ทำยังไงดีคะกลิ่นตัวแรงอะ

คือเราไป รร. เราทาโคโลน ไปทุกวันและน้ำหอมด้วย
แล้วเสื้อ นร. มันเป็นคลาบเหลืองๆค่ะเราเลยไม่ใช้โคโลน
ต่อมาเรามาใช้สารส้ม แต่พอเหงื่อออกมันก็เหม็นกลิ่นเปี้ยวๆอะ
มีคนบอกว่าถ้าไม่ได้ถ่ายตอนเช้าตัวจะเหม็น และเป็นสิว
แล้วทุกๆเช้าเราต้องรีบไป  รร. ไปกินข้าว
พอเราจะออกจากบ้านทีไรปวดอุจะระทุกทีค่ะ แต่เราก็ต้อง
ไปนั่งกินข้าวและเข้าแถวอีก ไม่มีเวลาเลยค่ะ
คิดว่าที่มีกลิ่นตัวและมีสิวอยู่บ่อยๆเป็นเพราะไม่ถ่ายแหละ
เราควรทำยังไงดีคะ กลิ่นตัวเราก็แก้ไม่ได้ซะที
เบื่อมากๆ ถ้าเราต้องไป รร. เช้าเราก็ต้องไปอยู่คนเดียว
เพื่อนยังไม่มาแถมต้องตื่นไวอีกนอนไม่พออีก

เราซื้อ FITNE มาค่ะชาดื่มก่อนนอนมันบอกเป็นยาระบาย
ใช้ยามจำเป็น อยากรุว่าถ้าตื่นมามันจะปวดอุจะระเลยรึป่าว
คือตอนเราอาบน้ำตอนเช้ามันไม่มีอาการปวดเลยพอจะออกจากบ้าน
ทุกทีอะ เซงๆๆๆๆๆๆๆๆ เครียดดด ด ด

ใครมีข้อแนะนำ หรือ ผลิตภัณฑ์ ดีๆมาแนะนำหน่อยนะคะ T^T
น้องทานเนื้อวัวหรือเปล่าคะ ถ้าทานก็ลดๆลงค่ะ เพราะเนื้อวัวทำให้มีกลิ่นตัวได้
กินผักเยอะๆ ตอนเช้าตื่นมาให้กินน้ำค่ะ กินเยอะๆจะช่วยให้ถ่ายตอนเช้าได้
มันไม่ใช่ว่า กินวันแรกแล้วมันจะถ่ายเลย มันจะค่อยๆปรับตัวค่ะ
ส่วนฟิตแน่พี่เคยกินนะ ตื่นมาก็ไม่ได้ปวดเลย บางทีไม่ปวดเลยด้วยนะ 55+
อาจจะเป็นเพราะธาตุแข็งมั้ง แล้วก็มีอีกวิธี กินนมเปรี้ยวค่ะ ก่อนนอนกินไปเลย 1แก้ว
ตื่นมาจะวิ่งเข้าห้องน้ำไม่ทันเลยทีเดียวเชียว
ปัญหานี้เคยเป็นเหมือนกันค่ะ เกี่ยวกับฮอร์โมนเราด้วย เพราะว่ามีกลิ่นตัวอยู่ช่วงเดียว ประมาณม.2-ม.5 เท่าที่จำได้นะคะ แล้วถ้ามีกลิ่นเต่า หรือเหงื่อรักแร้เยอะ แนะนำว่าอย่าใช้โรลออนที่มีกลิ่นหอม ๆ เด็ดขาด เพราะเวลาเหงื่อออกแล้วกลิ่นมันจะรวมกันหนักกว่าเดิมอีกค่ะ พอจะซื้อพวกแป้งเต่าเหยียบโลก หรือแป้งระงับกลิ่นเต่า อะไรทำนองนี้ได้หรือเปล่าคะ ใช้ดีมากเลย สารส้มก็ดีค่ะ แต่ว่าอาจจะต้องใช้เวลานิดนึง ตอนเช้าทานน้ำแบบความเห็นบนก็ดีค่ะ เป็นน้ำอุ่น ๆ ผสมมะนาวนิดหน่อยซักแก้วใหญ่ ๆ ก็ดี 
ตื่นมาต้องดื่มน้ำอุ่นๆ เยอะ ก่อนจะแต่งตัวและก่อนแปรงฟันด้วย จะขับถ่ายดีมากๆ ครั้งแรกยังไม่ได้ผลอาจจะเห็นครั้งที่ 2-3 จ้า

