ผสม รองพื้นเนื้อซิลิโดนกับครีมมอยส์เจอไรเซอร์ แล้วทาหน้าจะเป็นไรหรือเปล่าคะ

แบบ ประมาณว่า

รองพื้นที่มีอยู่นั้นเนื้อมันข้นแล้วก็เกลี่ยยากมากค่ะ - -

บางทีเกลี่ยไป เกลี่ยมา เป็นขุยๆ ไม่เสมอกันอีก

ก็เลย ลองเอาครีมมอยส์เจอไรเซอร์ ของจอนสันต์มา ผสมดู

ปรากฏว่า !!!  ทาแล้วมันโอเคอ่ะค่ะ  เนื้อเหลวๆทาง่ายมาก....

แต่ประเด็น คือ อยากรู้ว่ามันอันตรายไหม ??

ใจจริงก็อยากซื้อเบสมาใช้นะค้ะ แต่เสียดายอ่ะ อยากใช้ๆอันนี้ให้มันหมดก่อน   555555  ( งก - - )

พี่ๆช่วยตอบหน่อยนะคะ ^_______^
ถ้าไม่ทำให้ประสิทธิภาพของรองพื้นด้อยลงก็ใช้ได้ค่ะ ใช้เทคนิคเดียวกันกับคอนฯใต้ตาก็ได้ แต่ใช้เป็นอายครีมแทน
ลองใช้เบสซิลิโคนของรอลีอัลดูสิคะ  หรือยี่ห้ออื่น ๆ ที่เป็นซิลิโคนใส  หลังจากทาครีมบำรุงแล้ว ทาเบสตัวนี้จะทำให้หน้าลื่น

ทำให้เกลี่ยรองพื่นที่ว่าเกลี่ยยาก ๆ หรือเกลี่ยแล้วเป็นขุยได้ง่ายและลื่นขึ้นค่ะ  

การใช้ครีมอื่นมาผสม  อาจทำให้ประสิทธิภาพของรองพื้นด้อยลงไป  (อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะคะ)
ต้องผสมกับเบสนะคะ เพราะเบสจะไม่ค่อยทำปฏิกิริยากับครีมของเราเท่าไหร่
ที่สำคัญ ล้างหน้าให้สะอาดนะคะ เพราะซิลิโคนไม่ชอบทั้งน้ำและน้ำมันค่ะ การทำความสะอาดจึงยากและสิวอาจอุดตันได้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น