอ จบ! หน้าไม่ดีขึ้นแล้วยังเละขึ้นอีก! !  เลยขอพ่อเปลี่ยนหมอ พอเปลี่ยนก็ไปอีกคลินิคนึงค่ะ เห็นคนเข้าเยอะ และเพื่อนพ่อก็แนะนำเลย

ตกลงไป แต่สิวก็ขึ้นมามากกว่าเดิมจนกลายเป็นเรื้อรังค่ะ จากหน้าที่มีสิวบริเวณแก้มสองข้าง ที่เป็นผดเล็กๆ

ก็กลายเป็นว่าเต็มหน้าเลย แทบจะไม่มีส่วนของผิวดี 

ก็เลยบอกกับตัวเองว่า จะไม่เชื่อหมอคนไหนอีกต่อไป จากหน้าที่มีสิวนิดเดียว ไม่น่าดันทุรังให้มีสิวเต็มหน้าเลย

แต่วันนึงเห็นเพื่อนที่โรงเรียนไปหาหมอแล้วหน้าดีขึ้น ก็เลยไปตามมั่ง แต่ก็ไม่หายค่ะ 

จนตอนนี้อยู่ปีหนึ่ง ใช้แต่พวกเครื่องสำอางค์เกาหลี สกินแคร์ก็ของเกาหลี ทุกอย่างเกาหลีหมด

และเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้ตั้งกระทู้ถามเพื่อนๆในจีบันว่าทำไงกับหลุมสิวดี ก็ได้คำแนะนำให้ทำเลเซอร์ค่ะ

เลยคิดได้ว่า ถ้าเราไปหาคลินิคแล้วหน้าดีขึ้น มันจะคุ้มกว่าการที่เรามานั่งซื้อผลิตภัณฑ์ต่างๆมาบำรุงหน้า

แล้วต้องให้ระยะเวลาในการเห็นผลนานมั๊ย หยั่งไหงมันจะดีกว่ากัน

สู้ไปคลินิคแล้วถ้าหน้าดีขึ้นก็คงไม่ต้องวุ่นกับการซื้อสกินแคร์ต่างๆนานามาให้วุ่นวาย

วันนี้เลยอยากจะทราบเกี่ยวกับคลินิควุฒิศักดิ์ค่ะ เห็นโฆษณากันเยอะจริงๆ หรือว่ามันจะดี?

อยากรู้ว่าเพื่อนๆคนไหนไปแล้วได้ผลบ้างคะ? หน้าดีขึ้นมากมั๊ย? และเค้าจะมียามาให้กินรึเปล่า?

เค้าทำเป็นคอล์สใช่รึเปล่าค่ะ? แล้วแพงมากมั๊ย? 

ไม่ไหวกับผิวหน้าแล้วค่ะ เหนื่อยจริงๆกับมัน ไม่อยากทนดูต่อไปแล้ว

Pias

Pias

หน้าแหกแต่รักเครื่องสำอาง

FULL PROFILE