ทำสมุดบัญชีเงินฝากของธ.ไทยพาณิชย์หาย สามารถไปขอใหม่ได้ไหมค่ะ

ทำสมุดบัญชีเงินฝากของธ.ไทยพาณิชย์หาย สามารถไปขอใหม่ได้ไหมค่ะ

ที่ทำหายเป็นสมุดบัญชีออมทรัพย์ สาขาฟิวเจอร์พาร์ครังสิต

ทำหายต้องไปขอที่สาขาฟิวเจอร์เท่านั้นหรือสาขาไหนก็ได้ค่ะ

เราสามารถไปขอสมุดบัญชีใหม่ที่สาขาอื่นได้ไหมค่ะ

สะดวกสาขาอื่นมากกว่าเพราะตอนนี้ไม่ได้อยู่แถวรังสิตแล้วค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะ
เราก็เคยทำสมุดบัญชีหายนะคะ  ของไทยพาณิชย์นี่แหละ

ก่อนอื่นเราต้องไปแจ้งความที่สถานีตำรวจก่อนค่ะ  แล้วเอาใบแจ้งความไปยื่นที่ธนาคาร  ธนาคารจะเช็คและทำสมุดใหม่ให้  ถ้าจำไม่ผิด เสียค่าธรรมเนียมไป 50 บาทนะคะ  เราไปทำสาขาที่เปิดบัญชีอ่ะจ้า  ไม่แน่ใจว่า  ไปต่างสาขาได้หรือเปล่า
แนะนำว่า ถ้ามันหายข้างนอกบ้าน ให้ปิดบัญชีไปเลยดีกว่าค่ะ ปลอดภัยกว่า (ถ้าในบัญชีมีเงินเหลือนะ)
55 พี่เพิ่งทำมาใหม่นี่แหละน้อง พนง.ของธนาคารเค้าบอกให้ไปแจ้งความก่อน แล้วค่อยมาทำบุ๊คใหม่คะ แต่ว่าถ้าไม่แจ้งความแล้วมีเงินในนั้นเค้าสามารถปริ้นท์เลขบัญชีนั้นให้น้องได้คะ (ถ้าไม่ต้องการปิดบัญชี)  แต่ถ้าจะปิดบัญชีแล้วมีATM ก็ให้กดเงินในนั้นออกมาให้หมดก่อน แล้วไม่ต้องไปแจ้งความ ไม่ต้องไปบอกให้เค้าปิดบัญชีก็ได้คะ มันก็จบไป
ถ้าไม่แน่ใจลองโทรไปถามสาขาที่ทำได้เลยค่ะ เพื่อความชัวร์ (ปกติทำสาขาไหนต้องไปติดต่อทำสมุดใหม่ที่สาขานั้นๆ )

เราเคยทำของ ธ.กรุงศรีฯ หายเลยโทรไปถามทางสาขา เค้าเลยแจ้งว่าจะแจ้งความหรือไม่แจ้งก็ได้
ถ้าแจ้งความมาก็เสียแค่ค่าธรรมเนียมแจ้งความแต่ไม่ต้องเสียค่าธรรมออกสมุดใหม่
แต่ถ้าไม่แจ้งต้องเสียค่าออกสมุดใหม่ 50 บาท 
ส่วนตัวเราเลยไม่ได้แจ้งค่ะ ตรงดิ่งไปสาขาเลย

เราก็ทำงานแบงก์นะค่ะ แต่ไม่ใช่ SCB
โดยปกติ(ของแบงก์โดยทั่วไปนะ) ถ้าสมุดหายขั้นตอนแรก คือ ต้องไปแจ้งความก่อน
แล้วเอาใบแจ้งความไปขอทำสมุดบัญชีใหม่ พร้อมนำบัตรประชาชนไปด้วยนะค่ะ  แล้วเสียค่าธรรมเนียมออกสมุดใหม่(ไม่แน่ใจว่าของ SCB เท่าไหร่)
ที่สำคัญต้องไปที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้นค่ะ เพราะต้นฉบับลายเซ็นต์เปรียบเทียบเก็บรักษาไว้ที่สาขาเจ้าของบัญชี (เพื่อทำการเปรียบเทียบลายเซ็นต์คะ)

