( ขอคำแนะนำจ้า ) โปรตีนนิวทริไลท์ กับ เฮอร์บาไลฟ์

คือกำลังลดน้ำหนักอยู่อ่าค่ะ จะทานตอนเช้าแทนข้าว
ของแอมเวย์ กับ เฮอร์บาไลฟ์ ตัวไหนดีกว่ากันคะ ? หรือว่าจะทานเวย์โปรตีนดี
ใครเคยทานขอคำแนะนำด้วยค่า ขอบคุณล่วงหน้าจ้า (-/-)

มาปูเสื่อรอฟังด้วยคนค่ะ
นิวเคยทานของเฮอร์บาร์ไลฟ์ค่ะ
รสชาติอร่อยมาก(ชอบรสวนิลา เอาผสมกับนมขาดมันเนย) ^_^
น้ำหนักก็ลงนะ

แต่นิวอยากแนะนำอีกตัว เป็นชาเขียวของเฮอร์บาร์ไลฟ์อะคะ
ตัวนี้ดีมากๆขอบอก เรากินของมันๆเข้าไป สักพักนึง ก็กินชาตัวนี้ตามเลย มานจะเข้าไปละลายไขมันอะคะ
นิวกินทั้งวันอะคะ  กินชา 1 แก้ว(400ml) ก้อกินน้ำเปล่า 1 แก้ว ให้น้ำเปล่าเข้าไปล้างไขมันออกมาค่ะ (เรากินชาเหมือนกินแฟ้บ กินน้ำเปล่าเพื่อไปล้างแฟ้บค่ะ) นิวกินชา 1 กระปุก ประมาณเดือนนึงได้มั้ง น้ำหนัดลดไป 3 กิโลค่ะ ไม่โทรมด้วย ^ ^
รสชาติอร่อยมาก(ชอบรสวนิลา เอาผสมกับนมขาดมันเนย) ^_^

แต่นิวอยากแนะนำอีกตัว เป็นชาเขียวของเฮอร์บาร์ไลฟ์อะคะ
ตัวนี้ดีมากๆขอบอก เรากินของมันๆเข้าไป สักพักนึง ก็กินชาตัวนี้ตามเลย มานจะเข้าไปละลายไขมันอะคะ
นิวกินทั้งวันอะคะ  กินชา 1 แก้ว(400ml) ก้อกินน้ำเปล่า 1 แก้ว ให้น้ำเปล่าเข้าไปล้างไขมันออกมาค่ะ (เรากินชาเหมือนกินแฟ้บ กินน้ำเปล่าเพื่อไปล้างแฟ้บค่ะ) นิวกินชา 1 กระปุก ประมาณเดือนนึงได้มั้ง น้ำหนัดลดไป 3 กิโลค่ะ ไม่โทรมด้วย ^ ^

เราเคยทานโปรตีนนิวทริไลท์ค่ะ ไม่เคยทานเฮอร์บาร์ไลฟ์ค่ะ

สำหรับเราเคยทานกับโพสิทริมค่ะ รสโกโก้ อร่อยดีค่ะ
แล้วเวลาไปเรียน (ยังเป็นนักศึกษานะค่ะ) ก็ไม่ง่วงด้วยค่ะ เหมือนตื่นตัวอ่าจ้ะ

แต่เราทาน โปรตีน 1 กระป๋อง + โพสิทริม 2 กล่อง + CLA500 1 กระปุก
กินเช้า-เย็น (แต่ CLA ทานตามเขาบอก) ประมาณ ครึ่งเดือนค่ะ

ออกกำลังกายร่วมด้วยประมาณ 10-15 นาที
ลดไปได้ 2 กิโลค่ะ แล้วถาวรจนถึงตอนนี้เลยจ้า หลังจากเลิกกินมาเป็นปีค่ะ

ปล.ของเราไม่ได้งดอาหารเย็น และยังกินจุบจิบตามปกติ ถ้าทำอย่างเข้มงวดคิดว่าคงได้เยอะกว่านี้เยอะมาก อาจารย์ของเราเคยกินลดได้ถึง 10 โลค่ะ
ขอบคุณทุกคนค่า
 พี่สาวทานโปรตีน  นิวทริไล กิ๊ฟทาน โปรตีนเฮอร์บาไลฟ์ค่ะ ดีทั้งคู่นะ แล้วแต่จะเลือกแต่ส่วนมากคนจะทานเฮอร์บาไลฟ์เพื่อลดน้ำหนัก และทานโปรตีนนิวทริไลเพื่อสุขภาพค่ะ ที่บ้านเป็นแบบนี้ค่ะ   
 สรุปวันไหนดีกว่ากันหรอค่ะ พอจะแจงข้อดี ข้อเสียได้ไหมอ่า คือเราก้สนใจมากๆเลย เคยลดนน ด้วยตัวเอง แล้วพอตบะแตกขึ้นพุึ่งปี้ดเลย รุสึกท้อแท้บ่อยมากๆ เคยร้องไห้ไปหลายๆครั้ง เศร้าจังเลย งงตัวเองเหมือนกันว่าเราไม่ได้กินยาลดน้ำหนักแต่ทำไมมันเด้งเรวขนาดนี้
เพื่อนๆช่วยแนะนไหน่อยน้า อยากได้ที่ไม่โยโย่ แล้วก้ลดได้ดีอ่า ราคาอันไหนคุ้มกว่ากันหรอ...ขอบคุณล่วงหน้านะเพื่อนๆ
นิวมรีไลน์ดีมากเลยนะ กินโปรตีนแค่2ชิ้นผสมโพสิทริม1ซอง ก้ออยู่ท้องมากอ่า (เราทานอยู่) เราอ่าชอบนิวทรีไลน์ครงที่มีฟาร์มเป็นของตัวเอง และที่สำคัญเป็นออแกนิคฟาร์ม (เป็นฟาร์มแห่งแรกและแห่งเดียวในขณะนี้ที่ไม่ใช้สารเคมีตั้งแต่แรกในการปลูกเลย) เราเห็นในยูทูป รายการวีไอพีอ่า
เคยทานเฮอร์บาไลฟ์ ดีมาก กินแล้วน้ำหนักลด อร่อยด้วย ของเค้าดีจริง แต่แพงอา
ผมขอแนะนำว่าถ้าเป็นเรื่องสุขภาพ ลดน้ำหนักแบบดูเเลสุขภาพก็ต้องนิวทริไลน์ ถ้าจะลดน้ำหนัก โพรสิทริม ของแอมเวย์ครับ สารอาหาร5หมูครบเลย เพราะของแอมเวย์มีฟาร์มเป็นจองตัวเองเเละนิวทริไลน์ อาหารเสริมอันดับ1ของโลก ไม่ลดน้ำหนักอย่างเดียว บำรุงสุขภาพเราด้วยน่ะครับ เคยเห็นข่าวหนังสือพิมพ์ไม่ว่า ว่าเฮอบาไลน์สารตะกัวเกิน *
ใครมีข้อมูลข้างกระป๋องโปรตีนของเฮร์บาไลฟ์บ้างครับ ส่งรูปให้หน่อย
ใครมีข้อมูลที่ฉลากข้างกระป๋อง โปรตีนเฮร์บาไลฟ์ บ้างครับ รบกวนส่งข้อมูลให้ด้วยครับที่
piriya.peter@gmail.com

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again