อยากรู้เรื่อง สมุนไพรลดความอ้วน ของม.รังสิต

พอดีอ่านในเน็ต ว่า สมุนไพรลดความอ้วน ของม.รังสิต ทำจากสมุนไพร เลยอยากถามเพื่อนๆว่าเคยกินหรือเปล่า แล้ว จะมีผลข้างเยงอะไรมั้ย ตอนนี้อยากลดน้ำหนักมาก ไม่ไหวแล้วคร่า ตัวจะแตกแล้ววว หรือหาใครมีสนุนไพรอะไรดีๆรบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะค๊ะ ขอบคุณค่ะ
เคยทานอยู่พักนึง ได้ผลจริงค่ะ สิ่งที่จะเอ๊ฟเฟคกับร่างกายก็คือความอ่อนเพลีย เราเป็นนิดหน่อย แต่เพื่อนกินแล้ว เค้าอาจจะแพ้ เค้าใจสั่น เลยเลิกกิน
อันนี้ต้องปรับยา อาจจะเริ่มจากทานแค่บางมื้อ หรือบางเม็ด เพราะว่ายาแบบเต็มชุดจะมีหลายเม็ดมาก
แต่ละเม็ด ทำจากสมุนไพรแตกต่างกัน ต้องกินตามที่ระบุ
ปล. มีขายที่ม.เกษตรด้วย

ขอบคุณมากค่ะ แต่มันไม่ได้เป็นโยโย่ช่ายป่าวอ่ะค๊ะ

เรากินหมดเดียว ใจสั่นทั้งคืนเลยค่ะ T T

อยากลดต้นแน กับขา ยาตัวนี้ช่วยได้มั้ยค่ะ? ?
ตอนนี้เขาปรับสูตรใหม่แล้วค่ะ เป็นยาตัวเดียวกินแค่เช้ากับเย็น ได้ผลจิงค่ะแต่ก็ต้องกินสม่ำเสมอ
เคยกินค่ะ..นอนหลับปกติ ใจไม่สั่นค่ะ
แต่หิวน้ำบ่อย..ถ่ายง่าย นน ลดลงประมาณ 5 โลได้ เลิกกินได้สักพักก็ไม่โยโย่นะค่ะ..อยู่ที่เราควบคุมอาหารค่ะ แต่ตอนนี้เรา นน ก็กลับมาเท่าเดิม เพราะตามใจปากมากไปหน่อย ฮี่ๆๆๆ
เราเคยกินเมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้วค่ะ ไม่รู้ว่าตอนนี้เค้าเปลี่ยนสูตรรึยังนะคะ

ตอนเรากินมันมีสูตรปกติที่กินเช้า กลางวัน เย็น เป็นเม็ดสีๆค่ะ ชมพู ฟ้า เทา ตอนเรากินไม่มีผลข้างเคียงนะคะ เพราะเราซื้อกินแค่ 2 อาทิตย์ กลัวซื้อมากกว่านี้แล้วมันเดี๋ยวจะอันตรายค่ะ (คิดไปเอง - -'') ช่วง 2 สัปดา รู้สึกตัวเองพุงเล็กลงเพราะกินข้าวได้น้อยลงและถ่ายมากขึ้น จะรู้สึกว่าอิ่มตลอดไม่ค่อยหิวค่ะ แต่จะหิวบ่อยต้องกินถี่หลายมื้อ แต่กินได้น้อย กินนิดนึงก็รู้สึกอิ่มแล้ว ตัวเบาเลยค่ะช่วงนั้น แล้วตลอดทั้งวันจะรู้สึกเหมือนมีพวกกลิ่นพริกไทย สมุนไพรอยู่ในลำคอตลอดเวลา >.< (เรอมาทีนี่มีแต่กลิ่นสมุนไพรค่ะ)

สูตรที่สองเป็นสุตรเพิ่มเติมค่ะจะกินหรือไม่กินก็ได้เม็ดสีส้มๆอ่ะค่ะตัวนี้เค้าบอกว่าจะเร่งการเผาผลาญต้องกินทีละ 2 เม็ด พอเรากินแล้วใจสั่นมากกกถึงมากกก เราเลยลดเหลือแค่เม็ดเดียวค่ะ มันจะรู้สึกร้อนๆข้างในอยู่ตลอด เราว่าตัวนี้ไม่ค่อยโอเคค่ะ คือหัวใจมันเต้นแรงเกินไป T0T เราซื้อครั้งเดียวเลิกเลย

จบละค่ะ ยาวไปหน่อยอยากให้ข้อมูลกะเพื่อนๆที่สนใจค่ะ

ปล ร่างกายคนเรามีระบบเผาผลาญที่ต่างกัน ใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจนะคะ
ปล ปัจจุบันนี้เราไม่ซื้อแล้วนะคะ เพราะคิดว่ากินพออิ่ม ออกกำลังกายประจำดีที่สุดละค่ะ
^^
^^
^^
ตอนนี้สูตรนั้นไม่มีแล้วค่ะ ตอนนี้เป็นยาตัวเดียวกินเช้า เย็น เม็ดสีขาวๆ
ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นนะค๊ะ อยากกินบ้างเด่วไปหาซื้อบ้างดีกว่า เพราะว่าน้ำหนักเพิ่ม ลดเองเริ่มยากเพราะ ใจไม่แข็งพอ
ขอบคุณค่ะ
เราเคยกินอยู่ช่วงนึงน่ะ ก็จะเหนื่อยง่ายนิดนึง  หิวน้ำมากมาย  และที่สำคัญเหงื่อออกเยอะมากกกกกกกกก
ส่วนน้ำหนักของเราก็น้ำหนักลด อ่ะ แต่เราว่าอย่ากินเลย ลดเองดีที่สุดอิอิ  บอกคนอื่นได้ตัวเองดั้นทำไม่ได้ อิอิ
กะลังกินอยู่เรยคะ วันนี้เป็นวันแรกที่กิน คิดว่าปฏิกิริยาของแต่ละคนน่าจะแตกต่างกันไปตามสภาพร่างกายนะคะ พอดีซื้อแบบสูตรเร่งรัดมากินคะ เพราะน้ำหนักตัว 65 กิโลกรัม
จะบอกว่าเราก็ลองมาหมดแล้วอันไหนที่เค้าว่าดี ตอนเช้าตื่นปุ๊บทานเรยคะ 3 เม็ด ตามที่เค้าบอกไว้หน้าซอง เรารู้สึกว่าคอไม่แห้งเท่าไหร่นะ แต่จะรู้สึกเหวงๆ โหวง ๆ นิดนึง เหมือนเบลอๆนิดหน่อย นิดหน่อยจิงจิง แต่ผลจะเป็นอย่างไร จะมารายงานให้ทราบวันหลังนะคะ ขอให้ลดน้ำหนักได้เยอะๆนะจ๊ะ ^^
ขอบคุณมากค่ะ เด๋ซจะรอฟังผลนะค๊ะ ขอให้น้ำหนักลงเช่นกันค่ะ
จะต้องสั่งซื้อที่ไหนอ่าค่ะถึงจะได้ของจิงช่วยบอกหน่อยน้า

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again