ไปสอยมาแล้วค๊าบKloset Family me ^^

6 16

สวัสดีค่ะสาวๆ จากกระทู้เก่าที่ขอแรงสาวๆช่วยโหวตกระเป๋า

คะแนน Kloset ชนะขาดลอย ด้วยความที่ลายน่ารักแล้วก็ไม่ก๊อปเกลื่อน

แต่คะแนนของรุ่น Toy Bag นำมาโด่ง เราก็ตรงไปShopเลยค่ะ ไร้วี่แววสุดๆ

พนักงานบอกว่าหมดแล้ว ไม่รู้จะมาอีกเมื่อไหร่ เสียใจมาก อยากได้

หน้าตา Toy Bag เป็นแบบนี้ค่ะ

พอไปดู Family Me ก็ไม่มีลายที่ชอบคิดว่ากินแห้วแล้วแน่ๆ กะเอาเงินไปถอยLCเต็มที่

แล้ววันนี้ตอนเย็นเพื่อนสาวก็โทรมาบอกว่าอยู่Shop Kloset เจอลาย Basket

เราก็ตกใจเฮ้ยเป็นไปได้ไงมันหมดไปแล้วนี่หว่า หายไปนานแล้วด้วย

พอเพื่อนส่งรูปมาให้ดูก็ โอ้วว เป๊ะเลย เลยบอกเพื่อนสอยด่วนอย่ารอช้าไม่งั้นอดแน่ๆ

จะเล่าว่า...

เพื่อนเราไปถึงร้านประมาณ5โมงนิดๆ ตอนนั้นคนแน่นร้านแล้ว

พอกลับไปอีกทีตอน5โมง45ของเหลือแค่5-6ใบเท่านั้นยังไม่ทัน6โมงเลย

คือเราไปเช็คในเฟสบุ๊คKloset ก็เห็นเค้าอัพไว้ว่าของจะเข้าประมาณ6โมงเย็น

แต่นี่ 6 โมงเย็นของจะหมดอยู่แล้ว สงสารคนที่ไปตรงเวลา6โมงเป๊ะ

ถ้าเป็นเราไปแล้วไม่ทันพึ่งหมดนี่เสียใจมากอ่ะ

เห็นมีเจ๊ๆมากวาดซื้อไปลายละหลายใบเลยอ่ะ มาถึงก็สั่งๆๆคงเป็นพวกแม่ค้าคนกลาง

เราไม่ค่อยชอบเลยเรารู้สึกว่าเค้าเอาเปรียบคนอื่นๆอ่ะ ทุ่มซื้อหมดแล้วขายราคาที่ตนพอใจ

เพราะถ้าแม่เค้าไม่มากว้านซื้อของมันอาจจะเหลือถึงคนหลังๆไปอีกก็ได้

บ่นยาวมากขอโชว์น้องเป๋าหน่อยนะคะ  นี่ซื้อมา 3150 บาทราคาShopค่ะ

ของจริงสวยดีค่ะ นี่ใช้กล้องบีบีถ่ายเลยมัวๆนัวๆ สายกระเป๋ากลิ่นหนังหึ่งมาก 5555

ตอนแรกคิดว่ามันจะเล็กแต่จริงๆไม่เล็กนะคะ เท่าโน๊ตบุ๊คเราเลยอ่ะรุ่นปกติอ่ะนะ
ใส่หนังสือได้แต่ต้องงอๆ

ลองแล้วชอบสะพายยาวๆมากกว่า เพราะถือแบบคล้องแขนดูไม่ใช่เรายังไงไม่รู้ ผู้หญิ๊งงผู้หญิงง

ต้องขอบคุณเพื่อนรักสุดเลิฟมากที่บังเอิญไปสยามเวลานั้นพอดี

วันนี้ไปก่อนนะคะ
บ๊ายบาย

sensationalist

sensationalist

"Be what you are" is the first step toward becoming better than you are.

FULL PROFILE