โปรตีนแอมเวย์

สวัสดีค่ะ
อยากจะรบกวนเพื่อนๆที่มีประสบการณ์เกี่ยวกับโปรตีนแอมเวย์นะค่ะ
ค้นหาข้อมูลแล้วแต่ยังไม่เจอคำตอบที่ตรงกับความต้องการค่ะ
ขอมาถามใหม่นะค่ะ
พอดีว่าพึ่งจะลองซื้อโปรตีนมากินเป็นครั้งแรก แต่ว่าไม่ได้ซื้อผงเชอรี่ กับแอคทีพ เอช มาด้วยนะค่ะ เพราะแพงเหลือเกิน
เพราะเห็นบางคนบอกผสมกับนมจืด หรือน้ำผลไม้สด อะไรก็ได้
ที่นี่จึงอยากจะรู้ว่า ถ้าเราจะผสมกับนมจืด หรือน้ำผลไม้สดๆ จะต้องผสมยังไงค่ะ
ปริมาณนมแค่ไหน ผงโปรตีนกี่ช้อน(ที่มีในกระป๋อง)
ปริมาณน้ำผลไม้สดแค่ไหน ผงโปรตีนกี่ช้อน
เห็นบางคนบอกว่ากินตามน้ำหนักด้วย น้ำหนักตอนนี้เจ็ดสิบกว่าๆค่ะ ลูกสอง ไม่ลงซะที :)
เห็นบางท่านบอกว่ากินลดความอ้วนได้ได้ด้วย โดยการกินก่อนกินอาหาร จะทำให้กินข้าวได้น้อยลง
ต้องกินก่อนอาหารล่วงหน้ากี่นาทีค่ะ หรือว่าชงแล้วก็กินอาหารตามปกติ

รบกวนด้วยนะค่ะ ถ้าใครจะเสริมเพิ่มเติมจากที่ถามก็ได้ค่ะ แนะนำวิธีการกิน
เห็นบางคนบอกว่ากินแล้วผิวสวย หน้าใสด้วย

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะค่ะ
เข้ามาคอนเฟิร์ม ค่ะ ว่ากินแล้วผิวสวยหน้าใส จริงๆ
สิวไม่ค่อยขึ้นและรอยแผลเป็นจากสิวก็จางเร็วด้วยค่ะ
เคยกินครบชุดทั้งกับผงเชอรี่ ไม่เกิดไรขึ้นกับเรา นอกจาก ต้องกล้ำกลืนกินให้หมด ๆ ไป 5555

ตัวโปรตีนผสมกับน้ำผลไม้ นม อาหารที่เรากิน ได้ ประมาณไม่แน่ใจ ว่าอัตราส่วนเท่าไร เราใช่กะเอาตามความชอบของตัวเอง แต่กินแล้วดี แต่ต้องกินในระยาวนะค่ะ กิน 2-3 สัปดาห์ยังไม่เห็นผลหรอกค่ะ มันดีจากข้างในจ้า

โปรตีนที่กินโดยไม่ผสม,*[]*
จิงๆแล้ว ตามความสะดวกของเราเลยค่ะ เพราะว่าเป็นโปรตีนบริสุทธิ์
สามารถโรยในอาหาร ประเภท โจ๊ก ข้าวต้ม น้ำผลไม้ได้จิงๆค่ะ
แต่ตามความต้องการของเราที่สามารถจะกินได้เลยค่ะ
ในกระป๋องจะมีช้อน สีเขียวๆให้ใช่มั้ยค่ะ? 1 ช้อน ถ้ากินกับน้ำผลไม้ หรือนม
ก็ 1 ช้อน : 1 นมกล่อง (อันนี้เอิร์ธวัดจากนมเปรี้ยวในตู้เย็นที่กินประจำน่ะค่ะ)

แนะนำนิดนึงนะค่ะ,
ทางที่ดีอยากจะแนะนำให้ทานเป็นเซตจะให้ผลที่ดีต่อร่างกายมากกว่าค่ะ =]]
เพราะ ข้อมูลที่รู้มา โปรตีนอันนี้ คนแก่ๆ ที่จีนเค้าเอามาชงแทนนมถั่วเหลือง ดื่มสดๆแบบ ไม่ร้อนเลยค่ะ

ลองเอาไปปรับใช้ดูนะค่ะ =]]