ช่วงมัธยมเป็นช่วงฮอร์โมนอยู่แล้วก็คงต้องทำใจบ้างนะคะ ใช้พวกโรออล์แบบไม่มีกลิ่นจะดีกว่านะ ไม่งั้นกลิ่นตัวกับกลิ่นโรออนผสมกันจะยิ่งแย่ใหญ่ ลองใช้เรโซน่าสติกดูสิคะ

ส่วนเสื้อก็คงต้องซักตรงบริเวณจักกะแร้ให้ดีหน่อย เพราะบางทีที่สังเกตของที่บ้านคือ พวกเสื้อเก่าๆ ยิ่งเสื้อที่ใส่ออกกำลังกาย มันมักจะมีคราบเหลืองๆ ที่จักกะแร้นึกออกม๊ะ? บางทีตัวเราเองยังไม่ทันเหม็นเลย แต่เสื้อนี่ล่ะที่มีกลิ่นก็เลยทำให้ตัวเรามีกลิ่นด้วยนะ

ส่วนวิธีขับถ่ายก็ ตื่นมาตอนเช้าน้ำมะนาวสักครึ่งลูกทานกับน้ำอุ่นสักแก้ว แล้วค่อยไปอาบน้ำหรือทำอย่างอื่นค่ะ วิธีนี้ก็ได้ผลดีอยู่ แต่ก็พึ่งรู้นะเนี่ยว่าไม่อึมันเกี่ยวกับกลิ่นตัวด้วย

สบู่มาดามเฮง ต่อด้วยสารส้มตอนยังเปียกอยู่
 ใช้สารส้มมันจะทำให้ไม่มีกลิ่นตัว สารส้มดีกว่าโรลออนจริง
ใช้ เสปร์ระงับกลิ่นตัวของผู้ชาย ^^
เราก็เคยเป็นค่ะ
คิดดูนะเป็นผู้หญิงมีกลิ่นตัวตั้งแต่ ม.5 ยัน ม.1 ม.2
แต่พอเริ่มโตๆๆขึ้น (เราเป็นคนฮอร์โมนเยอะอยู่แล้ว)
ใช้มาทุกอย่างค่ะ โรออน สารส้ม ก็ไม่หาย
บางทีต้องพกโรออนไปร.ร. เซ็งมากค่ะ เราเป็นผู้หญิงน้า เคยมีเพื่อน ผช. มาพูดด้วยว่าเนี้ย
ทำไมกลิ่นตัวแรงจัง เรานี้น้ะ แทบจะไม่ยอมให้เหงื่อออก เครียดมากกกกกกกกกกกกก

แต่พอเริ่มสัก ม.2 มันก้ค่อยๆหายไปเองค่ะ เราเลยใช้แต่สารส้ม
ไม่มีกลิ่นแล้วนะ ปกติเนี้ยพอเริ่มบ่ายไอ่พวกผช. ปากดีต้องพูดแร่ะ
แต่นี้ไม่มีเลยยยยย มันหายไปเองจากที่เหม้นมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
คนที่บ้านเราก้ งง นึกว่าจะไม่หาย
เราใช้สารส้มยี่ห้อ เกรซ อะคะ ตาม 7-11 ก้มีขาย
ลองดูนะ ๆๆ บางทีก้ที่ฮอร์โมน แต่เราอะ ใช้โรออนไม่ไหวจิง ๆ
ไม่ชอบกลิ่นน้ำหอมพวกนั้นยิ่งเหงื่อออกมันผสมกันหมด

อ้อ อีกอย่างคือเราเป้นคนเหงือที่ จุกกุแร้เยอะค่ะ
ตอนนี้ก้ยังเยอะ กระเป๋านักเรียนแบบสะพายเนี้ย ถ้าสะพายไม่ถึง 5 นาที เป้นรอยเหงื่อเลย
เมือ่ก่อนก้จะเหม้นแต่เดี๊ยวนี้มีแต่เหงื่อแล้วค่ะ

