ทำสมุดบัญชีเงินฝากของธ.ไทยพาณิชย์หาย สามารถไปขอใหม่ได้ไหมค่ะ

ทำสมุดบัญชีเงินฝากของธ.ไทยพาณิชย์หาย สามารถไปขอใหม่ได้ไหมค่ะ

ที่ทำหายเป็นสมุดบัญชีออมทรัพย์ สาขาฟิวเจอร์พาร์ครังสิต

ทำหายต้องไปขอที่สาขาฟิวเจอร์เท่านั้นหรือสาขาไหนก็ได้ค่ะ

เราสามารถไปขอสมุดบัญชีใหม่ที่สาขาอื่นได้ไหมค่ะ

สะดวกสาขาอื่นมากกว่าเพราะตอนนี้ไม่ได้อยู่แถวรังสิตแล้วค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะ
เราก็เคยทำสมุดบัญชีหายนะคะ  ของไทยพาณิชย์นี่แหละ

ก่อนอื่นเราต้องไปแจ้งความที่สถานีตำรวจก่อนค่ะ  แล้วเอาใบแจ้งความไปยื่นที่ธนาคาร  ธนาคารจะเช็คและทำสมุดใหม่ให้  ถ้าจำไม่ผิด เสียค่าธรรมเนียมไป 50 บาทนะคะ  เราไปทำสาขาที่เปิดบัญชีอ่ะจ้า  ไม่แน่ใจว่า  ไปต่างสาขาได้หรือเปล่า
แนะนำว่า ถ้ามันหายข้างนอกบ้าน ให้ปิดบัญชีไปเลยดีกว่าค่ะ ปลอดภัยกว่า (ถ้าในบัญชีมีเงินเหลือนะ)
55 พี่เพิ่งทำมาใหม่นี่แหละน้อง พนง.ของธนาคารเค้าบอกให้ไปแจ้งความก่อน แล้วค่อยมาทำบุ๊คใหม่คะ แต่ว่าถ้าไม่แจ้งความแล้วมีเงินในนั้นเค้าสามารถปริ้นท์เลขบัญชีนั้นให้น้องได้คะ (ถ้าไม่ต้องการปิดบัญชี)  แต่ถ้าจะปิดบัญชีแล้วมีATM ก็ให้กดเงินในนั้นออกมาให้หมดก่อน แล้วไม่ต้องไปแจ้งความ ไม่ต้องไปบอกให้เค้าปิดบัญชีก็ได้คะ มันก็จบไป
ถ้าไม่แน่ใจลองโทรไปถามสาขาที่ทำได้เลยค่ะ เพื่อความชัวร์ (ปกติทำสาขาไหนต้องไปติดต่อทำสมุดใหม่ที่สาขานั้นๆ )

เราเคยทำของ ธ.กรุงศรีฯ หายเลยโทรไปถามทางสาขา เค้าเลยแจ้งว่าจะแจ้งความหรือไม่แจ้งก็ได้
ถ้าแจ้งความมาก็เสียแค่ค่าธรรมเนียมแจ้งความแต่ไม่ต้องเสียค่าธรรมออกสมุดใหม่
แต่ถ้าไม่แจ้งต้องเสียค่าออกสมุดใหม่ 50 บาท 
ส่วนตัวเราเลยไม่ได้แจ้งค่ะ ตรงดิ่งไปสาขาเลย

เราก็ทำงานแบงก์นะค่ะ แต่ไม่ใช่ SCB
โดยปกติ(ของแบงก์โดยทั่วไปนะ) ถ้าสมุดหายขั้นตอนแรก คือ ต้องไปแจ้งความก่อน
แล้วเอาใบแจ้งความไปขอทำสมุดบัญชีใหม่ พร้อมนำบัตรประชาชนไปด้วยนะค่ะ  แล้วเสียค่าธรรมเนียมออกสมุดใหม่(ไม่แน่ใจว่าของ SCB เท่าไหร่)
ที่สำคัญต้องไปที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้นค่ะ เพราะต้นฉบับลายเซ็นต์เปรียบเทียบเก็บรักษาไว้ที่สาขาเจ้าของบัญชี (เพื่อทำการเปรียบเทียบลายเซ็นต์คะ)