เค้ากินกะนมเปรี้ยวนะ

ไม่ได้ซื้ออีก 2 อันมา  เพราะว่ากินวิตามินซีอยู่แล้ว

ก็กินได้จ้า เพราะว่าถ้าให้กินกะน้ำเลย ตาย ><"  จะอ้วก 55555555

เรากินครบชุดคะ กินแล้วรู้สึกว่าเล็บ ผม แข้งแรงขึ้น แต่เราแอบหน้ามันคะ เรื่องวิธีกินคือโปรตีน 1 ช้อน ตื่นมาท้องว่างให้กินเลย และก่อนนอนอีก 1 ช้อน ส่วนปริมาณนมหรือน้ำผลไม้ที่เราจะเอาผสมก็แล้วแต่เราคะ ที่เค้าให้เราผสมเพื่อที่จะให้ดื่มง่ายขึ้นคะ เพราะอย่างงี้ส่วนที่เราจะเอามาผสมกับโปรตีนต้องเลือกให้ดีเพราะจะไปอ้วนกับส่วนผสมนี้หละคะ
นู๋ก็กินครบเลยคะ รสชาติอยู่ที่เราชงด้วยว่าชอบเข้มหรืออ่อน แต่กินแล้วรู้สึกผิวดีจริงๆนะคะ ^^
กินครบชุดดีกว่าค่ะ เพราะมีประโยชน์มาก แต่ละอย่างจะให้ประโยนช์คนละอย่างผงเชอรี่จะช่วยขับสารผิดร่างการเราและช่วยให้สดชื่นค่ะแต่แอคทีพ เอชจะช่วยทำให้สมองเราดีเกี่ยวกับการเชี่ยงช้าจ๊ะช่วยได้หลงลืมอะไรเกี่ยวกับความจำค่ะ โทรมาหาเราก้อได้นะ เรากินเป็นประจำ 086044861
ขอบคุณสำหรับคำตอบจากทุกๆคนนะค่ะ ทุกๆคำตอบให้ประโยชน์กันหมดเลยค่ะ

จะบอกว่าไม่ได้ทานเฉพาะตัวโปรตีนอย่างเดียวค่ะ ทานวิตามินด้วย มีหลายตัวเลยค่ะ
วิตามิน อี ปกติเป็นคนผิวมัน แต่พอมีลูกแล้วเหมือนผิวตัวมันแห้ง ขาดความชุ่มชื่น
วิตามินซี พลัส เป็นภูมิแพ้ค่ะ อากาศเย็นๆที่ไร ต้องได้จามฟุตฟัดทุกที
วิตามิน บีรวม เรียนหนังสือด้วยค่ะ เลยหามาทาน
โอเมก้า 3 ช่วยในเรื่องการเรียนเหมือนกัน
กระเทียมอัดเม็ด ตัวนี้กินคู่กับวิตามินซี ป้องกันการเป็นหวัด
แล้วก็แคลเซี่ยมค่ะ ทานป้องกันเอาไว้ เพราะผู้หญิงที่มีลูกส่วนมากกระดูกจะพรุนเร็ว เพราะตอนท้องลูกดูดแคลเซี่ยมจากเราไป

ลองชงดื่มไปบางแล้วเหมือนกันค่ะ ครั้งแรกชงผสมกับนมจืดพร่องมันเนย 2 ช้อน ก็อร่อยดีนะค่ะ เหมือนเรากินน้ำเต้าหูที่ไม่ได้กรองเอากากเต้าหู้ออก แต่ว่าเป็นกากที่ละเอียดค่ะ อันนี้ชงดื่มก่อนนอนค่ะ

แล้วก็มาลองผสมกับน้ำผลไม้ที่เป็นแบบกล่องสำเร็จขายค่ะ 2 ช้อน ก็อร่อยดีนะค่ะ ประมาณรีบๆ ดื่มให้หมดเร็วๆ ก็โอเคอยู่นะค่ะ อันนี้ชงตอนตื่นนอนตอนเช้าเลย ผสมกับน้ำผลไม้ มันจะได้สดชื่นน่ะค่ะ คิดแบบนี้

อ๋อ ลืมบอกไป ก็ชงผสมนมก่อนทานข้าวเหมือนกันนะค่ะ แต่ไม่ได้รอสักพัก ก็ทานข้าวเลย แบบว่าหิวค่ะ แถมกินเยอะด้วย เหอเหอ
ครั้งหน้าจะลองรอสักพัก แล้วค่อยกินข้าวตามดีกว่า

อยากให้ลูกชายทานด้วยเหมือนกันค่ะ แต่ว่าน้องอายุแค่ 2 ขวบกับ 3 เดือน แล้วที่ข้างกล่องบอกว่าไม่แนะนำให้เด็กตำกว่า 3 ขวบ แล้วต้องปรึกษาแพทย์ก่อนด้วย

ลืมบอกไปอีกเรื่องหนึ่งค่ะ คือว่า ไม่ได้อยู่ประเทศไทย เป็นแม่บ้าน ลูกสองที่สวีเดนค่ะ แล้วก้เป็นสมาชิกแอมเวย์เช่นกัน แล้วที่สวีเดนไม่มี ผงเชอรี่ กับ ผงส้มน่ะค่ะ มีแต่ผงส้มแมนดาริน กับผงลูกพรีช แต่ซองมันไม่เหมือนกับของไทย
ของไทยนี่ประมาณว่่าห่อใหญ่ แต่นี่ห่อเล็กๆค่ะ เหมือนเอาไว้ชงกินเป็นแก้วๆไป

ข้อมูลเว็บเขาเป็นภาษาสวีดิชหมดค่ะ อ่านเข้าใจบ้าง ไม่เข้าใจบ้าง บางครั้งก็มาหาข้อมูลเว็บภาษาไทยบ้าง ภาษาอังกฤษบ้าง บางอย่างก็รหัสเดียวกัน บางอย่างก็รหัสไม่เหมือนกัน

