รีวืว Scagel ครีมลดรอยดำจากสิว แผลเป็น

สวัสดีปีใหม่ค่ะ สาวๆ จีบัน
วันนี้เก๋จะมารีวิว ครีมสกาเจล ลดรอยดำจากสิว รอยแผลเป็น
เมื่อคืนทำเสร็จไปแล้ว แต่ว่า ภาพมันขึ้นซ้อนกัน ยิ่งแก้ก็ยิ่งมั่ว 
เลยต้องมานั่งทำใหม่อีกรอบ

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนนะคะว่า รีวิวนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของเก๋เอง
เพื่อนๆ โปรดใช้วิจารณญาณในการชมนะคะ

ตอนที่เป็นสิวชอบไปบีบ แกะ เกา แบบว่ามันห้ามไม่ได้จริงๆ
สิวหายแต่ว่าทิ้งรอยไว้ให้ดูต่างหน้า
แล้วมันก็ชอบขึ้นแต่ที่เดิมด้วยไม่เข้าใจเหมือนกัน เพื่อนๆ เป็นกันไหมค่ะ

เริ่มเลยแล้วกันนะ ชักจะเกริ่นยาวไปแล้ว

ครีมสกาเจล สรรพคุณสำหรับลดรอยดำจากสิว รอยแผลเป็น
เก๋ซื้อจากร้านขายยา ราคา 160 บาท
ที่ใช้เป็นหลอดเล็กขนาด 9 กรัม เนื้อเจลใส ซึมเข้าผิวง่าย ไม่เหนียว

สกาเจล 9 กรัม

เก๋เริ่มใช้วันที่ 18/11/53
วิธีใช้ บีบเจลมาเท่าขนาดเม็ดข้าวโพด เค้าให้ทาบริเวณที่เป็นรอยดำ
แต่เก๋ทาไปทั้งหน้าเลย 55 ทาเช้า-เย็น ก่อนลงครีมบำรุงปกติ

อันนี้เป็นสภาพหนังหน้า ถ่ายตอนกลางคืนวันที่ 17/11/53

มาดูกันว่าหลังจากใช้แล้วเกิดการเปลี่ยนแปลงอะไรบ้าง

ถ่ายตอนกลางคืนแสงไฟนีออน วันที่ 22/11/53
รู้สึกว่าเหมือนเดิมไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ระหว่างนี้ก็จะมีสิวตามปกติ  โชคดีที่เก๋ไม่แพ้ครีมตัวนี้

ต่อมา

ถ่ายตอนกลางคืนแสงไฟนีออน วันที่ 30/11/53
รู้สึกว่ารอยจะจางลงนิดหน่อย แล้วก็รู้สึกว่าเหมือนหน้ามันขาวขึ้นอ่ะ

ถ่ายตอนกลางคืนแสงไฟนีออน วันที่ 7/12/53
รอยจางลงจนรู้สึกได้ว่าไม่ได้คิดไปเอง แอบดีใจ อิอิ

ถ่ายตอนกลางคืนแสงไฟนีออน วันที่ 4/1/54
รอยจางลงไปเยอะเลย ดีใจมาก..

สำหรับเก๋
จากการใช้มาเกือบ 2 เดือน ตอนนี้ใช้หลอดที่ 2 แล้ว
ทาทุกวันเช้า-เย็นไม่มีวันไหนที่ลืมทา
ส่วนตัวแล้วเก๋พอใจมาก..เพราะว่ามันหาซื้อง่าย ไม่แพง
นอกจากรอยดำจะจางลงแล้ว เก๋ว่าผิวมันเนียนแล้วก็ขาวขึ้นด้วย(แม้จะไม่มากนัก)
แต่ว่าต้องอาศัยเวลาหน่อยเท่านั้นเอง
คิดว่าจะใช้ไปเรื่อยๆ
ถ้าให้คะแนน ให้ 9.5/10 อีกจุด 5 เผื่อไว้อาจจะเจอครีมที่ดีกว่านี้

เปรียบเทียบ 4 ภาพ

ขอจบรีวิวเท่านี้นะคะ
แล้วก็ขอบคุณที่ติดตามรีวิวเก๋จนจบ

ลาไปด้วย 2 ภาพนี้ถ่ายเมื่อวันที่ 30/12/53

สวัสดีค่ะ
ดีจริงๆด้วยค่ะ กำลังหาครีมที่ให้รอยแผลเป็นจากสิวหายไป
ขอบคุณมากค่ะที่มาแนะนำสิ่งดีๆให้ ว่าแต่...
จขกททาทั้งหน้าต้องบีบเจลประมาณเท่าไหนคะ?

