โปรตีนแอมเวย์

0 33
 สวัสดีค่ะ
อยากจะรบกวนเพื่อนๆที่มีประสบการณ์เกี่ยวกับโปรตีนแอมเวย์นะค่ะ
ค้นหาข้อมูลแล้วแต่ยังไม่เจอคำตอบที่ตรงกับความต้องการค่ะ
ขอมาถามใหม่นะค่ะ
พอดีว่าพึ่งจะลองซื้อโปรตีนมากินเป็นครั้งแรก แต่ว่าไม่ได้ซื้อผงเชอรี่ กับแอคทีพ เอช มาด้วยนะค่ะ เพราะแพงเหลือเกิน
เพราะเห็นบางคนบอกผสมกับนมจืด หรือน้ำผลไม้สด อะไรก็ได้
ที่นี่จึงอยากจะรู้ว่า ถ้าเราจะผสมกับนมจืด หรือน้ำผลไม้สดๆ จะต้องผสมยังไงค่ะ
ปริมาณนมแค่ไหน ผงโปรตีนกี่ช้อน(ที่มีในกระป๋อง)
ปริมาณน้ำผลไม้สดแค่ไหน ผงโปรตีนกี่ช้อน
เห็นบางคนบอกว่ากินตามน้ำหนักด้วย น้ำหนักตอนนี้เจ็ดสิบกว่าๆค่ะ ลูกสอง ไม่ลงซะที :)
เห็นบางท่านบอกว่ากินลดความอ้วนได้ได้ด้วย โดยการกินก่อนกินอาหาร จะทำให้กินข้าวได้น้อยลง
ต้องกินก่อนอาหารล่วงหน้ากี่นาทีค่ะ หรือว่าชงแล้วก็กินอาหารตามปกติ

รบกวนด้วยนะค่ะ ถ้าใครจะเสริมเพิ่มเติมจากที่ถามก็ได้ค่ะ แนะนำวิธีการกิน
เห็นบางคนบอกว่ากินแล้วผิวสวย หน้าใสด้วย

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะค่ะ

May1974

May1974

สวัสดีค่ะ ชือแอนน์ค่ะ
ปีนี้อายุ 36
เป็นคุณแม่ลูกสอง
อยู่ประเทศสวีเดนค่ะ

FULL PROFILE