ขอให้หายไวไวเน้ออ ^^
กลิ่นตัวแรงเหมือนกัน เราใช้โรลออนไม่มีกลิ่นอ่ะ ก็ดีนะ
แต่มีคนบอกว่าหลังโรลออนแห้งให้ทาแป้ง เราก็ทาๆๆ
ทามาอยู่หลายปี พอวันนี้มันเปนตุ่มใหญ่ๆ อ่ะ เจ็บมาก
หมอบอกว่าเปนฝี ที่รักแร้!!!
เราก็เลยผ่า แต่จะบอกว่ามันเจ็บมากๆ
หมอบอกด้วยว่า มันเกิดจาก รูขุมขนที่รักแร้มันมีอะรัยไปอุด
อาจจะเปนแป้ง เราก็ว่า เพราะเราทาแป้งชัวอ่ะ
เราผ่าวันนี้ แต่หมอไม่ได้เย็บแผลให้ เพราะมีหนอง
เราต้องล้างแผลทุกวัน แล้วอาทิตหน้าไปพบหมออีกที
ทรมานอ่ะ น้ำก็โดนไม่ได้ หุบแขนก็ไม่ได้ T^T

อย่าทาแป้งที่รักแร้นะ เราไม่อยากให้เจบเหมือนเรา
จขกทโกนขนรักแร้มั้ยคะบางทีกลิ่นมันมาจากการโกนแล้วทำความสะอาดไม่เกลี้ยงก็เป็นได้  เพราะการโกนขนรักแร้ใบมีดจะไถคราบไคลไปด้วยทำให้บางทีอาจจะเข้าไปสะสมตามรูขุมขน  ถ้าไม่ได้โกนตัดข้อนี้ทิ้งไปเลยคะ 
ส่วนตัวเราก็ทานฟิตเน่นะ  เราจะใช้วิถีพอตื่นมาปั๊บให้ดื่มน้ำสัก2แก้ว  ถ้ายังไม่ถ่ายดื่มนมเลยเพราะนมจะช่วยกระตุ้นลำไส้อย่างดีเลย(จู๊ดทุกราย)  พยายามอย่าคิดว่าต้องถ่ายเดี๋ยวนี้นะทำไมยังไม่ปวด  เราเคยเป็นเป็นแบบนี้นะกลายเป็นเครียดแล้วมันไม่ออกแทน  เผื่อเวลาไว้ซักชั่วโมงก่อนออกจากบ้านจะได้มีเวลาถ่าย

ซ้ำกัฟ

แนะนำแป้งเต่าเหยียบโลกค่ะ
เป็นผงแป้งสีขาว ทาหลังอาบน้ำ ไม่ทำให้เสื้อเป็นคราบเหลือง
ระงับกลิ่นได้ดีมาก ขนาดไปทำงานตากแดดเหงื่อไหลท่วมตัว
ยังไม่มีกลิ่นเลยค่ะ ใช้ดีมากมาย ราคา 35-48 ประมาณนี้แล้วแต่
แหล่งที่ซื้อค่ะ ในเนตก้อมีขายนะคะ

ไม่ใช่หน้าม้านะคะ ออกตัวก่อนเลย แค่เห็นใจค่ะ
เคยเป็นเหมือนกัน กลุ้มมากพอมาเจอตัวนี้ โล่งเลย
ไปไหนสบายใจไม่กังวลค่ะ

เมื่อก่อนก็ใช้โรลออนค่ะ ไม่ได้ผลเหมือนกัน ยิ่งหงื่อออกก็ยิ่งเหม็นมากค่ะ ตอนนี้ใช้สารส้มของ deodomin ค่ะ ได้ผลๆๆ ลองดูนะค่ะ
ใช้แป้งเต่าเหยียบโลก ได้ผลที่สุดเท่าที่เคยใช้มาเลยค่ะ แนะนำ ไม่ได้โฆษณา

อีกอย่างถ้าใช้โรลออน แล้วเป็นคนเหงื่ออกรักแร้มาก เสื้อนักเรียนจะเป็นคราบสีเหลืองนะคะ ซึ่งซักไม่ค่อยออกหรอก แล้วถ้าโดนเหงื่ออีก จะเหม็นเพราะเสื้อด้วยก็มี

ถ้าเปลี่ยนมาใช้ สารส้ม หรือแป้งเต่าแล้ว เวลาซักเสื้อควรขยี้รักแร้ แล้วแช่น้ำยาปรับผ้านุ่ม จะช่วยได้มากๆๆ จิงๆๆ

