ผลงานการแต่งหน้า ทำผม + คิดท่าเต้น วิจารณ์โลดค่ะ !!

สวัสดีค่ะสาว ๆ จีบันทั่วไทย
หายหน้าไปอย่างนานเรย อิอิ
วันนี้มีผลงานแต่งหน้า ทำผม และคิดทำเต้น กำกับทุกอย่างเรย 55
ในงานกีฬาสี ให้น้อง ๆ รร นึงมาจ้าา
รบกวนสาว ๆ ช่วยวิพากษ์ วิจารณ์ ให้ทีนะค่ะ
คิดซะว่าสาว ๆ เป็นกรรมการเรยก้อดีนะค่ะ
จะได้เอาไปปรับปรุงคราวหน้าค่ะ คือที่ผ่านมารับจ๊อบเป็นครูสอนเต้นค่ะ
ตรงไหนดี ตรงไหนไม่ดี ติชมเลยนะค่ะ ^^

เวรกรรมวิดีโอไม่ขึ้น
เชิญที่ลิ้งค์นี้ก่อนนะค่ะ

edit : วิดีโอขึ้นแร้วจ้าาา ^^
สาว ๆ สงสัยแน่เรยว่าทำไมนักเรียนน้อยจัง
คือเป็น รร เปิดใหม่ไม่นานค่ะ แต่ที่เห็นจิง ๆ เยอะนะค่ะ

ก็จริงๆก็ไม่ได้เชี่ยวชาญมากแต่มาช่วยออกความคิดเห็นละกันนะคะ เพราะเคยช่วยทำหลีดอยู่บ้าง

ชุด เราว่ามันน้อยไปหน่อยอ่ะ มันเลยดูโล่ง คือชุดหลีดน่าจะมีองค์ประกอบและสีเยอะกว่านี้หน่อย จะได้ดูเด่น เวลาเคลื่อนไหว อาจจะเสริมผ้าที่ตัวกระโปรงให้พริ้วกว่านี้หน่อย เวลาเต้นจะได้ดูมีอะไรดึงดูดสายตาจากระยะไกล
การแต่งหน้า จากคลิปมองไม่ค่อยเห็นอ่ะค่ะ ก็อาจจะเพิ่มวิ้งค์ หรือ แชโดว์สีๆหน่อย มันดูทึมๆไปหน่อยนะคะ ผมก็โอเคแล้วไม่รกนะ

ท่าเต้น โอเคเลยนะคะ ถ้าเก็บให้เป๊ะและลงจังหวะ ไม่เอื่อยไปได้ก็เวิร์คเลย  มีเซกซี่ด้วยระวังโดนครูว่านะคะ 555

ปล. แอบเสียดายไม่ได้ให้น้องใส่ส้นสูงอ่ะ ถ้าใส่สักรองเท้านิดตอนเต้นมันจะดูดีกว่านี้ แต่เข้าใจว่าท่าล่างมันเยอะ คงจะลำบาก

เม้นยาวไม่ว่กันนะคะ สู้ๆค่า
สำหรับเรามันดูเอ๊กเกินไปนะ
ออกแนวโคโยตี้เลยอะทั้งชุดและท่าเต้น
หรือเราหัวโบราณก็ไม่รู้นะ
ตอนอยู่ม.ปลายเคยมีหลีดแต่งตัวแนวๆนี้อาจารย์แบนเลยค่ะ
ขอบคุนที่เม้นท์นะค่ะ
คิดเหมือนกันเด๊ะเรยค่ะ
ที่คิดว่าชุดมันแรงไป
ตอนแรกก้อมีส้นสูงนะค่ะ
แต่เด็ก ๆ เต้นไม่ได้เรยต้องตัดออกค่ะ
ส่วนเรื่องเซ็กซี่ที่ รร นี้ไม่ซีเรียสเรยค๊าา
theme ของสาว ๆ คือ โคโยตี้สาวเรยค่ะ อิอิ
ลืมบอกเวลาซ้อม 3 สัปดาห์ เองอ่ะค่ะ
แล้วก้อไม่ได้ซ้อมทุกวันด้วย
เสียดายมากถ้าเวลาเยอะกว่านี้น่าจะเป๊ะกว่านี้เยอะ
^^
เห็นด้วยกับข้างบนที่ชุดมันยังดูแน่นกับตัวเกินไป ต้องปล่อยพลิ้วเป็นบางส่วน จะได้ดูมีพลิ้ว ๆ ไหล ๆ  แต่งหน้าไม่สามารถเพราะไกลพอสมควร ส่วนท่า แอบตกใจเล็กน้อยตอนลงมาจากรถ  หลาย ๆ ท่าน่ารักดีค่ะ แต่บางท่าถ้าเป็นที่อื่นอาจจะมีแบนกันบ้าง
อู้ว ตกใจเหมือนกันค่ะ ท่าเต้นเอ๊กไป ยังกะโคโยตี้แน่ะ เราว่าไม่่ค่อยเหมาะสมเท่าไหร่  ชุดก็สวยดีนะคะ  เรียบไปนิดนึง ทรงผมก็โอค่ะ
เราก็ว่าท่าเต้นXเกินไป มันดูแรงเกินไป สำหรับเด็กมัธยม