เก๋ ใช้ประมาณเม็ดข้าวโพด (ใหญ่กว่าถั่วเขียวนิดนึ่ง 55 )อ่ะค่ะ

เนื้อครีมมันเกลี่ยง่ายกระจายได้ทั่วหน้าเลย

ปลื้มมากเลยค่ะตัวนี้ เวลาเป็นสิวพอหาย มันชอบทิ้งรอยดำรอยแดงไว้
ก็โบ๊ะมันทุกวัน จางลงเร็วมากกก ใช้มาไม่รู้กี่หลอดละ :D

มันสุดยอดมากเลยค่ะ
ซื้อจากที่ไหนหรอคะ? แล้วมันใช้กับสิวอุดตันได้หรือเปล่าเอ่ย? 

เมื่อก่อนก็ใช้อยู่เหมือนกัน มันก็ใช้ดีค่ะ แต่เรารู้สึกว่ามันเห็นผลช้าไปหน่อย

เลยไปขุดเอายี่ห้อเก่ามาใช้เป็นเจลเหมือนกันแต่แพงกว่า(ประมาณเท่า2ตัว)และหายเร็วกว่ามากเลยค่ะ

เราใช้ เดือนแรกๆ ก็ดีนะคะ แต่รอยมันจางไปนิดดดดดดดดเดียว - -"
พอต่อ ๆ มา ไม่มีไรเกิดขึ้น เฉยๆมาก เลยหยุดใช้ค่ะ

ขอบคุณทุกคอมเม้นท์นะคะ

ขอบตอบคุณ  n_nunay  ซื้อที่ร้านขายยาทั่วไปค่ะน่าจะมีทุกร้านนะคะ สำหรับเรื่องสิวอุดตันเก๋ไม่แน่ใจค่ะ ระหว่างที่ใช้ก็เป็นสิวบ้าง รอให้หัวสิวหลุดก่อนเก๋ถึงทาเจลนี้อะคะ

คุณ PreawHappen  เห็นผลช้าหน่อย แต่ว่าก็ไม่ช้ามาก ต้องใจเย็นๆ  

แต่ถ้า เป็น จุดด่างดำ ที่สิวหายแล้ว ลอรีอัล ไวท์ เพอร์เฟ็คท์ เดย์&ไนท์ สปอต คอร์เร็คเตอร์ ก็เป็นทางเลือก ที่ตัวนึงนะค่ะ ขอบอกว่าคุ่มมาก 2 in 1 ค่ะ
หน้าดีขึ้นจริงๆนะ

เดี๋ยวจะไปซื้อใช้มั่ง หาหน้าตามันมานานแล้ว ขอบคุณมากนะคะ ^^

มีเหมือนกันเลย แต่ไม่ค่อยได้ใช้ หุหุ แก้สิวได้ด้วย ลองมั่ง..

เคยใช้เหมือนกานเลย เมื่อก่อนเป็นสิว เภสัชเค้าแนะนำว่าดีเลยซื้อมาใช้ ^^

ตอนนี้ใช้อยู่เหมือนกันค่ะ  เป็นหลอดแรก ความจริงเป็นคนไม่มีสิว แต่จะมีนิดหน่อยช่วงอากาศร้อนแล้วเจอแดด ขนาดไม่ได้บีบ แต่เป็นรอยแดง ก็แทบกรี๊ด เลยไปปรึกษา เภสัชอะคะ แล้วเค้าแนะนำตัวนี้มา แรกๆ ใช้ไปแล้วก็เฉย แต่ตอนนี้รอยบนใบหน้าเจอจางมากค่ะ ของเขาดีจริงๆ

ตอนนี้ใช้อยู่เหมือนกันค่ะ มีคนทักว่าหน้าขาวขึ้นด้วย...สงสัยรอยมันสิวมันจางลงมั้งคะเลยทำให้หน้าสว่างขึ้น ^^
แล้วมันจะมีสารไฮโดรคิวโนนไหมอ่ะ ขาวเร็วขนาดนี้ จางเร็วขนาดนี้ ระวังกันด้วยนะคะ เพื่อนๆ
ขอบคุณที่แนะนำนะคะ