อาบน้ำตอนเช้า ก็มีผลมากค่ะ คือต้องอาบ ...เท่านั้นเลย

เราเอามาจากประสบการณ์ตัวเองเลย เด๋วนี้ไม่มีกลิ่นแล้ว
เรื่องถ่ายนี่เขาว่าเป็นเรื่องของธาตุอะคะ
เรานี่พวกธาตุเบาเราเคยกินฟิตเน่ไปก่อนนอน
พอตี3พวกท้องจี๊ดเลย ไม่ได้นอนเลยคืนนั้น (ฮา)
ตอนนี้เรากินพวกยาขมเม็ดตราใบห่ออะคะ
2เม็ด ตอนเช้า ทางโล่งทางสะดวก

เรื่องกลิ่นตัวนี่เราก็ว่าเราแรงเหมือนกันนะ 5555
มันเกี่ยวกับเรื่องอาหารการกินเนี่ยละ
กินเนื้อกับพวกเครื่องเทศมากๆก็มักตัวเหม็นเหมือนพวกแขกอาบังทั้งหลาย

ส่วนเรื่องเสื้อเหลืองบริเวณวงแขนนั้น เราก็เป็น
พยายามหาทางทุกวิธี น้ำยาขจัดคราบทุกยี่ห้อก็ไม่สำเร็จผล
ทางเดียวทิ้ง เจ้าคะ
ที่มันเหลืองนี่อาจจะเป็นเรื่องโรลออนเนี่ยละ
เหงื่อ+โรลออน=คราบเหลืองติดกรัง
ดังนั้นตากรักแร้ไว้เมื่อมีเวลา 555555

ตอนนี้โรลออนแบบลูกกลิ้งเราไม่ใช้แล้วอะ ใช้แบบสเปรย์แทนแล้ว
คราบเหลืองไม่เพิ่มขึ้นอีก กลิ่นตัวมาเฉพาะยามเมื่อเหงื่อออก

เวลาอาบน้ำก็เกาๆถูๆรักแร้มากขึ้นนิสนึง
มีขนก็ถอนซะจะได้ไม่หมักหม่มจ้า
พี่ก็เป็นนะ ตั้งแต่ ม.1 ยัน ม.6  เดี๋ยวนี้ก็เป็นอยู่ แต่น้อยลงแล้ว

ตอนนี้พี่เลิกใช้โรลออน ทุกอย่างเลย  แล้วหันมาใช้สารส้มแทน พี่เคยทำตอนปิดเทอม อยู่บ้าน เอาสารส้มจุ่มมะนาว ทาทิ้งไว้ทั้งวัน  กลิ่นตัวที่มีมันก็หายไปนะ  แต่เวลาเหงือออกจะเป็นกลิ่นของสารส้มแทนอ่ะ  บางคนอาจจะไม่ชอบแต่ก็ยังดีกว่ากลิ่นตัวเหม็นๆ นะ

แล้วตอนนี้พี่ก็ใช้แ้ป้งเต่าเหยียบโลก แรกๆ อาจจะไม่ชิน แต่หลังๆ มันก็โอเคกว่านะ ถ้าอยากให้รักแร้หอมๆ พี่ทาแป้งเต่าเหยียบโลกนิดเดียวเองอ่ะ แล้วก็ตามด้วยแป้งเด็กเยอะๆ โบะเข้าไป  ก็หอมแล้วนะ

อีกอย่างคือ ใช้สบู่มาดามเฮงสูตรต้นตำรับด้วยอ่ะ  มันช่วยให้ไม่มีกลิ่นตัวได้นะ  ลองทำดูนะจ้ะ 
ทำไม ลองหมดทุกอย่างที่ว่ามาแล้ว เราไม่เห็นหายเลยอ่ะ แป้งเต่าเหยียบโลกก็เคยใช้แล้ว เอามะขามเปียกถู หรือใช้ปูนแดงถู ก็ไม่หาย

