ไปสอยมาแล้วค๊าบKloset Family me ^^

สวัสดีค่ะสาวๆ จากกระทู้เก่าที่ขอแรงสาวๆช่วยโหวตกระเป๋า

คะแนน Kloset ชนะขาดลอย ด้วยความที่ลายน่ารักแล้วก็ไม่ก๊อปเกลื่อน

แต่คะแนนของรุ่น Toy Bag นำมาโด่ง เราก็ตรงไปShopเลยค่ะ ไร้วี่แววสุดๆ

พนักงานบอกว่าหมดแล้ว ไม่รู้จะมาอีกเมื่อไหร่ เสียใจมาก อยากได้

หน้าตา Toy Bag เป็นแบบนี้ค่ะ

พอไปดู Family Me ก็ไม่มีลายที่ชอบคิดว่ากินแห้วแล้วแน่ๆ กะเอาเงินไปถอยLCเต็มที่

แล้ววันนี้ตอนเย็นเพื่อนสาวก็โทรมาบอกว่าอยู่Shop Kloset เจอลาย Basket

เราก็ตกใจเฮ้ยเป็นไปได้ไงมันหมดไปแล้วนี่หว่า หายไปนานแล้วด้วย

พอเพื่อนส่งรูปมาให้ดูก็ โอ้วว เป๊ะเลย เลยบอกเพื่อนสอยด่วนอย่ารอช้าไม่งั้นอดแน่ๆ

จะเล่าว่า...

เพื่อนเราไปถึงร้านประมาณ5โมงนิดๆ ตอนนั้นคนแน่นร้านแล้ว

พอกลับไปอีกทีตอน5โมง45ของเหลือแค่5-6ใบเท่านั้นยังไม่ทัน6โมงเลย

คือเราไปเช็คในเฟสบุ๊คKloset ก็เห็นเค้าอัพไว้ว่าของจะเข้าประมาณ6โมงเย็น

แต่นี่ 6 โมงเย็นของจะหมดอยู่แล้ว สงสารคนที่ไปตรงเวลา6โมงเป๊ะ

ถ้าเป็นเราไปแล้วไม่ทันพึ่งหมดนี่เสียใจมากอ่ะ

เห็นมีเจ๊ๆมากวาดซื้อไปลายละหลายใบเลยอ่ะ มาถึงก็สั่งๆๆคงเป็นพวกแม่ค้าคนกลาง

เราไม่ค่อยชอบเลยเรารู้สึกว่าเค้าเอาเปรียบคนอื่นๆอ่ะ ทุ่มซื้อหมดแล้วขายราคาที่ตนพอใจ

เพราะถ้าแม่เค้าไม่มากว้านซื้อของมันอาจจะเหลือถึงคนหลังๆไปอีกก็ได้

บ่นยาวมากขอโชว์น้องเป๋าหน่อยนะคะ  นี่ซื้อมา 3150 บาทราคาShopค่ะ

ของจริงสวยดีค่ะ นี่ใช้กล้องบีบีถ่ายเลยมัวๆนัวๆ สายกระเป๋ากลิ่นหนังหึ่งมาก 5555

ตอนแรกคิดว่ามันจะเล็กแต่จริงๆไม่เล็กนะคะ เท่าโน๊ตบุ๊คเราเลยอ่ะรุ่นปกติอ่ะนะ
ใส่หนังสือได้แต่ต้องงอๆ

ลองแล้วชอบสะพายยาวๆมากกว่า เพราะถือแบบคล้องแขนดูไม่ใช่เรายังไงไม่รู้ ผู้หญิ๊งงผู้หญิงง

ต้องขอบคุณเพื่อนรักสุดเลิฟมากที่บังเอิญไปสยามเวลานั้นพอดี

วันนี้ไปก่อนนะคะ
บ๊ายบาย

เราก็ชอบ kloset นะคะ แต่ก่อนรักแบรนด์นี้มาก โดยเฉพาะผ้าพันคอ
แต่เราเริ่มไม่ติดตามตั้งแต่มีการจองผ้าพัันคออะไรไม่รู้ เราว่ามันเยอะไปอ่ะค่ะ