จะลองใช้ดูคะ
เราไปเข้าคอร์สที่นิติพฃ 18000 บาท ทำเลเซอร์ 5 แอคเน่ 10 ครั้ง สิวอะหายคะ แต่เราไม่กินยารักษาสิวนะคะเพราะศึกษามาว่ามันอันตราย และทำลายตับทำให้เป็นหมันด้วย แต่การทำเลเซอร์ไม่ได้ช่วยอะไรเลยคะ ตอนนี้สิวหายแต่รอยดำเต็มหน้า โครตกลุ้ม หมอให้ยาวกไปวนมา แต่เรามะได้ท้วงหรอกคะ แต่จะไว้อย่าหลงไปซื้อคอร์สอะไรอีก เราเคยเป็นสิวเล็กน้อยเดียวนี้แพ้ง่ายผิวบางคะ ใช้วิธีธรรมชาติและรักษาเองดีที่สุดคะ
ใช้เรตินเอ อยู่คะ แต่ก็ไม่ค่อยเวิร์คเพราะใช้แล้วหน้าลอก รอยดำก็ไม่หาย พยายามหาอะไรใหม่ๆมาลองทุกอย่างมันก็ไม่หาย จะไปวุฒิศักดิ์ ก็กลัวเปลืองตัง ก็เลยพยายามลองต่อไปไม่ว่าจะ smoot e,vitamin c,cogic acid,ฮีรู สกา สารพัด
แล้วใช้อะไรให้ทั้งสิวรอยสิวหายอ่าเราสิวเต็มหน้าเลยง่ะ ช่วยด้วยยยยยยยยยยยยยยยยเราเป้นคนแพ้ง่ายอะหน้ามัน ชอบไปบีบเกาแกะสิว55555555555555เป้นหมดเลยสิวอุตตัน.สิวหัวช้าง.สิวเสี้ยนเป้นแม้งหมดอยากหน้าใส่บ้างอ่า ใครก้ได้ช่วยบอกทีได้โปรด
แล้วใช้อะไรให้ทั้งสิวรอยสิวหายอ่าเราสิวเต็มหน้าเลยง่ะ ช่วยด้วยยยยยยยยยยยยยยยยเราเป้นคนแพ้ง่ายอะหน้ามัน ชอบไปบีบเกาแกะสิว55555555555555เป้นหมดเลยสิวอุตตัน.สิวหัวช้าง.สิวเสี้ยนเป้นแม้งหมดอยากหน้าใส่บ้างอ่า ใครก้ได้ช่วยบอกทีได้โปรด
แล้วเป็นแผลนูนจะหายมั้ยค่ะ
มันแก้รอยแดงจากสิวมั้ยค่ะ TT
เห็นน้องสาวมันใช้ แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไรคิดว่าเป็นเจนแต้มสิวหรือว่าอะไรนี้และ ไม่ได้สนใจเลย จนเรามาเปิดห้องเพื่อจะเอาของก็เห็นมันวางอยู่ เลยหยิบมาดูแล้วลองหาขอมูลในเน็ตก็เห็นบอกว่าดีอย่างนั้นอย่างนี้ใช้แล้วหาย เราก็เลยเอามาทาดูบ้างทางครั้งแรกก็ไม่ได้อะไร แต่ทาไป2-3 วันเท่านั้นและ เราเอาตัวอย่างไปหาซื้อเลย ใช้แล้มันรุ้สึกดี รู้สึกว่าผิวมันนุ่ม และรอยสิวรอยแผลเป็นมันก็แห้งเร็ว นะไม่รู้ว่ามันจะหายเร็วแค่ไหนนะ แต่ของแบบนี้มันต้องใช้เวลาเราว่านะ อย่างน้อง ก็น่าจะประมาณ 2อาทิตย์อะ ถึงจะเริ่มเห็นผล จะลองใช้ดูนะ ( ตอนนี้เราเองก็ทำเลเซอร์ด้วยนะทำมาหลายครั้งของราชเทวีทำแล้วได้ผลนะหายเห็นด้วย แต่ต้องทำอย่างน้อย 2-3ครั้งนะ รอยสิวรอยแดงจางลงแทบจะไม่มีหรือมีก็น้อยลงมาก แต่ที่บอกว่าทำหลายครั้งนะ เรามันเป้นประเภท พอหายแล้วเราก็ไม่ไปหาหมออีกจนตอนนี้เรากับมาเป็นอีกละที่เป็นเพราะเราแพ้เหงื่อ สิวเลยขึ้นได้ง่าย สิวผดนะขึ้น พอขึ้นเราก็ยิงบีบ ยิ่งแกะ ตอนนี้เลยกลายเป็นสิวอักเสพ +รอยแผลเป็นเดียวจะลองใช้ดูนะ Scagel ถ้าได้ผลเดียวจะมาเล่าให้ฟัง
ลืมบอกไปหมอที่รักษาที่ราชเทวีนะ ชื่อพญ.นันทิรัตน์ ใจดีสุด ๆ ๆ ส่วนเรื่องการรักษาต่าง ๆ ๆต้องไปปรึกษาคุณหมอเอาเองนะ
ตอนนี้มีรอยแผลเป็นเต็มหน้าเลย รักษาหน้าที่ใจดีคลีนิกอยู่นะ แต่อยากจะลองใช้ดูบ้าง ถ้าใช้ควบคู่กับยารักษาด้วยจะเป็นไงบ้างก็ไม่รู้

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again