ซื่อกระเป๋าสตางค์ของอะไรให้แฟนดีค่ะ

คือ จะซื้อกระเป๋าตังค์ให้แฟนอ่ะค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะเอาของอะไรดี กะว่าจะซื้อของ body glove ให้ แต่ยังคิดไม่ตก ว่าจะเอาไง ใครมีแนะนำด้วยนะคร๊า ขอบคุณมากค่ะ
แฟนเราใช้ของ deisel อย่างเดียวเลยอ่ะค่ะ

แต่ก้อสวยดีนะ เหมาะกะผู้ชายดีอ่ะ  (เราว่างั้นนะ  แหะๆ)
พวก Gucci ก็มีนะ ราคาก็พอสู้ได้อยู่อ่ะค่ะ
อยู่ที่อายุนะคะ
ถ้ายังไม่เกิน21ก็น่าจะเป็น ripcurl Quicksilver volcom...สวยดี(อาจจะเขียนไม่ถูกนะคะจำไม่ได้)
ถ้าโตแล้วก็แนะนำพวกPOLOหรือพวกกระเป๋าที่เป็นหนังอ่ะคะใช้ทนมากซื้อให้แฟนเมื่อ2ปีที่แล้วตอนนี้ทรงยังเหมือนเดิมเลยดูเป็นผู้ใหญ่แต่จะไม่แกนะคะ
 ลองไปดูตามแผนกเครือ่งกีฬาสิคะ บางแบรนด์จะมีกระเป๋าตังค์ด้วย เช่น พูม่า ไรเงี้ยะค่ะ
อืมม ชอบแนว surf หรือแนวไหนเหรอคะ แอบเลือกไม่ถูก เหะๆ
ส่วนตัวชอบกระเป๋าตังชายของ GUCCI ค่ะ ดูมีสไตล์ดีค่ะ
แต่ถ้าแนว surf เราชอบของ rip curl, billabong

รู้แต่ว่าผู้ชายชอบใช้กระเป๋าตังค์แบบยิ่งแบนยิ่งดีอะค่ะ ยิ่งใส่กระเป๋าเสื้อได้ กระเป๋ากางเกงได้ยิ่งดี   แบบไม่ต้องมีออฟชั่นแยะอะงับ  ใช้ได้นานด้วยนุ   น่าจะหากระเป๋าหนังดีๆแต่มีสไตล์ไม่ดูแก่   ลองเดินดูให้ทุกแบรนด์เลยค่ะเพราะทุกแบนด์ก็ออกแบบมาใหม่แทบตลอด   แต่ถ้าเค้าเป็นคนที่ชอบพกนามบัตรต่างๆแยะด้วย  แนะนำว่า หาซื้อสมุดใส่นามบัตรบางๆแบบเสียบคู่กับกระเป๋าตังค์ได้ด้วยดีกว่าค่ะ กระเป๋าจะได้ไม่ตุงมาก  พกสะดวก  ติดตัวตลอดเวลา ^^
คลิปหนีบเงิน ลองไปดูที่ห้าง ตรงที่เค้าขายกระเป๋าหนัง เข็มขัด เน็คไท ชั้นของผู้ชายของห้างน่ะค่ะ จะมีขาย แบบนี้ผู้ชายก็ชอบกันเยอะนะคะ เท่ห์ดี เราเคยซื้ออันนี้เป็นของขวัญจับฉลาก มีแต่คนชอบ ราคาก็ไม่แพงเท่าไหร่ มีตั้งแต 500 - 1000 กว่าบาทนะ

หรืออีกยี่ห้อก็ของ Lacoste ก็ดีค่ะ แต่ถ้ามีงบสูง LV ก็ดีมาก ใช้ได้นานจริงๆ เอาแบบลายไทก้า สีดำ หรือสีน้ำตาลนะ
ขอบคุณทุกคนมากค่ะ >.<
หุหุ เพิ่งแสวงหาไปไม่กี่เดือนก่อนเองค่ะ แต่ของเราตัดสินใจให้ไม่ได้เลยซื้อเป้ให้มันซะเรย
จะสรุปแบ่งตามสไตล์ให้์นะคะ

1. แนว sport : puma ,lacoste, adidas, nike ,diesel(บางรุ่น)
   พวกนี้วัสดุจะทนน้ำทนเหงื่อ(เลยไม่ค่อยสวยสำหรับเรา)แบบเรียบๆหน่อยอ่ะค่ะ  แต่ถ้าพวกนักกีฬาเค้าก้อจะแอบชอบแบรนด์นิดนึง

2.แนว casual : ripcurl, Quicksilver ,billabong , diesel(บางรุ่น),volcom , tough(บางรุ่น),Timberland
พวกนี้ก็อาจจะเล่นรูปทรงหรือลวดลาย มากขึ้นหน่อย วัสดุก็หลากหลายค่ะ แต่บางแบบก็อาจจะฉูดฉาดวัยรุ่นวัยรุ่นไปหน่อย

3.แนวเนี้ยบๆ หรูขึ้นมาอีกหน่อย : dkny , energize(เขียนงี้ป่าวหว่า),dapper ,tough(บางรุ่น) , Perfect combination , ร้านกระเป๋าหนังตรงโรงหนังสยาม(ที่จำชื่อไม่ได้),Ragaze,Paul smith
ส่วนมากจะเป็นหนังเรียบๆค่ะ หรือไม่ก็เป็นผ้าลายดูดีๆหน่อย 

เท่าที่เคยดูๆมาก็ได้ประมาณนี้อ่ะค่ะ  เลือกเอาตามสไตล์แฟนได้เรยนะจ้ะ
ชอบ Billabong กับ Quicksilver ค่ะ เพราะสวย แต่รุ่นที่ซื้อให้สามีเป็นแบบผู้ใหญ่นะ มีหลายแบบเลย ไม่แพงด้วยประมาณ $AUD30-50 อ่ะค่ะ

เป็นตัวเลือกที่โอเคเลยเพราะมีให้เลือกหลายแบบ
ของแฟนเราใช้ Mark Jacob  มา 2 ปีละ

เป็นหนังกลับอะค่ะ

สีและแบบสวยเหมาะกะผู้ชายดี

แพรวซื้อ JACOB ให้แฟนเป็นของขวัญวันเกิดอ่ะ

รุ่นที่เป็นหนัง  สวยดี  ทนด้วยนะ

มีแบบให้เลือกเยอะแยะเลย

ความคิดเห็น

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again