ปล. เราว่ากระเป๋า ของkloset รุ่น me น่ารักสุดแล้วเนอะ
ขนาดกำลังดี ตอนแรกจะสอยรุ่น mom มา แฟนบอกจะไปค้างคืนที่ไหนหรอ ใบใหญ่ซะ.. 5555
โอยย อยากได้ค่ะ TT
ทำไมวันที่เราไป มันไม่มีน๊าาา
กรี๊ดดดดด เลยค่ะ ลายนี้ชอบสุดๆ

ราคาช็อปนี้ราคาลดหรือเต็มคะ ถูกจัง
อยากรู้ว่ามีลายไรบ้างค่ะ กำลังสนใจรุ่นนี้พอดี

เสียดายจัง.... อยากได้ Toy Bag  ง่ะ  
แต่ถ้า จขกท เบื่อได้นี้ บริจาคได้นะค่ะ ฮ่าๆๆๆ

ฝากเพื่อนสอยมาเมื่อวานเหมือนกันค่ะ ประมาณ 4 โมงก็มีลาย Basket แล้ว เราก็งงๆ บอกเพื่อนว่า 6 โมง ดีนะที่เพื่อนไปดูและซื้อไว้ให้ก่อน
เห็นคนที่ร้านบอกว่า ของเข้าเมื่อวาน...
แบบของจขกท.ซื้อมา น่ารักค่ะ
รุ่น toy bag ก็สวยนะนี่ >.<
@let it be คิดเหมือนกันค่ะอะไรที่ต้องไปต่อแถวหรือจองเราไม่เคยไปเลยขี้เกียจอ่ะค่ะ เราก็ไม่ใช่แฟนขนาดนั้นด้วย ฮ่าๆๆ

@Natchz สงสัยเพื่อนเราดวงดีค่ะ เพราะตอนเราไปดูเองก็เหลือแต่ลายไม่สวยๆ

@NongMutt ราคาเต็มค่ะช้อปขายอยู่ราคาเดียวสำหรับรุ่นนี้ แต่แม่ค้าข้างนอกโก่งไปอยู่ที่3450-3500เริ่มต้น

@j-jee ลองเข้าไปดูในช้อปเลยค่ะ เพราะว่าบางทีลงลายไว้ในเว็บแต่ไปช้อปมันหมด ของมันหมดไวมากกก ลองเข้าไปดูในFacebookของKlosetก็ได้ค่ะ หรือลองเสิร์ชในกูเกิ้ลก็ได้ค่ะ เสิร์ชKloset Family Me

@magic-candy เสียดายเน๊าะะ ทอยแบกสวยอ่ะค่ะ อันนี้คงเก็บไว้นานเลยใช้จนเน่า อิอิ

@Koi โหววว จิงหรอคะเข้าตั้งแต่4โมง !!! เบื่อKlosetก็ตรงนี้อ่ะค่ะชอบไม่รักษาเวลา เลยไม่ค่อยไปจองไปต่อคิวอะไรกับเค้าเท่าไหร่ พอเพื่อนบอกว่ามีลายนี้เราก็มาเช็คในเฟซบุ๊คโคเซทเค้าบอกเข้าประมาณ6โมง นี่เป็นเทคนิคกลยุทธ์อะไรรึป่าวอ่ะ หรือพวกแม่ค้าคนกลางเค้ารู้กัน - -

@Mindmity เราก็รอtoy bagอยู่อ่ะค่ะว่าจะเก็บๆเงินไว้พอของมาจะได้ไปสอยเลยแต่พนักงานบอกไม่มีกำหนดเข้าเลย
 เรามีลายเลโก้ส้มค่าา น่ารักมากๆๆเลย แต่ตอนนี้ซิปแตกซ่อมอยู่ค่ะ 555
อยากได้ลายนี้ รุ่นนี้พอดีเลยค่ะ ซื้อที่ช้อปไหนหรอค่ะ แล้วตอนนี้จะยังมีอยู่ไมอ่ะค่ะ
น่ารักจังค่ะ
เหน TOY BAG แล้วรีบเข้าไปหาด่วนเลย สีขาว pixel สีอ่อนสวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เฝ้ารอกันต่อไป ^^
อยากได้ด้วย toy bag ลายบับเบิ้ล หรือโปเต้ สีเข้ม
ใครทราบว่า กระเป๋าตังค์ตังค์บับเบิ้ลอ่อน เเบบสั้น หาซื้อได้จากชอปไหนเหรอค่ะ ช่วยตอบด้วยนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again