ตามหาร้านเนื้อย่างเกาหลีค่ะ

กำลังตามหาร้านเนื้อย่างเกาหลีอร่อยๆค่ะ ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆด้วยนะค่ะ อยากจะทราบร้านแถวลาดพร้าวค่ะ เคยเห็นร้านที่อยู่แถวๆตรงข้ามตะวันมีอยู่ร้านหนึ่งค่ะ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆเคยไปทานหรือป่าวค่ะ อยากจะทราบว่าอร่อยหรือป่่าวเพื่อจะแวะไปทานบ้างค่ะ
 แถวเสือป่า(หรือว่าเสือใหญ่???)อ่ะค่ะ ร้านใหญ่ของเยอะมากๆ ไปกินบ่อยเหมือนกัน ใกล้ๆ กับมออะไรซักอย่างจำไม่ได้แล้ว ไปเป็นสิบรอบไม่เคยจำเส้นทางได้ วกวนมากๆ เพราะไปจากห้วยขวางอ่ะค่ะ อยากไปกินอีกแต่จำทางไม่ได้เพื่อนไม่อยู่  ที่สำคัญมันอยู่ใกล้มหาลัย เลยมีแต่เด็ก เอ๊าะๆ ทั้งน้านนน 5555 อร่อยสุด อาหารปาก อาหารตา

ไทจิ พระราม3 อร่อยยยยยยยย

แถวเอกมัย สุขุมวิท ก็มีนะค่ะ ที่เป็นร้านของดารา(พี่ปู)
Giant กับ ไดจังค่ะ ลองเสิชดูนะ
 แถว Korean Town สุขุมวิทอะค่า อร่อยๆเต็มเลย แถวทองหล่อก็เยอะน้า~ (เราชอบไปกินร้านโคชิแร)
กิวกิวเต้ ซอยรัชดา18เลย อร่อยสุดๆ
ถ้าเป็นแถวทองหล่อ มาเชียร์ Dawon ค่ะ : ) อร่อย
โคซิเระ สลัดกล้วยเด็ดมากกกกก 5555
เชียร์ ไทจิ อีกร้าน เปิดใหม่แต่อร่อยมากเหมือนเปิดมาแล้วเป็นปี 555 ชอบๆๆ ไปกินบ่อยจนเค้าจำได้เลยค่ะ

ว่าแต่ ตอบช้าไปปะคะ
ร้าน Grill Concept แถวรัชดา 14 ซิครับ เนื้ออร่อย ตกแต่งร้านสวยครับ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again