ทั้งสารสม สารพัดยี่ห้อ ยังเอาไม่อยู่เลย เพื่อนถึงกับงง เลย

โรออน ก็ลองมาสารพัด ทั้งนีเวีย (เกือบทุกกลิ่น) เรโซน่า แอมเวน์ บูธ อดิดาส มิสทีน ออเรนทรัลฯ ฯลฯ ทุกยี่ห้อเลยก็ว่าได้(รู้สึกหมดตังส์กะการซื้อโรออนเยอะมากเพราะทาได้ไม่กี่ครั้งก็ต้องเปลี่ยน ตอนนี้มาใช้ของผู้ชายแทนก็ยังมีกลิ่นอยู่

ใช้สบู่มาดามเฮง มาเป็นปีละ แต่กลิ่นก็หายไปบ้างนะ แต่ไม่หายขาด เพราะแต่ก่อน อาบน้ำเสร็จ สัก สอง ชม รักแร้เปียกมาก ก้มยังไม่ทันได้ดมรักแร้กเลย กลิ่นนี้ตีมาก่อนแล้ว .. สังเกตุตัวเองมีกลิ่นมากตอน มีประจำเดือน และก็ หลังๆก็มี กลิ่นเวลาตื่นเต้น เครียด เหงื่อเยอะมาก กลิ่นเยอะมาก หรือบางทีไม่มีเหงื่อนะ แต่มีกลิ่น ตลกดี ขนาดนั้งพิมยังมีกลิ่นเลย (แอบดม)

แต่ต้องดมใกล้ๆรักแร้ถึงได้กลิ่นนะ เคยไป พบแพทย์ผิวหนังแถวๆ อนุเสาวรีด้วย แพทย์ให้ยามา ทา ก่อนนอน และหลังอาบน้ำ ก็ ไม่ค่อยมีกลิ่นมากนะ แต่ตื่นเช้ามา ก็มีกลิ่นอยู่ดีแต่น้อยหน่อย ตอนนี้ยังไม่มีเวลาไป กะว่าจะไปอีก ลองไปดูนะ แต่เราทำไงก็ไม่หายเลย ขนาดเราเป็นคนถ่ายทุกเช้านะ ย้ำว่าทุกเช้า ไม่มีเช้าไหนที่ไม่ถ่าย

เราว่าเราคงต้องไปฉีด botox ละล่ะ แต่ต้องเก็บเงินก่อนเพราะแพงน่าดู

มาร่วมแฉประสบการณ์ เพราะตัวเองรักษาไม่หายเลย เครียด ไม่รู้ทำไง หาวิธีแก้ในเน็ต ตามที่ทุกคนบอกมาอยู่เหมือนกัน ไม่รู้ว่าจะมีวันไหนได้พบแสงสว่างนั้นหรือไม่ เง้อออ
โหเป็นเหมือนเราเลย ตอนนี้เรา ใช้ทุกอัน ๆ ย้ำ ว่าทุก อัน
จนเเม่เราบอกสงสัยเราเป็นโรคจิตอ่อนๆๆ เพราะเราจะถามเเม่ตลอดได้กลิ่นตัวไหม ( ตอนนี้เราฝึกงาน ในห้องแอร์ กลัวจะมีกลิ่น ต้องเข้าห้องน้ำทุกชม อย่างต่ำ เพราะ กลัวกลิ่นออก เเต่ก็ไม่ออกเเต่มัน กังวลอ่ะ
วันนี้เลย ใช้เเค่มาดามเฮงเเล้วตบท้ายด้วยสารส้ม ลองใส่เสื้อ นร ดู
มันก็ไม่มีกลิ่นนะ เเต่มันจะมีเเค่กลิ่นเหงือเพราะวันนี้อากาศร้อนมาก
(ตอบข้างบนนะค่ะ)
เราก็เป็นไปหาหมอ เเต่ก็ยังมีกลิ่น เลยเลือกที่จะ (งดเนื้อสัตว์) งดมาประมาณ 1 อาทิตย์เเล้ว ถามเพื่อน มันก็บอกไม่ได้กลิ่น กินเเต่ผัก
ถึงเราจะอยากกินก็ตาม ) หมอบอกเรามาว่ากลิ่นตัว เเรงไม่สามมารถหมดไปได้ ถึงจะผ่าตัดจักเเร้ก็เหอะ เเต่เเค่จะทำให้น้อยลง คงเป็นโรคนี้ก็ต้องทำใจค่ะ ?? เราถึงขนาดคิดเลยนะว่า ตาย ๆ ไป คง หายเครียด
เเต่เรานึกถึงพ่อเเม่คอยให้กำลังใจ พาเราไปหาหมอ เราก็สู้
คุณลองกลิ่น โยเกิตยัง เห็น กระทู้หนึ่งบอก เอาโยเกิตมา ทา

