ยาย้อมผมแบบสระ

มีใครเคยใช้น้ำยาย้อมผมแบบสระบ้างมั้ยค่ะ พวก prettia etude อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ

ยี่ห้อไหนที่ทำแล้วผมไม่เสีย แล้วสีอยู่ได้นานแค่ไหนหลังจากที่ทำสีอ่ะค่ะ

เคยใช้ prettia ค่ะ

สำหรับเรา สีก็ติดดีค่ะ แต่ทำออกมาอาจจาเพี้ยน เคยทำสีน้ำตาลเขียวๆเทาๆ ... แต่ถ้านานๆไปมันก็จาเปลี่ยนเป็นน้ำตาลๆแดงๆ
 น่าสนใจค่ะ เคยใช้ของ DCASH แต่ว่ามีสีให้เลือกน้อยไปหน่อย อันนี้ ซื้อได้ที่ไหน ละก็ประมาณเท่าไหร่ค่ะ 
เคยย้อมให้พี่มันก็ใช่ง่ายดีนะสีก็ติดดีดว้ย..
ไม่เคยใช้ยีห้อนี้เลยค่ะ เราใช้ที่ขายในวัตสันจำชื่อไม่ได้ แล้วสีไม่ติดผมเลย สงสัยผมเส้นหนาไป
น่าใช้จัง
หาซื้อได้จากไหนอ่ะคะ
เคยทำแล้วสีไม่ติดอ่าค่ะ หรือผมเราดำหว่่า
เห็นมี Liese ขายที่เดอะมอลล์ หน้าตาเหมือนๆ Prettia น่าจะเป็นอันเดียวกันค่ะ

เราใช้ Pacare bessie สีน้ำตาลทอง อ่ะ ใช้ง่ายมากๆ ติดสีนานประมาณ3-4เดือน แต่มีสีให้เลือกไม่มากนะ ที่สำคัญผมไม่เสียเลย ดีจริงๆค่ะ

ใช้ Pacare ที่ว่าเนี่ย ไปซื้อมาจากห้าง เห็นว่าถูกดี ใช้แล้วคันทั้งหัว เป็นตุ่มๆ ผมร่วงเยอะด้วย ไม่ได้ทดสอบการแพ้ก่อน เพราะมันฉีกออกมาแล้วต้องใช้เลย เข็ดเลย
Liese กับ prettia เหมือนกันเลยค่ะ
แต่เค้าเปลี่ยนชื่อตอนนำเข้าไทย

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again