*** สมุดหายแล้วปิดบัญชีไม่ได้นะค่ะ นอกจากใช้บัตร ATM ถอนออกให้หมด แล้วรอให้มันปิดเองค่ะ

ต้องใช้บัญชีเดิมทำไงคะ
อิ๋ว
แล้วเราจะได้เลขบัญชีเหมือนเดิมหรือป่าวค่ะ
ทำสมุดบัญชีกับATMหายทั้งคู่ แต่แรกเปิดบัญชีอยู่สาขาห้าแยกฉลองที่ภูเก็ต แล้วกลับมาอยู่บ้านที่สกลนครเราไปแจ้งความแล้วไปขอถอนเงินทั้งๆที่เราจำหมายเลขบัญชี10หลักได้ เจ้าหน้าที่ธนาคารสาขาสกลนครเค้าบอกว่าไม่ได้ให้ใหญ่แค่ไหนก็ไม่ได้กลัวจะเป็นตัวปลอม จะเป็นตัวปลอมได้ไงทั้งที่ไปแจ้งความนั้นเป็นชื่อเราเองสมุดธนาคารก็เป็นชื่อเรา เจ้าหน้าที่ธนาคารมันบ้าไปแล้ว เงินก็ไม่มีติดตัวซักบาทบอกให้นั้งรถกลับไปทำที่ภูเก้ต เพิ่งเจอมาเมื่อตะกี้สดๆร้อนๆเลยมาโพสต์ลงเน็ต
ถ้าสมุดหาย แล้วไปแจ้งความ
ยอดที่แจ้งในสมุดใหม่ จะแจ้งแค่ยอดปัจจุบัน
หรือรันใหม่ตั้งแต่ต้นเลยคะ
ถ้าเราจะเอาแค่ยอดปัจจุบัน ธนาคารจะทำให้มั้ยคะ
สวัสดีครับ
ผมได้ทำสมุดบัญชีของหาย
ธนาคารสีม่วง (ไทยพาณิชย์) กับ
ธนาคารสีชมพู (ออมสิน)
บัญชีประเภท ออมทรัพย์ ทั้ง 2 บัญชี ธนาคาร
ถ้ามีความประสงค์ต้องการจะไปแจ้งความที่สถานีตำรวจ
คือ ต้องไปแจ้งความ ลงบันทึกประจำวัน พร้อมกับ
เสียค่าปรับ 100 บาท แล้วให้กลับไปที่ธนาคาร
ที่สาขาของตนเอง ที่ได้เคยทำเรื่องขอเปิดบัญชี
ใช่ไหมคับ ^^^^^
โดนขโมยแล้วหายไปเหมือนกัน ต่างกันที่ว่าไปเช็คกับธนาคารแล้ว แต่ไม่พบเลขที่บัญชีเล่มที่โดนขโมย เป็นบัญชีออมทรัพย์ รู้ตัวว่าหายไปตอนต้นปี2550 จนปี2556 ก็ยังพยายามแจ้งcall center 02...7777 แต่ไม่พบไร้ร่องรอย ธนาคารแจ้งว่าจะต้องเช็คบนหน้าจอคอมพิวเตอร์อย่างเดียว แจ้งความประสงค์ขอยอมเสียค่าใช้จ่ายเพื่อเช็คเอกสารการเปิดบัญชีธนาคารก็ไม่ได้ แจ้งเป็นข้อมูลพื้นฐาน เสียดายเงิน เสียอนาคตเพราะออมเงินหลายบัญชีเพื่อเรียนต่อป.โท หากมีใครช่วยหาถอนเงินในบัญชีได้ช่วยโทรแจ้ง087-0357995 ด้วยค่ะ
จะถอนเงินจากสมุด ให้คนอื่นไปแทนได้ไหมครับ ให้ลูกชายไปแทนนะครับ
ถอนได้ค่ะ แต่เหมือนต้องมีลายเซ็นต์เจ้าของผู้มอบฉันทะค่ะ คือมันจะมีช่องมอบฉันทะให้เจ้าของบัญชีเซ็นต์ค่ะ
พอดีสมุดบันชีรวมทั้ง ATM หาย แต่อยากรู้ตรงที่ว่า เปิดบันนชีที่ปากช่อง จังหวัดนครราชสีมา
แต่พอดีไม่ได้อยู่ที่ปากช่อง พอดีเราอยู่โคราช แต่จังหวัดเดียวกัน เราจะแจ้งหายแล้วทำใหม่ที่
โคราขจะได้ใหมค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again