ถ้าคุณมาอ่าน อีกขอ เมลหน่อยค่ะ เพราะเราก็เป็นคนมีกลิ่นตัวเเรงมาก
ทำไงก็ไม่หาย ))) เราอาจจะช่วยกันได้นะค่ะ เพราะ หัวเดียวดีกว่าสองหัว
เเล้วตอนนี้กลิ่นก็มาเเล้ว มาข้างขวาโอ๊ยยยเครียด ๆ ทำไมเมือวันลองใส่เสื้อนักเรียนดู เหงือออกก็เยอะ ทำไมม่ค่อยมีกลิ่น มีเเต่กลิ่นเหงือ
เรียนเเค่คาบเดียว ก็ต้องมาอีกเเล้ว เรามีเรียนอีกทีตอน บ่าย 4-5โมง
ห้องแอร์อีก เพื่อนข้างคนตายเเน่ ๆๆ
มันจะมีกลิ่นไหม ค่ะ เพราะเรายิ่งใช้ เเบบมีกลิ่นเเล้วยิ่งเเรงมาก
ลองใช่ของเเวมเวย์ มันก็ไม่หายค่ะ ฝากเมลไว้ได้ไหมค่ะ
เราเครียดมากเลย ๆๆ
มีปัญหาเหมือนกัน
foxcon__n@hotmail.com มีปัญหานี้เหมือนกันหรือเราเป็นผู้โชคร้ายก็ไม่รู้ คนในครอบครัวก็ไม่มีใครเป็นนะ ใครมีปัญหาแบบนี้แล้วสามารถแก้หรือพอทำให้ทุเลาลงได้แอดมาคุยกันเครียดมาเลย T_T
คุณพี่ข้างบนค่ะ แอดไปเเล้วรับหน่อย หนูก็เครียดมากเลย ตอนนี้ปวดหัว ไกลเป็นปราสาทเเล้วอ่ะ -*-
ไปหาหมอมาเเล้ว หมอพูดให้กำลังใจเราดีมากเลย (นี้ไม่ใช่เรื่องสุดท้ายในชีวิต ) น้ำตาเเทบล่วง เราฝึกงานเรานั่งมองผ่านกระจกทำไมทุกคนไม่เห็นมีใครมีกลิ่นตัวเลยออกมาเเบบเราเลย เรากินผัก ทานโยเกิต ขัดมะนาว ใช่มาดามเฮง ใช่สแปรย์เเฮมเวย์ เต่าเหยีบโลก แฮลกอฮอล
สารส้มนี้ใช้อยู่เเล้วหลังอาบน้ำ โคโลนไม่ต้องพูดผ่านมาหมดเเล้ว ^^
เเต่สำหรับเรา เต่าเหยียบโลกดีสุดมันระงับกลิ่นตัวเราหลายเดือนเลย
เเต่มันก็มาเป็นอีกเเล้ว (วันนั้นเราเข้าห้องน้ำไปนั่งร้องไห้ ตาบวมจมูกเเดง
เครียดจัดเลยเเละ กลัวพี่ฝึกงานรังเกียจ เตรียมเสื้อ นักเรียนไป 2ตัว 55+
กลัวกลิ่นมา พระช่วย มันมาจริงค่ะ ๆๆ สารส้มก็เตรียมไป ถ้ามันไม่ไหวจริง (( เราจะขอพ่อผ่าตัดจักเเร้เพราะ ฉีดโบท็อกเเพงมากหมอบอก
))) เเต่หมอบอกถ้าผ่าตัดผลเสียเยอะมาก -*- เรายอมนะดีกว่ามีกลิ่นตัว
เราจะรอดูผลเเล้วเราจะ ขอพ่อ ๆ ((ใครจะไปผ่าตัดหมอเขาเเนะนำมาไป รร จุลา เพราะคนใข้หมอเคยไปผ่าตัดค่ะ ( หาตัวนั้นไม่เจอ) ขออภัยไว้ด้วย 5+

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again