{Review} Contactlens Blythe Big Red

0 11

ไม่ได้เข้าเว็บจีบันนานมากเลย

วันนี้เลยมาขอรีวิวคอนแทคเลนส์สักหน่อยค่ะ

เป็นสีแดงแรงฤทธิ์ เห็นแล้วถูกใจทันที

ปรกติชอบสีแรงๆ แล้วลายแปลกๆชัดๆอยู่แล้ว

เจอรุ่นนี้ไป รีบสอยมาทันที :D

---------------------------------------------------

ข้อมูลทั่วไปของเลนส์นะคะ

DIA : 14.5
B.C. : 8.6
Effect : 18.0
Water Content : 55%
ผลิตโดย Vassen,Korea
อายุการใช้งานหนึ่งปึนะคะ

ดูแบบไกลๆนะคะ ภาพซ้ายคือแสงธรรมชาติ ออกแนวมัวๆนิดหน่อย
ส่วนทางขวาเป็นแสงแฟลชนะคะ

---------------------------------------------------

โดยรวมแล้วน่าจะเหมาะสำหรับคอสเพลเยอร์ที่อยากได้เลนส์สีแดงที่มีค่าสายตา
แถมรุ่นนี้มีลวดลาย ช่วยเพิ่มมิติให้ตามากกว่าเลนส์สีแดงคอสเพลย์ (ความเห็นส่วนตัวนะ)
ราคาก็ไม่สูงเกินไป ใส่แล้วก็ไม่รู้สึกว่าปวดตาเท่าไหร่ แต่อาจจะมีตาแห้งบ้าง
อาจจะเป็นเพราะเราเป็นคนตาแห้งอยู่แล้วนะคะ เลยรู้สึกว่าใส่ไปนานๆเริ่มแห้ง
เลนส์ค่อนข้างนิ่ม ใส่ง่าย คนที่ชอบใส่สีแรงๆ และแต่งหน้าโทนเข้ม น่าจะถูกใจนะคะ

ให้ 3.5/5 ล่ะกันนะคะ หักตรงที่ว่าสีแรงเกินไป 55 กับตาแห้ง

ป.ล.ไม่มีรูปตัวเลนส์เปล่าๆให้ดู ต้องขอโทษด้วยนะค้า~~~ ลืมถ่าย แหะแหะ

OldFashioned

OldFashioned

ผู้หญิงบ้าๆบอไม่อยู่กับร่องกับรอย บางทีก็หัวเราะ บางทีก็ร้องไห้ แต่จริงใจนะ!

FULL PROFILE