*** สมุดหายแล้วปิดบัญชีไม่ได้นะค่ะ นอกจากใช้บัตร ATM ถอนออกให้หมด แล้วรอให้มันปิดเองค่ะ

ต้องใช้บัญชีเดิมทำไงคะ
อิ๋ว
แล้วเราจะได้เลขบัญชีเหมือนเดิมหรือป่าวค่ะ
ทำสมุดบัญชีกับATMหายทั้งคู่ แต่แรกเปิดบัญชีอยู่สาขาห้าแยกฉลองที่ภูเก็ต แล้วกลับมาอยู่บ้านที่สกลนครเราไปแจ้งความแล้วไปขอถอนเงินทั้งๆที่เราจำหมายเลขบัญชี10หลักได้ เจ้าหน้าที่ธนาคารสาขาสกลนครเค้าบอกว่าไม่ได้ให้ใหญ่แค่ไหนก็ไม่ได้กลัวจะเป็นตัวปลอม จะเป็นตัวปลอมได้ไงทั้งที่ไปแจ้งความนั้นเป็นชื่อเราเองสมุดธนาคารก็เป็นชื่อเรา เจ้าหน้าที่ธนาคารมันบ้าไปแล้ว เงินก็ไม่มีติดตัวซักบาทบอกให้นั้งรถกลับไปทำที่ภูเก้ต เพิ่งเจอมาเมื่อตะกี้สดๆร้อนๆเลยมาโพสต์ลงเน็ต
ถ้าสมุดหาย แล้วไปแจ้งความ
ยอดที่แจ้งในสมุดใหม่ จะแจ้งแค่ยอดปัจจุบัน
หรือรันใหม่ตั้งแต่ต้นเลยคะ
ถ้าเราจะเอาแค่ยอดปัจจุบัน ธนาคารจะทำให้มั้ยคะ
สวัสดีครับ
ผมได้ทำสมุดบัญชีของหาย
ธนาคารสีม่วง (ไทยพาณิชย์) กับ
ธนาคารสีชมพู (ออมสิน)
บัญชีประเภท ออมทรัพย์ ทั้ง 2 บัญชี ธนาคาร
ถ้ามีความประสงค์ต้องการจะไปแจ้งความที่สถานีตำรวจ
คือ ต้องไปแจ้งความ ลงบันทึกประจำวัน พร้อมกับ
เสียค่าปรับ 100 บาท แล้วให้กลับไปที่ธนาคาร
ที่สาขาของตนเอง ที่ได้เคยทำเรื่องขอเปิดบัญชี
ใช่ไหมคับ ^^^^^
โดนขโมยแล้วหายไปเหมือนกัน ต่างกันที่ว่าไปเช็คกับธนาคารแล้ว แต่ไม่พบเลขที่บัญชีเล่มที่โดนขโมย เป็นบัญชีออมทรัพย์ รู้ตัวว่าหายไปตอนต้นปี2550 จนปี2556 ก็ยังพยายามแจ้งcall center 02...7777 แต่ไม่พบไร้ร่องรอย ธนาคารแจ้งว่าจะต้องเช็คบนหน้าจอคอมพิวเตอร์อย่างเดียว แจ้งความประสงค์ขอยอมเสียค่าใช้จ่ายเพื่อเช็คเอกสารการเปิดบัญชีธนาคารก็ไม่ได้ แจ้งเป็นข้อมูลพื้นฐาน เสียดายเงิน เสียอนาคตเพราะออมเงินหลายบัญชีเพื่อเรียนต่อป.โท หากมีใครช่วยหาถอนเงินในบัญชีได้ช่วยโทรแจ้ง087-0357995 ด้วยค่ะ
จะถอนเงินจากสมุด ให้คนอื่นไปแทนได้ไหมครับ ให้ลูกชายไปแทนนะครับ
ถอนได้ค่ะ แต่เหมือนต้องมีลายเซ็นต์เจ้าของผู้มอบฉันทะค่ะ คือมันจะมีช่องมอบฉันทะให้เจ้าของบัญชีเซ็นต์ค่ะ
พอดีสมุดบันชีรวมทั้ง ATM หาย แต่อยากรู้ตรงที่ว่า เปิดบันนชีที่ปากช่อง จังหวัดนครราชสีมา
แต่พอดีไม่ได้อยู่ที่ปากช่อง พอดีเราอยู่โคราช แต่จังหวัดเดียวกัน เราจะแจ้งหายแล้วทำใหม่ที่
โคราขจะได้ใหมค่ะ
ถ้าไม่ถึง18 แล้วจะถอนโดยไม่มีสมุดบัญชีได้ไหมคะ
ผมก้อเคยสมุดหาย นะ ไปแจ้งความเรียบร้อย เอาใบแจ้งความไปติดต่อธนาคาร ถามเจ้าหน้าว่า สมุดหาย ผมเลยถามต่อว่า จะได้เลขที่บัญชีเดิมไหม เค้าตอบว่าไม่ด้าย ต้องเปิด บัญชีใหม่ จิงหรือป่าวคัฟ ผู้รู้ ขอความกระจ่างน่อยคัฟ จะด้ายไป ฉะเจ้า หน้า น่อย งง
ช่วยบอกวิธีระงับสมุดบัญชีด้วย
เอทีเอ็มยังยุ่แต่ว่าสมุดบัญชีไทยพาณิชย์หายอยากไปทำใหม่ทำได้ไหมค่ะแร้วถ้าทำจะได้เลขบัญชีเดิมหรือป่าว
แร้วก่อนจะไปทำจะต้องไปแจ้งความไหม...ขอคำตอบด่วนคะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again