ขอบคุณทุกๆคนมากนะค่ะ แล้วจะมาปรึกษาใหม่นะค่ะ

แอนน์

โอ้ววววว อย่าใช้คำว่า ไอโซเลยค่ะ อ่านแล้วมันจํกกะจี้ยังไงก็ไม่รู้
ถ้าเราไฮโซ คุณก็คงจะไฮโซพอๆกันนะเราว่า 
ความจริง เครื่องดื่มผสมของแอมเวย์สวีเดน มันเป็นเป็นเครื่องดื่มให้ความกระชุ่มกระชวยนะค่ะ สามารถดื่มแทนน้ำได้
ชื่อว่า 

NUTRIWAY FITH2O™

1 กล่อง มี 20 ซอง ซองละ 6 กรัม คิดเป็นเงินไทยในราคาสมาชิกก็ประมาณ เกือบ ห้าร้อย บาท
ลองดูโฆษณา

http://www.youtube.com/watch?v=6sXHzZGiXfo

ก็คงจะทานต่อเนื่องเอาค่ะ ความจริงอยากจะทานแค่วิตามินรวม ดับเบิ้ล เอ็กซ์มากกว่า แค่ตัวนั้นก็ควบคุมไปหมดเลย

แต่แอบบ่นนิดค่ะ ที่ว่าดืมตอนเช้าแล้วจะทำให้รู้สึกกระชุ่มกระชวย
เราผสมกับน้ำผลไม้เข้มข้น ดื่มอร่อย กระชุ่มกระช่วยจริงค่ะ แต่ สักพัก ง่วง เหอเหอ
ตาจะหลับค่ะ เอานมให้ลูกกิน ทำแซนวิสให้ลูกทาน แต่แม่หนังตาตกข้างๆลูก ตลกดีค่ะ

ปล. ที่สวีเดนไม่มีโปรตีนที่ผสมขาเชียวเลยค่ะ ไปไทยจะต้องไปสอยกลับมาทาน ว่าแต่มันให้ประโยชน์แตกต่างกันยังไงกับโปรตีนธรรมดาค่ะ

ปกติทานโปรตีนของแอมเวย์เป็นประจำทุกวันค่ะ พอตอนท้องก็ทานมากกว่าเดิม มีลูกสองคนแล้วค่ะ คลอดมาน้ำหนักตัวดีมาก เกินสี่โลทั้งสองคน ลูกไม่เคยเป็นหวัดเลยค่ะ แข็งแรงมากๆ แถมพัฒนาการก็ไวด้วย
ขณะให้นมลูกก็น้ำนมเยอะดี
รู้สึกดีค่ะที่ให้ส่ิงดีๆ กับลูก
ทานเป็นประจำเหมือนกันค่ะ ก่อนทานเป็นหวัดบ่อยมากตอนนี้ดีขึ้นมากค่ะไม่ต้องทานยาเลย ที่สำคัญมีคนทักว่าหน้าใสขึ้น
แพททานโปรตีนอย่างเดียวเลยค่ะ อัพไลน์เป็นคุณหมอ แนะนำให้ทานน้ำประมาณ 200 cc กับโปรตีนสองช้อนนะของแพท แล้วก็สามเวลา เพราะว่า เพิ่งเป้นอิสุกอิใสมา ก็รสชาติไม่ได้แย่นะคะ มันๆดี แล้วอีกอย่างถ้าใครที่ศึกษาโปรตีนของแอมเวย์ดีๆ จะรู้เลยค่ะ ว่าคุณภาพต่างจากที่จีนหรือของยี่ห้ออื่นๆแน่นอน :)
ขอโทษค่ะ ลืมบอก โปรตีนไม่ทำให้อ้วน แต่ต้องเลือกตัวที่จะเอาไปผสมให้ดี ทางที่ดีตามสูตรดีกว่า สูตรนี้ทานได้ 1 เดือน ราคาไม่แพงค่ะ สองพันกว่านิดๆ เพื่อสุขภาพ อยากให้ลอง
ใช้ชุดนี้หรือเปล่าที่พี่รู้จักเคยแนะนำว่า เป็นสิ่งที่จำเป็นของร่างกายในแต่ละวันamway

แนะนำหน่อยครับ
โครตดี ทานแล้ว ผิวแข็งแรง ผมเก็บเงินเพื่อกินเลย ร่างกายจะได้แข็งแรง
คิดแล้วหน้าใสขึ้นมากครับ อ่านหนังสือนี่สบายเลย
เพิ่งรัปทานกระป๋องแรกรู้สึกร่างกายดีแข็งแรงขึ้นครับ สภาพการคิดอ่านดีขึ้นด้วย
รู้แล้วจะถามทำไมวะ งง- -
บอกสรรพคุณอาหารเสริมที่ตัวเองกินมาซะละเอียดขนาดนั้นเหมือนต้องการให้คนเค้ารู้ว่าตัวเองกินอะไรบ้างมากกว่า
#สรุปจะอวดรึจะถาม ก็ไม่ได้อยากรู้อ่ะนะว่าเป็นไฮโซหรือเป็นแม่บ้านน่ะครับ
ความคิดเห็น

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again