ชุดดูโล่ง ๆ ไปนิดค่ะ
ส่วนท่าเต้นบางท่าค่อนข้างจะแรงไปมั้ย
แล้วเหมือนจะมีเพลงพระราชนิพนธ์ด้วย ชุดยิ่งดูไม่เหมาะสมไปใหญ่

ขอโทษนะคะที่อาจพูดตรงหรือดูหัวโบราณ //ยอมรับว่าแก่แล้ว

ท่าเต้นเห็นทีแรกตกใจมาก เซ็กซี่และแรงสำหรับเรา(ปร้า)

ส่วนเรื่องอื่นไม่เชี่ยวชาญ ไม่กล้าแนะนำค่ะ T.T
จริงๆถ้าเปลี่ยนจากถุงน่องเป็นเลกกิ้งดำหรือถุงน่องแบบหนาเหมือนเลคกิ้งจะดูไม่ค่อยโป๊ไหมคะ //แค่ลองคิดดู (อาจร้อนนิดนึง แต่พอเต้นไปแล้วถุงน่องขาดแบบนี้ยิ่งดูโป๊ไปอีก <<ความเห็นส่วนตัวค่ะ)
ท่าแรก 0.0 !!!!!

น่าจะมีรองเท้าค่ะ ไม่มีแบบนี้เหมือนไม่มีมิติเลยค่ะ ทำให้การเต้นออกมาแปลกๆด้วย แล้วบางคนก็ค่อนข้างตัน เต้นไม่พลิ้วเท่าไหร่ค่ะ แต่ก็โอเคสำหรับ 3 อาทิต
 เราขอบอกตรงๆนะค่ะ  ท่าเต้นไม่ค่อยพร้อมก็มีเวลาซ้อมน้อยนะ ท่าบางท่าน่ารักดีแต่ส่วนมากจะออกแนวโคโยตี้สาวมากกว่าที่ตกใจมากตอนที่นั่งลงไปแล้วทำท่าขย่มอะไรสักอย่างขอบอกตามตรงถ้าเราเป็นอาจารย์จะตักเตือนนะค่ะ เราก็ไม่ได้อายุเยอะหรือโบราณแต่มันไม่ค่อยเหมาะ เหมือนจะไม่เหมาะกับน้องมัธยม  และชุดโป๊นะค่ะ  ตอนก้มเห็นไปถึงไหน   (พอดีลืมอ่านข้างบนแล้วมาดูคลิปเลยตอนแรกคิดว่างานอะไรไม่ได้คิดเลยว่าเป็นโรงเรียนมัธยม)   อย่าว่ากันนะค่ะ แค่มาบอกเพื่อแก้ไขให้เกิดความเหมาะสมและดูดีกว่านี้

-

- อึ๊ง นิสๆๆ ชุด น่า จะ เป็น สาย คล้องคอ นะ จาได้ ไม่ โป๊ เกิน

- ตก จัย กะ เพลงหอยลาย

ความเห็นส่วนตัวนะคะ เราอาจจะหัวโบราณไปหน่อยนะ

เราว่าชุดมันแน่นรัดตัวไปหน่อยค่ะ สีไม่สดใสค่ะ แล้วก็ไม่มีสีเขียวเลยด้วย เอ๊ะ..เกี่ยวมั๊ย? ก็เห็นว่าเป็นกีฬาสีจากทีมสีเขียว นี่ถ้าน้องๆ ไม่พูดว่าอยู่ทีมสีเขียวก็ไม่รู้เลยนะคะ

แปลกๆ ที่ไม่มีรองเท้าค่ะ

ส่วนท่าเต้นก็เอ๊กซ์มากค่ะ ตอนที่เปิดตัวกับรถ, เพลงหอยลาย, และเพลงท้ายๆ ที่เต้นตามหลังมาน่ะค่ะ เกินวัยไปมากเลยค่ะ ดูแล้วไม่ชอบเลยค่ะ เพลงเชียร์ไม่จำเป็นต้องใช้ท่าแนวนี้แต่เต้นออกมาให้ดูดีก็มีมั้งคะ เคยดูหลีดของงานบอลจุฬา-ธรรมศาสตร์ก็สวยดีนะคะ (ออกตัวก่อนว่าเราไม่ได้เกี่ยวข้องกับจุฬาและธรรมศาสตร์แต่อย่างใด)

