เครื่องสำอาง อีฟโรเช

ปกติแล้วเวลาไปห้าง ส่วนมาก จะเหน ร้านอีฟโรเช อยู่เรื่อยๆ   แต่ทำไม ... ไม่ค่อนเหน สาวๆ ในนี้   

รีวิว เมคอัพ หรือ สกินแคร์ ยี่ห้อนี้ กันเลยเนอะ ...  ...   มีคำแนะนำ หรือ  ประสบการณ์ แชร์ กันบ้างมั้ย คะ 

ตัว body scrub ที่เป็นเม็ด abricot  อ่าค่ะ เพิ่งซื้อมาลองใช้ หอมติดผิว แล้วก็ทำให้ตัวนิ่มมากเลย 
ม่ายเคยใช้เครื่องสำอางค่ะ เคยใช้ครีมอาบน้ำกลิ่นที่เหมือนดอกบัวอ่ะ สดชื่นดี ^^
เราใช้ค่ะ ลองเข้าไปค้นหาข้อมูลสำหรับคนที่ใช้กันดูค่ะ facebook : yves rocher
แต่สาว ๆ บางคน ที่เคยใช้จะติกันตรงกลิ่นค่ะ อีฟโรเช่ กลิ่นมันจะเป็นพืชใบเขียวซะส่วนใหญ่ เค้าก็ใส่น้ำหอมนะคะ แต่อาจจะใส่น้อย เพราะเห็นส่วนประกอบก็มี perfume นะค่ะ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่า ครีมที่ใส่น้ำหอม ทาแล้วหอมมากเนี่ย ทำไมสาว ๆ ชอบกัน แต่ใช้ยี่ห้อนี้มีคนทักหลายคนคะ ว่าหน้าดีขึ้น หลังจากรักษาหน้ากับหมอหายแล้ว

แต่ร่องรอยอารยธรรม ก็ยังมีอยู่คะ แต่ใช้แล้วสิวไม่เพิ่ม ชอบตรงนี้ล่ะค่ะ
เราใช้นะ พวก ครีมอาบน้ำ กับ ขัดตัวอะ work ดีนะ แต่ถ้าเป็นกลุ่มครีม กับ eye make up remover เราว่าายี่ห้ออื่นดีกว่า เพราะ มันล้างยาก ต้องใช้เวลานาน

น้ำหอมเค้าก็ดีนะคะ แนะนำน้ำหอมเค้าเพราะว่ากลิ่นไม่ปวดหัวดี บางยี่ห้อ เราดมแล้วเป็นไมเกรนเลย แต่ยี่ห้อนี้ไม่เป็นอะ

วันนี้ก็จะไปซื้ออีก ก่อนที่จะหมดเดือนเกิด อิอิ
เราใช้โรลออน..

มาร์คหน้าหลอดเขียว

น้ำหอม

สครับขัดผิว...ฯลฯ

เราว่าแบรนนี้ก็ดีนะคะ บีเอน่ารักด้วย
แต่กลิ่นของครีมนี่ต้องทำใจค่ะ ^^
ว๊าว ๆๆๆ  สาวๆๆ เข้ามา  แชร์ กันเยอะเลย เนอะ .. .. พอดี ช่วงนี้   มีโอกาส เข้าไป อุดหนุน ครีม ตัวแอปเปิ้ล มาลองใช้ ทั้งเดย์ - ไนท์  โอเค มากเลยน๊ะ สำหรับ ผิวผสม อย่างเรา ..... รุ้สึก เริ่มประทับใจ อยากหา ข้อมูลเพิ่มบ้าง ... แต่ เหมือน มี คนใช้น้อย จังเลยย --

ล่าสุด เข้าไป เจอ โปร แรงๆๆ  เครื่องสำอาง ซื้อสอง แถมหนึ่ง ..... อดใจ ไม่ไหว อีกแล้ววว .... เลยได้ รองพื้น - อายแชว์โดว์  แถมลิป มา .....  

ดี เหมือนกัน น๊ะ ... รองพื้นไม่ หนา มาก ..เนื้อบางเบา ไม่หนักหน้าด้วยย
อายแชว์โดว์ ... ก้อติดทน -- แต่ ติดที่ว่า เปน สองสีใน ตลับเดียว เราอยากเปลี่ยนคุ่ มันมากกว่า อ๊ะ
ลิปสติก ตัวม๊อยซ์  --- ชอบมากมาย สีสวยด้วยอะ ... นู๊ด พิ้งค์     
ตกลงหลุมรักเลย ... เนื้อไม่หนา แต่ ชุ่มชื้น บวกติดทนมาก ----

ปล .  ไม่ได้ ค่า โฆษณา อะไรน๊ะ ... แต่ใช้ดี เลยอยากแบ่งปัน จ๊า  --
เรานะรักน้ำหอมเค้ามากเลยนะค่ะ
ใช้ night cream คิดว่าดีนะคะ
ดีค่ะ ทุกประเภทเลย..ใช้เกือบหมดทุกรุ่นรวมทั้งน้ำหอมด้วย
 ไนท ์ ครีม เกลี้ยง แล้ว อ๊ะ  -- เิอา ไง ดี ละเนี่ยยยย
เราใช้ทั้งน้ำหอม ครีมอาบน้ำ และครีมบำรุงผิว ดีมาก ๆ
ใช้ดีมาาาาาาาาาาของเค้ามีคุณภาพมากกกกค่ะใช้อีฟทั้งบ้าน
o
ใครใช้ Primer ของอีฟบ้าง
ใช้ลิปสติกมาหลายยี้ห้อ แต่แพ้ตลอดจนไม่กล้าใช้อะไรอีกเลย ช่วงที่แพ้ใช้แต่ลิปมันของเภสัช ซื้อได้ที่ร้านขายยาทั่วไป แต่มีน้องที่ทำงานเอาแคตตาล็อกอีฟมาให้ดู บอกว่ามาจากธรรมชาติ ก็เลยลองเสี่ยงดูอีกที ลองลิปสติก plumping sheer gloss ปรากฎว่าไม่แพ้เลย แถมใช้ดีมาก สวย สีสวยด้วย ติดทนนานพอสมควร มันวาว ชอบ คิดว่าจะลองสินค้าตัวอื่นดูด้วย
เราใช้โทนเนอร์ ADN คู่กับครีมยี่ห้ออื่นรู้สึกหน้านุ่ม ซึ่งก่อนหน้านี้ใช้แต่ครีมยี่ห้ออื่นไม่นุ่มนะ ขอแนะนำ
 เราเป็นพนักงานอีฟ อยู่จร้า สนใจตัวไหนสอบถามได้นะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again