อันนี้ลองหาลิงค์มาให้ค่ะ สีเขียวพอดีเลย เต้นแบบนี้ก็เซ็กซี่ดีแต่ก็ดูแข็งแรงเป็นนักกีฬาได้ด้วยนะคะ

http://www.youtube.com/watch?v=MNxoit_joN4&feature=fvw 

เราว่า มันดูไม่ใช่หลีดเลยอ่ะ อย่าโกรธกันน้า D:

รร.เราเวลาแข่งหลีดนี่คือ ชุดมิดชิด
และก็เป็นหลีดมือ ไม่ใช่เต้นแบบนี้อ่า
อาจจะมีเต้นตอน เปิดตัว แต่ก็ไม่ใช่แนวนี้อยู่ดี

เราว่าครั้งหน้าทำหลีดมือดีมั้ย
สามอาทิต เราว่าซ้อมดีๆได้หลายเพลงเลยนะ
เพราะคนน้อย :)

ขอบคุนทุกคอมเม้นท์มากเรยนะค่ะ
จะเอาไปปรับปรุงคราวหน้าค่ะ
ขอบคุนจ้าาา
^^
ขอโทษนะคะ... แต่ที่ดู มันไม่ใช่หลีดเลยอ่ะค่ะ ถึงตีมจะเป็นสาวโคโยตี้ แต่ก็ควรเป็นสาวโคโยตี้แบบผู้ดีหน่อยอ่ะค่ะ คือเซ็กซี่แบบน่ารักๆ ไม่ใช่แนวนี้มันไม่เหมาะสมเลยค่ะกับเด็กมัธยมหรือจะเป็นวัยไหนก็ตาม เพราะท่าเต้นส่อไปในทางนั้นมาก ชุดก็รัดเกินไปควรมีสีสันบ้าง พริ้วๆบ้างก็ดี ถ้ารองเท้าส้นสูงใสไม่ได้ก็ควรจะหารองเท้ามีส้นนิดนึง เพราะมันดูขัดกับรถยาริสมากเลยค่ะ ชอบไอเดียตรงเปิดตัวด้วยขับรถยาริสออกมา ดูไฮโซดีแต่พอท่าเต้นออกมานี่ไม่ไหวจะเครียร์ เราว่า เต้นแบบเริศๆไฮโซไปเลยดีกว่า หลีดมือก็ควรพร้อมและท่าเป๊ะกว่านี้นะคะ ดูตย.ของ จุฬา ธรรมศาสตร์ได้ค่ะ ... เวลา 3 อาทิตย์ เยอะมาก สำหรับคนเท่านี้ ....

รองเท้าส้นสูงงงงงง!!!!!!!! สำคัญม๊ากก ถ้าใส่แล้วจะเต้นสวยขึ้น บุคลิคและภาพรวมดูดีขึ้นอีกเยอะเลยค่ะ สำหรับเด็กๆเต้นได้เท่านี้ก็เก่งแล้วค่ะ ขอวิจารณ์เรื่องท่าเต้นนิดนึง สำหรับเราเซ๊ะซี่นี่ไม่คิดไร แต่อิท่าเด้า+หันหน้าเด้ากัน อันนี้ออกแนวอนาจารแล้วนาาา... --"-- เหมือนดูเด็กตีฉิ่งเลยอ่ะ เอิ๊กกๆๆ แล้วท่าจบก็ดูม่ะสวยงามเรยอ่าน่าจะรวมกันแล้วทำกันคนละท่าจะสวยกว่าค่ะ

เห็นด้วยกับโคโยตี้มากกว่าหลีดคะ

ไม่รู้น้องๆอายุเท่าไหร่กัน แต่ดูแล้วมันไม่ใช่อ่ะ...เซ็กซี่กับแท็คกี้ (tacky) มันต่างกันนิดเดียว 

ขอเป็นกำลังใจให้ จขกท. นะคะ สู้ๆ เอาใหม่ ...ส้นสูงอย่าลืมเด็ดขาดคะ

ความเห็นคล้ายทุกเม้นค่ะ แต่สงสารเท้าน้องเค้าคงแสบร้อนน่าดู

ขอบคุนทุกคอมเม้นท์อีกครั้งค่ะ
เด่วคราวหน้าจะเอาผลงานเต้นคัฟเวอร์กะลูกทุ่งมาให้สาว ๆ ดูบ้างดีก่าเนอะ
มีอยู่เยอะเรยค่ะ แต่ไม่ได้ลงยูทูป
^^
เราว่าชุดไม่เหมาะสมที่จะใช้กับเพลงพระราชนิพนธ์เลยครับ
ขอโทษนะ ขอพูดตรงๆ
ดู low มากๆ

หลีดแบบดีๆก็มีเยอะแยะ นึกไงเอาโคโยตี้มาเต้นหลีด มันคนละเรื่องกันเลย

ชุดไม่โอ ท่าเต้นไม่พร้อม

ไม่ผ่าน

ปล.เราเคยเป็นหลีดคณะ และเคยเป็นรุ่นพี่หลีดสอนรุ่นน้องๆมาก่อน

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again